Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

pelj

Member
đây là HDM3 đời F1, dĩ nhiên còn nhiều thiếu sót. hàng công nghệ thì đời sau hơn đời trước. phải chờ thôi các bác ạh.

minhdangkt

Well-Known Member
Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Con này cắm HDD external mới xem được HD hả mấy bác?

Ðề: Re: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Quan trọng là không giải mã được AC-3 chứ không phải DTS bác ơi

Đúng rồi tệ quá phần âm thanh (1.290 không phải là tiền à) mua hôm tháng 02 , đến kOK.mkv củng không có tiếng nên không sử dụng để qua một bên ( chờ khi nào có cập nhật sửa lỗi). Thua xa cái HD player tích hợp trong tivi samsung plasma 450D không kén phần âm thanh.

Cái này chấm điểm ra sao nhỉ,đâu thấy có cổng nào để kết nối từ amli qua ipbox đâu,ko có kết nối thì sao nhận biết mình hát cái gì mà chấm điểm

Cái này chấm điểm ra sao nhỉ,đâu thấy có cổng nào để kết nối từ amli qua ipbox đâu,ko có kết nối thì sao nhận biết mình hát cái gì mà chấm điểm

Em nó chấm điểm sau khi kết thúc bài hát, không cần kết nối gì cả, không hát củng chấm điểm

pelj

Member
giá của em ấy là 1.249 mà mọi ng nhầm lên tới 1.290k luôn. tiền cả đấy mọi người ơi!

"Xin vui lòng chờ" chờ tới sáng củng dòng chữ này, lỗi treo máy thường xảy ra khi kết nối với kho phim vì lý do nào đó. Phải rút cắm khởi động lại do lúc này phím power đơ rồi, không biết máy các Bác khác có bị giống như thế này không hay là máy của mình bị lỗi?

"Xin vui lòng chờ" chờ tới sáng củng dòng chữ này, lỗi treo máy thường xảy ra khi kết nối với kho phim vì lý do nào đó. Phải rút cắm khởi động lại do lúc này phím power đơ rồi, không biết máy các Bác khác có bị giống như thế này không hay là máy của mình bị lỗi?

Thấy quá rẻ,định làm 1 em,mà nghe nói em nó lỗi nhiều quá,càng ngày càng thấy anh em phản ánh,đúng là tiền nào của đó,chắc cũng như mấy con hàng tàu thôi,ko khá gì hơn đâu

Có một điểm bất tiện nửa là khi play phim nhiều tập nó không tự động play file tiếp theo trong cùng 01 folder như các đầu HD khác mà chỉ play được từng file VD pim có 10 tập thì phải bấm play 10 lần...

nphumy

Member

bác vào cài đặt->âm thanh->hdmi-> bitstream->OK sẽ có âm thanh kể cả chơi file DVD vob chứ để PCM sẽ không có âm thanh

nphumy

Member

Em vừa mua con này,đem về nhà cắm thì gặp 1 vấn đề là play file mkv hay vob không ra tiếng (em dùng cáp HDMI), trong khi file mp4 thì bình thường. Bác nào biết chỉ em với, em xin cảm ơn.
Bácvào cài đẶT-> âm thanh -> hdmi-> bitstream ->Ok -> home thoát ra sẽ có âm thanh kể cả chơi DVD iSo , file .vob...
Đầu này phát các file ÍO, MKV tốt, chơi youtube không giựt như trên máy tính, chơi nhạc lossless âm thanh chuẩn, chơi phim HD ICne chất lượng, không bị giật hình, các phim HD ICine coi rất nét...nối ra amply phim hành động âm thanh tốt, cloud kOK chọn bài tiện , có nhiều kiểu chọn, tuy nhiên truyền hình chỉ được 6 kênh. Máy chơi phim 3D play tốt

Chỉnh sửa lần cuối:

janacek

Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

con nhà em cũng bị giống bác này. thêm cái lỗi bị đen màn hình, dùng lâu nóng máy cũng bị treo, mang lên bảo hành thì mấy bác ở đó update cho cái firmware mới, mang về dùng ko bị nữa

tmb20x

Well-Known Member

Vụ này dễ mà bác. Bác chưa sử dụng quen nên nói thế. Bác nhấn nút "Repeat" trên Remote (phím cuối cùng của dãy hàng ngang thứ 3) vài lần để lựa chọn "Phát tất cả các tập tin"

pelj

Member
Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

đã có fw mới nhất, khắc phục được những lỗi này và thêm nhiều tính năng khác nữa. bác tham khảo tại đây

Mình đã cập nhật fw mới ngay ngày mới phát hành fw mới Bác ạ, lỗi vẩn thường xảy ra
Thanks.

vậy đa số lỗi anh em đã khắc phục rồi,amli cùi vẫn chơi được Acc-3 hay dts

Bên trên