Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Đây mới là tình hình bác ơi! Giải mã DTS phải dùng phần cứng riêng biệt, hiện không có trong HDM3. Vì vậy không có chuyện một mình phần mềm firmware có thể giải mã được DTS đâu.
Một ý nữa là nếu như có chuyện HDM-DTS chết vì HDM3 có DTS thì công ty Sơn Ca tự giết sản phẩm mình rồi tự sát à

Giải mã DTS chỉ cần update bộ giải mã là được rồi.thường mấy cái hd box,android tv box rẻ tiền thường ko có sẵn lúc mới ra,sau này từ từsẽ có qua đường phi chíh quy.10 tháng nữa sẽ chẳng ai chơi hdm3 nữa, sơn ca sẽ update cho khỏi bị gọi là đem con bỏ chợ.
Còn cái hdm-DTS.đã có rồi.Nhưng con thiếu bộ vỏ.chỉ mới phân mainboard thôi.cao lắm 2 tháng nữa sẽ có

Sales Sonca

Chào các bạn,

Rất xin lỗi vì không vào thường xuyên để trả lời từng thắc mắc cho các bạn. Từ khi HDM3 ra đời đến nay được khoảng gần 3 tháng, Soncamedia đã 2 lần update firmware mới vào ngày 3/3 và 7/3 khắc phục hầu hết các lỗi các bạn đã phản ánh và bổ sung một số chức năng mới tiện dụng hơn cho người dùng.

Chúng tôi sẽ tiếp tục update firmware mới cho HDM3 vào một ngày sớm nhất trong tháng này.

Việc không giải mã DTS AC3 cho model HDM3 đã phát hành được chúng tôi công bố và chú thích ngay trên vỏ hộp. Một số bạn quan tâm đến chức năng này đã sử dụng cách convert file hoặc bổ sung Amply giải mã DTS.

Soncamedia sẽ phát hành model HDM3 có giải mã DTS trong thời gian tới, giá bán chưa được công bố nhưng có thể cao hơn HDM3 đời 1 trong khoảng từ 200k - 400k. Đặc biệt, chúng tôi sẽ hỗ trợ đổi máy mới có bù thêm chi phí cho các bạn cần chức năng xem phim DTS.

Với các bạn không quan tâm nhiều đến việc xem phim DTS thì đây vẫn là sản phẩm giải trí rất hợp lý đúng không? Mọi phản ánh về lỗi hoặc yêu cầu chức năng cho HDM3 các bạn vui lòng gởi về http://forum.soncamedia.com/, các bạn yên tâm không có chuyện bỏ bê hay ngừng cải thiện sản phẩm cũ khi ra sản phẩm mới, bởi chúng tôi vẫn tiếp tục sản xuất HDM3 không DTS và bán 2 sản phẩm song song, tùy theo nhu cầu của người dùng để chọn lựa sản phẩm phù hợp.

Thân

khi nào HDM3-dts ra mắt nhỉ.vài tuần hay vài tháng.hơi bị thích cái cloud karaoke và coi phim DTS thường xuyên nên chờ đợi coi bộ lăn tăn khó ngủ đây=P~

pelj

Member
Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

2 tháng nữa sẽ có bản DTS,có lẽ giá ko mềm chút nào đâu,vì phải trả tiền bản quyền DTS.tình hình khoảng 10 tháng sẽ có FW cập nhật DTS cho hdm3.lúc này dòng đời của hdm3 đã hết nên có FW DTS cũng k ai để ý

bác có phải nhân viên của họ không mà sao em tháy bác nắm rõ thời gian phát hành hdm tiếp theo quá zậy ạ! ^^ ngay cả trang web chính thức của sonca, em vào cũng chưa thấy gì!

Ðề: Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

bác có phải nhân viên của họ không mà sao em tháy bác nắm rõ thời gian phát hành hdm tiếp theo quá zậy ạ! ^^ ngay cả trang web chính thức của sonca, em vào cũng chưa thấy gì!

Là nhân viên thì em được cấp cho 1 cái về xài rồi=P~.Nhưng em biết bây giờ đã có hdm3-dts rồi.chỉ là chưa có cái áo thôi,chỉ có bộ ruột trần trụi.

tmb20x

Well-Known Member

Bác chủ cho mình hỏi: với 2 cổng USB trên HDM3, mình có thể gắn 2 ổ USB-HDD (nguồn riêng) với dung lượng 2Tera/ổ được không ?

Bác chủ cho mình hỏi: với 2 cổng USB trên HDM3, mình có thể gắn 2 ổ USB-HDD (nguồn riêng) với dung lượng 2Tera/ổ được không ?

bạn chờ có hdm3-dts ra rồi mua luôn.hình như 3 tuần nữa có phải ko bác @Sales Sonca

Em dùng đã 2 tháng nay rồi bác. Kinh nghiệm đầy mình rùi (chém gió tí) :-j
em ham lắm.tiếc là nhà ko có amli dts,kho phim tài liệu,kho nhạc dvd,phim HD phải cần dts mới coi được.coi trên pc ko tiện chút nào.định nhờ đứa em xux hôm qua,mà phải hoãn lại chờ DTS

pelj

Member
bác sale này chậm trả lời nhỉ? chắc bận buôn bán zữ quá! :-j

newfashion2006

không biết có xem được hd 10bit không

janacek

Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Mọi phản ánh về lỗi hoặc yêu cầu chức năng cho HDM3 các bạn vui lòng gởi về Diễn Đ, các bạn yên tâm không có chuyện bỏ bê hay ngừng cải thiện sản phẩm cũ khi ra sản phẩm mới, bởi chúng tôi vẫn tiếp tục sản xuất HDM3 không DTS và bán 2 sản phẩm song song, tùy theo nhu cầu của người dùng để chọn lựa sản phẩm phù hợp.

Cái này mình công nhận. mình từng dùng HDM1, giờ đã hết sản xuất, nhưng bữa hỏi firmware mới thì được các bác bên ấy hỗ trợ nhiệt tình

pelj

Member
chà, hdm1 là lâu lắm rồi đó mà họ vẫn hỗ trợ àh. nhưng cuối cùng thì bác có dùng được k? có ok hok?/:)

mới khiêng 1 em ,cảm nhận là đọc phim chậm ,chờ sốt cả ruột mới play,xem khoảng 2 tiếng thì tự nhiên màn hình tối đen ,phải rút điện ra mới khởi động lại........đó là xem phim và ca nhạc qua HDD di động.........còn phần khác chưa ted

pelj

Member
bác nên test tất cả các tính năng rồi nhận xét luôn 1 thể bác ợ! em nó nhiều tính năng thế cơ mà!=D>

Bên trên