Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

today@tv

Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Cái review này chẳng đầy đủ gì cả, khó theo dõi.
Ngay cả đặc tính sản phẩm trên Web chính thức cũng thiếu chi tiết (nhất về cái khoản âm thanh, các tiện ích network, số lượng cổng, v.v..). Thiếu chuyên nghiệp hay cố tỉnh thiếu chuyên nghiệp?
=((

danvt

Well-Known Member

review cứ như quảng cáo mập mờ, chả rỏ ràng gì cả.

Sales Sonca

Ðề: Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Hiện tại Cloud Karaoke không hỗ trợ trên smartTV của LG. HDM3 có hỗ trợ xem tin tức trên một số trang web như : CNN, NPR NEWS, BBC, Yahoo news, Tuần Việt Nam, Dân Trí, Ngưới lao động.HDM3 phát được source 3D bạn cần có TV 3D để kết hợp lại thành phim 3D. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Sales Sonca

Thì bác cắm Ipbox vào LG của bác là được mà

bac chu cho em hoi : lam the nao de quay lai canh film ma minh vua xem lan truoc?
sorry vi tieng viet khong dau tren mobile phone.

Bạn muốn tua lùi lại cảnh phim trước đúng không bạn? có 2 trường hợp:
1. xem phim trên USB/HDD thì bạn chỉ cần bấm phím F.REV trên bàn phím.
2. xem phim online trên iCine thì bạn bấm phím GO TO/nhập thời gian bạn muốn nhảy tới rồi xác nhận.

Chỉnh sửa lần cuối:

Sales Sonca

Thiết bị này có chức năng gọi điện trực tuyến, vậy cho mình hỏi trên thiết bị có sẵn micro hay phải nối thêm thiết bị có chức năng như micro, vì theo bài viết thì không đề cập đến vấn đề này, và việc giải mã DTS thì nếu có Receiver DTS kết nối qua cổng optical là có thể xem tốt các file HD-DTS đúng không

Chào bạn,

Nếu quan tâm đến chức năng gọi điện thoại miễn phí đi Bắc Mỹ, bạn vui lòng xem hướng dẫn cụ thể trong clip bên dưới nhé (từ 8'44''):

[video=youtube;pSGoz_b26V0]http://www.youtube.com/watch?v=pSGoz_b26V0[/video]

thanhtrung229

thep clip hướng dẫn trên thì khi xem phim từ hdd và youtube sẽ hiện logo SoncaMedia bên góc trên bên phải, vậy là không hay rồi, một điểm trừ rất lớn
nếu ra bản DTS thì sẽ là một điểm cộng khá lớn đấy, sao bên Sonca chưa phát hành vậy ta

tmb20x

Well-Known Member

Bạn muốn tua lùi lại cảnh phim trước đúng không bạn? có 2 trường hợp:
1. xem phim trên USB/HDD thì bạn chỉ cần bấm phím F.REV trên bàn phím.
2. xem phim online trên iCine thì bạn bấm phím GO TO/nhập thời gian bạn muốn nhảy tới rồi xác nhận.

cam on bac chu. nhung y em ko fai tua toi tua lui. Y em la lam the nao de resume lai canh film minh xem hom qua.Mong bac tra loi giup. sorry vi tieng Viet khong day tren smart phone
.

Sales Sonca

cam on bac chu. nhung y em ko fai tua toi tua lui. Y em la lam the nao de resume lai canh film minh xem hom qua.Mong bac tra loi giup. sorry vi tieng Viet khong day tren smart phone
.

àh hiện tại tính năng resume chưa có. bên mình sẽ update tính năng này trong thời gian sớm nhất. cám ơn bạn đã quan tâm

Sales Sonca

thep clip hướng dẫn trên thì khi xem phim từ hdd và youtube sẽ hiện logo SoncaMedia bên góc trên bên phải, vậy là không hay rồi, một điểm trừ rất lớn
nếu ra bản DTS thì sẽ là một điểm cộng khá lớn đấy, sao bên Sonca chưa phát hành vậy ta

Sản phẩm thực tế không hề có logo SoncaMedia trong hdd , youtube , icine , VOD .

Hana Nguyễn

Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Thiết bị này có chức năng gọi điện trực tuyến, vậy cho mình hỏi trên thiết bị có sẵn micro hay phải nối thêm thiết bị có chức năng như micro, vì theo bài viết thì không đề cập đến vấn đề này, và việc giải mã DTS thì nếu có Receiver DTS kết nối qua cổng optical là có thể xem tốt các file HD-DTS đúng không

Nguyên set ko có micro, trên box có cổng nối thêm mic đó bạn.
Mình nhớ bên Sơnca Media có cái clip hướng dẫn sử dụng trên youtube mà phải ko?

Hana Nguyễn

[video=youtube;pSGoz_b26V0]http://www.youtube.com/watch?v=pSGoz_b26V0[/video]

clip hướng dẫn sử dụng đây các bác

TomHCM

Member
Ðề: Re: Ðề: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Hiện tại Cloud Karaoke không hỗ trợ trên smartTV của LG. HDM3 có hỗ trợ xem tin tức trên một số trang web như : CNN, NPR NEWS, BBC, Yahoo news, Tuần Việt Nam, Dân Trí, Ngưới lao động.HDM3 phát được source 3D bạn cần có TV 3D để kết hợp lại thành phim 3D. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Em nay không xem được 3D bluray vì xài chip cũ rồi

muathu_dn

Cho hỏi ở Hà Nội chỗ nào bán vậy? Nếu mua ở HN thì có được khuyến mãi 200k như mua ở 15 Mai Thị Lựu ko vậy bác Sơn Ca?

Hai Scm

Active Member
Xem phim và cloud Kok miễn phi hay thu phí bác chủ ơi ? Nếu thu phí thì giá cả thế nào ?

kziken

Member

Em này chạy được HD từ USB-HDD bình thường đúng không bác.

pelj

Member

Em này chạy được HD từ USB-HDD bình thường đúng không bác.
trong usb có phim HD thì vẫn chay được bình thường đó bác, ủa mà trong video clip hướng dẫn sử dụng em thấy có đó bác. bác xem lại thử.

daiduongpham

Cái phần xem online TV hiện tại có bao nhiêu kênh và nguồn là tv24 hay sao vậy các bác,xin chỉ giúp em vì em ở nước ngoài muốn mua thử

Sales Sonca

Ðề: Re: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Xem phim và cloud Kok miễn phi hay thu phí bác chủ ơi ? Nếu thu phí thì giá cả thế nào ?

Cloud Karaoke 15k/1 tháng, 50k/1 năm, iCine 40k/1 tháng, 400k/1 năm. Đang có chương trình giảm giá 50% cho khách hàng đăng ký gói xem phim 1 năm (200.000đ) tới ngày 31/3/2013 nhé các bác.

Ngoài ra, nếu không thích xem online, các bác có thể hát karaoke offline từ ổ cứng HDD (như các đầu máy kok HDD) và xem phim HD từ ổ cứng luôn.

muathu_dn

Cái phần xem online TV hiện tại có bao nhiêu kênh và nguồn là tv24 hay sao vậy các bác,xin chỉ giúp em vì em ở nước ngoài muốn mua thử

Có khoảng 5, 6 kênh đó bác. Theo mình thấy thì ko lấy nguồn tv24, lấy nguồn từ nhà đài luôn thì phải (cái này mình không chắc lắm nhé). mình thấy có 2 dạng là realtime với lại thu phát lại

binhnq2

Re: Ðề: Re: Soncamedia tung đầu HD ipbox chip Sigma giá 1.249.000 đồng

Cloud Karaoke 15k/1 tháng, 50k/1 năm, iCine 40k/1 tháng, 400k/1 năm. Đang có chương trình giảm giá 50% cho khách hàng đăng ký gói xem phim 1 năm (200.000đ) tới ngày 31/3/2013 nhé các bác.

Ngoài ra, nếu không thích xem online, các bác có thể hát karaoke offline từ ổ cứng HDD (như các đầu máy kok HDD) và xem phim HD từ ổ cứng luôn.
bác cho hỏi là hát karaoke thì cái phần mềm nào dùng để search, lưu các favorite a? hay hát bài nào thì bấm bài đấy ạ (như xem phim)?

Bên trên