Sự lựa chọn mới với Ampli DENON AVR-391 (hoặc AVR-1311) và hệ thống loa độc đáo của JAMO A101 HCS5

ktypro

Active Member
Ðề: Sự lựa chọn mới với Ampli DENON AVR-391 (hoặc AVR-1311) và hệ thống loa độc đáo của JAMO A101 HC

JAMO A101 HC có bán lẻ ko bác(không Receiver),giá nhiêu nhỉ.

vozhanoi

Ðề: Sự lựa chọn mới với Ampli DENON AVR-391 (hoặc AVR-1311) và hệ thống loa độc đáo của JAMO A101 HC

Theo em biết thì bộ Jamo này có bán lẻ bác ạ

iSmart

Em thích các loa con của bộ này nhưng không thích cục SW lắm em thích SW phải hầm hố một chút.

Em thích các loa con của bộ này nhưng không thích cục SW lắm em thích SW phải hầm hố một chút.

JAMO muốn thay đổi về thiết kế của loa Sub để phù hợp với các phòng nghe nhìn hạn chế về diện tích và khó bố trí chỗ cho các loa sub truyền thống. Thực tế khi đi lắp đặt bọn mình đã gặp nhiều trường hợp không bố trí được vị trí hợp lý cho Sub vì kệ, tủ, bàn nọ kia lúc gia chủ làm chưa tính đến...

Mặc dù quảng cáo với AVR-391 nhưng đợt này nhà phân phối chủ yếu tung ra combo AVR-1311 + JAMO A101 HCS3, có vẻ như 1311 là lựa chọn mang tính thời đại hơn (AVR-391 có hình thức trông giống AVR-390 trong bộ dàn 390XP là model cũ của Denon hiện đã ngưng sản xuất) :D

audio&video

Active Member

vẫn có 391, 591, 791 song song 1311, 1611, 1911.

đúng đó bác.nhưng hiện tại anh em hd hà nội chuyên chơi những dòng truyền thống chính theo đời của hãng.như 1311 1611 1911.em nghĩ tính thanh khoản cao hơn,nhiều người biết hơn bác ah.

mauyeu

Em nghĩ là ổn bác ạ, em đã nghe con SR308 kéo bộ Jamo S506 ngon lành cành đào nghe cũng khá hay.

Bác này dành về loa nhỉ đúng là bạn của ANH hOÀng có khác cái gì cũng biết >:)

mauyeu

Theo em biết thì bộ Jamo này có bán lẻ bác ạ

Ang HoÀnG tiết lộ cho bác biết à,nhưng theo em được biết có chỗ bán lẻ đó

vozhanoi

Ang HoÀnG tiết lộ cho bác biết à,nhưng theo em được biết có chỗ bán lẻ đó

Cái này chỉ cần động não một chút là suy luận ra em cần chi phải hỏi ai, hai sản phẩm khác nhau của hai hãng khác nhau chẳng có lý do gì bắt buộc phải bán cùng nhau :))

iSmart

Đã có nhiều bác dùng bộ này chưa cho ý kiến đánh giá khách quan cái nhỉ?

Từ từ rồi khoai sẽ nhừ bro ơi :D

anh2thaibinh

Đã có nhiều bác dùng bộ này chưa cho ý kiến đánh giá khách quan cái nhỉ?

Với bộ Combo này sau khi tìm hiểu em xin mao muội phân tích như sau, bác nào có good I dea thì cho anh em tham khảo nhé

Âmpli DENON 1311 :
Ư điểm: Thương hiệu nhất hiện nay, tính thanh khoản cao, đủ tất cả các công nghệ mới ở một Recieved là DTS HD và TRU HD, hình thức đẹp
Nhược điểm: giá cao (450$) so với sản phẩm có tính năng và công nghệ tương đương cụ thể là ONKYO 308 (395$) Còn các em khác đều không phải là đối thủ trong tầm giá này

Loa JAMO A101 :
Ư điểm: Giá hợp lý (trên hai trăm USD) cho toàn bộ hệ thống 5.1, lại được sản xuất bời một nhãn hiệu nổi tiếng toàn cầu về loa như jamo, âm thanh trong trẻo, uy lực ( sub ), hình đẹp, dễ sắp đặt
Nhược điểm: Loa tay hơi nhỏ, nhẹ, cảm giác thiếu tự tin, âm cao hơi thiếu (điều này có thể khắc phục bằng cách tăng âm treble ở âmply)

iSmart

Nhược điểm lớn nhất của bộ Jamo này là ở Subwoofer, loa vệ tinh chất khá, mua về vất loa sub đi rồi mua quả sub vài trăm $ bỏ vào rồi biết, chất loa vệ tinh như lột xác đấy, không kém đâu.

Nói như bác là người kinh doanh buôn bán thì thay đồ thật dễ nhưng tụi em cần cân nhắc trong phạm vi kinh phí có hạn, phòng em có 10m2 lại vướng cái tủ nếu để sub cũng chẳng có chỗ em thấy cái vụ treo tường có vẻ hợp lý. Các bác nào đã dùng qua rồi cho ít ý kiến thực tế thì tốt quá

anh2thaibinh

Nhược điểm lớn nhất của bộ Jamo này là ở Subwoofer, loa vệ tinh chất khá, mua về vất loa sub đi rồi mua quả sub vài trăm $ bỏ vào rồi biết, chất loa vệ tinh như lột xác đấy, không kém đâu.[/QUOTE

1. Bác le_hung214 không phải là người dùng nên mới khuyên anh em như vậy chứ có thêm vài trăm $ thì việc gì phải mua bộ này mà chuyển hẳn sang POLKAUDIO TL 2600 hay một bộ dàn ghép JAMO rồi.

2. Theo em biết thì các loa tay đều cắm vào Reciever còn SUB thì có công suất của nó rồi nên nó chẳng liên quan gì đến nhau về mặt công suất cả. Hay dở ở loa tay là do chính nó và cái Receiver thôi còn loa SUB khác nhiều tiền hơn thì đương nhiên là hay rồi tuy nhiên bộ combo 1311 = A101 này nếu biết setup ở Reciever thì cũng rất OK ( Đặc biệt là SUB của nó có hai loa bass nên rất uy lực ) Bác nào setup mà chưa thấy bass hay hú em một tiếng em tư vấn nhé ( kinh nghiệm em có được cũng từ mấy bác có kinh nghiệm lâu năm thôi dạy bảo thôi và em sẵn sàng chia sẻ cùng AE trên diễn đàn cũng mong có thêm kiến thức)

anh2thaibinh

Nói như bác là người kinh doanh buôn bán thì thay đồ thật dễ nhưng tụi em cần cân nhắc trong phạm vi kinh phí có hạn, phòng em có 10m2 lại vướng cái tủ nếu để sub cũng chẳng có chỗ em thấy cái vụ treo tường có vẻ hợp lý. Các bác nào đã dùng qua rồi cho ít ý kiến thực tế thì tốt quá

Đối với loa SUS JAMO A101: Tùy vào vị trí kê bày và thể loại nhạc nghe cân chỉnh cho hợp lý
Trước tiền bác setup ở âmply trong phần cài đặt loa thì bác phải chọn tất cả là loa nhỏ và chỉnh tần số ở âmpli ở khoảng 60 hz nhé

Đối với loa SUS JAMO A101: Tùy vào vị trí kê bày và thể loại nhạc nghe cân chỉnh cho hợp lý
Trước tiền bác setup ở âmply trong phần cài đặt loa thì bác phải chọn tất cả là loa nhỏ và chỉnh tần số ở âmpli ở khoảng 60 hz nhé

Những loa vệ tinh trong những bộ AIO nhỏ như thế này đáp ứng tần số thường không xuống tới 60hz đâu bác. Tuy nhiên nếu là loa lớn dân dụng củng không ai cắt ở 60hz đâu bác. Ở đây các bác trên 4rum thường cắt ở tần số từ 120hz đến 200hz trở lên thôi.
thân

VAN_LOC

Well-Known Member

Với bộ Combo này sau khi tìm hiểu em xin mao muội phân tích như sau, bác nào có good I dea thì cho anh em tham khảo nhé

Âmpli DENON 1311 :
Ư điểm: Thương hiệu nhất hiện nay, tính thanh khoản cao, đủ tất cả các công nghệ mới ở một Recieved là DTS HD và TRU HD, hình thức đẹp
Nhược điểm: giá cao (450$) so với sản phẩm có tính năng và công nghệ tương đương cụ thể là ONKYO 308 (395$) Còn các em khác đều không phải là đối thủ trong tầm giá này

Loa JAMO A101 :
Ư điểm: Giá hợp lý (trên hai trăm USD) cho toàn bộ hệ thống 5.1, lại được sản xuất bời một nhãn hiệu nổi tiếng toàn cầu về loa như jamo, âm thanh trong trẻo, uy lực ( sub ), hình đẹp, dễ sắp đặt
Nhược điểm: Loa tay hơi nhỏ, nhẹ, cảm giác thiếu tự tin, âm cao hơi thiếu (điều này có thể khắc phục bằng cách tăng âm treble ở âmply)

Bác đã ghép Jamo A101 + Onkyo 308 chưa vậy bác ? Bác cho chút nhận xét xem giửa Denon + Jamo và Denon + Onkyo nhé bác . Thanks

nghia303

Well-Known Member

Tất cả các sản phẩm điều có ưu và khuyết điểm của nó cái quan trọng là làm thế nào để cải thiện cái khuyết điểm đó mới là người cùng chia sẻ với AE mà để bàn luận .

Bác đã ghép Jamo A101 + Onkyo 308 chưa vậy bác ? Bác cho chút nhận xét xem giửa Denon + Jamo và Onkyo+ Jamo nhé bác . Thanks

Như thế này mới đúng chứ bác Lộc.

Bên trên