Sự lựa chọn mới với Ampli DENON AVR-391 (hoặc AVR-1311) và hệ thống loa độc đáo của JAMO A101 HCS5

vozhanoi

Ðề: Sự lựa chọn mới với Ampli DENON AVR-391 (hoặc AVR-1311) và hệ thống loa độc đáo của JAMO A101 HC

Chưa thấy bác nào đứng ra tổ chức cuộc thi giữa các bộ HT AIO nhỉ giống như bên Stereo vẫn làm ấy ;;)

iSmart

Ðề: Sự lựa chọn mới với Ampli DENON AVR-391 (hoặc AVR-1311) và hệ thống loa độc đáo của JAMO A101 HC

Trước đây thì chỉ có Z5500 rồi 390XP giờ đây các bác chơi dàn HD lại có nhiều lựa chọn tốt hơn, em vote một phiếu cho bộ dàn này

quochuy1996

Well-Known Member

Xin được hướng dẫn và nói rõ thêm về chức năng Deep Color của AVR 1311. Cám ơn

Xin được hướng dẫn và nói rõ thêm về chức năng Deep Color của AVR 1311. Cám ơn

Deep Color là công nghệ tái tạo màu bằng cách nâng cao nó từ RGB 8bits thông thường hoặc YCbCr đến màu 10 bits/12 bits/16 bit. Và nó sử dụng quy trình đặc biệt để tinh chỉnh màu sắc cho hình ảnh trung thực hơn. Do đó, hình ảnh trở nên rõ hơn và mịn màng.

vozhanoi

Thế hôm nay đã có hàng chưa bác để em chạy qua nghe thử xem thế nào ;;)

audio&video

Active Member

sắp có bác ah.hiiii bác đợi đến 30/4 ghé qua bác hoàng chơi test thử.

sắp có bác ah.hiiii bác đợi đến 30/4 ghé qua bác hoàng chơi test thử.

OK có hàng mình sẽ thông báo luôn các bro ghé qua nghe thử và đánh giá thực tế :D

Bên mình mới nhận được hàng, chiều rảnh sẽ cho test có gì sẽ báo cáo kết quả cho các bro :D

betbeo

Deep Color là công nghệ tái tạo màu bằng cách nâng cao nó từ RGB 8bits thông thường hoặc YCbCr đến màu 10 bits/12 bits/16 bit. Và nó sử dụng quy trình đặc biệt để tinh chỉnh màu sắc cho hình ảnh trung thực hơn. Do đó, hình ảnh trở nên rõ hơn và mịn màng.

chức năng Deep Color của AVR 1311 là tự động hay phải chỉnh trong AVR ạ (nếu phải chỉnh thì xin bác hướng dẫn). Cảm ơn bác

ktypro

Active Member

JAMO A101 HCS5 giá nhiêu nhỉ bác.

vozhanoi

Bên mình mới nhận được hàng, chiều rảnh sẽ cho test có gì sẽ báo cáo kết quả cho các bro :D

Chạy test ngon không bác Hoàng, chắc phải mấy hôm nghỉ Lễ em mới qua nghe được

test ngon chắc mình cũng chơi 1 bộ kakakka.hy vọng giá mềm

vozhanoi

Chiều nay em qua bác nghe thử nhá

Mấy hôm rồi mình bận giải quyết một số việc của Công ty cho kịp nghỉ Lễ nên không thường xuyên vào mạng được, mình xin chia sẻ cảm nghĩ khi khui thùng và test bộ loa này gói gọn trong ba chữ: rất ấn tượng!
Quả thật ấn tượng đầu tiên là các loa vệ tinh rất nhỏ, có lẽ là nó bằng chiếc ổ cứng gắn trong 3,5" và dày hơn chút đỉnh ở phần chóp đuôi. Mình không hy vọng nó cho một khả năng trình diễn âm thanh hoành tráng với kích cỡ hạt tiêu như vậy.
Ấn tượng thứ hai là con loa sub khá chắc chắn và nhìn khôn chứ không ọp ẹp như trên hình, nếu để đứng sát tường hoặc treo tường thì ổn chứ để nằm úp đất thì hơi cồng kềnh chiếm diện tích vì chiều dài của nó cũng kha khá.
Thôi cứ đấu dây vào con Denon AVR-1311 rồi cho nó thể hiện một vài đoạn phim - nhạc xem sao. Loa sub không có nút on/off, mình để tần số cắt là 120Hz, Volume Level mức giữa.
Mình mở phim Quantum of Solace đoạn đầu, chà chà màn rượt đuổi xe mang lại ấn tượng hết sức rõ rệt. Mấy cái loa bé tí nhưng chất âm thật không hề tệ như mình hình dung trước đó, nó làm mình liên tưởng đến bộ loa Bose Lifestyle V10, nhỏ nhưng khá uy lực và không có khoảng cách khác biệt nhiều so với những bộ loa dàn lớn. Đặc biệt tiếng trầm của loa sub chắc gọn không hề có đuôi nghe rất êm tai (cái này chắc do cấu loa kín không có lỗ thoát âm, một đặc điểm giống loa sub của AE), riêng khoản này thì Sub JAMO A101 hơn đứt sub của bộ 1311XP và 390XP.
Không nói về con AVR-1311 mọi người đã khá quen thuộc thì với mức giá phần loa khoảng 230$ (tương đương 4,8tr), JAMO A101 thật xứng đáng để đầu tư và dù phối ghép của nó với Denon 1311 hay một con AVR khác tương đương đi nữa thì chắc chắn đều là sự lựa chọn tốt trong tầm giá <700$

HD1080

Bộ Jamo này không biết ghép với Receiver của Onkyo có hợp không các bác nhỉ?

vozhanoi

Em nghĩ là ổn bác ạ, em đã nghe con SR308 kéo bộ Jamo S506 ngon lành cành đào nghe cũng khá hay.

Em nghĩ là ổn bác ạ, em đã nghe con SR308 kéo bộ Jamo S506 ngon lành cành đào nghe cũng khá hay.

JAMO A101 phối ghép tốt với ONKYO bro ạ, không cần AVR cấu hình cao chỉ cần tới SR308 đã đủ làm cho A101 rộn ràng rồi :D

Bên trên