Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

safin198

Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Xin lỗi e nhầm thớt ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Vấn đề hơi phiền là sau khi mình xếp lại cái loa sub cho cân vào giữa, loa cen cũng cho cân vào giữa bên dưới tivi thì kết quả là tiếng loa cen nghe chuẩn, nhưng tiếng loa sub không được hay như ở những chỗ khác các bác ạ.

hohinh

Member
mình cũng thích qacoustic nhung ko biet mua o dau....bạn mua o dau thế ? bao nhiêu tiền luôn? thanks

vucovu

Chúc mừng bác có 1 dàn ưng ý.
Cuộc chơi nào cũng lắm công phu, phải trả giá và trả giá nhiều lần.
Mong ước của em là có được 1 dàn nho nhỏ thôi, mà còn xa vời quá, nhìn bác mà thèm...

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Xin chúc mừng bác. Không chỉ bộ HT được lên đời mà hình như sàn gỗ cũng đã được thay 2 lần ;)
Nhà bác rộng thế này nên em 50inch cứ lọt thỏm, trông cứ như 32 inch. Bác xem thế nào hay lên luôn máy chiếu cho rồi.
Bác tinh mắt thế. Do mình sắp xếp chưa hợp lý thôi bác ạ. Mình ngồi cách màn hình có 3,5m thôi. Máy chiếu thì mình không kết lắm vì công phu và hơi tốn bác ạ. Dùng thế này vợ con đều tự mở xem ngon lành. Chơi lắm quá vợ nó xót ruột... hehe

Minhsur

Banned
Mà hôm nay BQL làm cái trò gì mà mình không còn thấy ảnh nào nữa vậy nhỉ?
Bắt bà con phải up lại mất thời gian quá.

tia chop

Member

Đẹp quá bác ơi..... Thay dàn mới , dàn cũ bỏ đâu bác?hii

Minhsur

Banned

Đẹp quá bác ơi..... Thay dàn mới , dàn cũ bỏ đâu bác?hii
Cám ơn bác ghé thăm và động viên.
May mắn cho mình là có ông anh ruột ở quê cũng mê HD nhưng điều kiện còn hạn chế, nên bác ấy lấy giúp cho, gọi là vừa bán vừa tặng. Đắt thì bác cho mình, rẻ thì mình cho bác. Nói chung là có thiệt hại, nhưng cả nhà, cả họ đều vui ạ. Bộ cũ nhất thì tặng cho đứa cháu, mà giờ xem vẫn ngon quá bác ạ, đúng là hàng sony cũ ngon thật.

Minhsur

Banned
Thưa các bác. Cái kệ dàn của mình có thể lắp theo nhiều kiểu khác nhau. Hôm nay mình tranh thủ thí nghiệm mấy kiểu lắp kệ mới, nhưng cuối cùng chỉ có mỗi kiểu cổ điển, cân bằng là mình thấy phù hợp nhất. Mời các bác xem mấy cái ảnh khoe hàng này rồi cho ý kiến góp ý với ạ.

Chúc các bác có một tuần làm việc mới thành công và vẫn tiếp tục hết mình vì HD!

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Thưa các bác. Cái kệ dàn của mình có thể lắp theo nhiều kiểu khác nhau. Hôm nay mình tranh thủ thí nghiệm mấy kiểu lắp kệ mới, nhưng cuối cùng chỉ có mỗi kiểu cổ điển, cân bằng là mình thấy phù hợp nhất. Mời các bác xem mấy cái ảnh khoe hàng này rồi cho ý kiến góp ý với ạ.

Chúc các bác có một tuần làm việc mới thành công và vẫn tiếp tục hết mình vì HD!

Quá đẹp bác ơi! Hai Em fronts bác cho ra đàng trước qua cạnh bàn tí, còn Em center cũng vậy, hay là bác kiếm cái kệ bé bé xinh xinh kê em nó lên. Nếu được vậy em nghỉ âm thanh sẻ hay hơn. Cám ơn bác chia sẻ.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Quá đẹp bác ơi! Hai Em fronts bác cho ra đàng trước qua cạnh bàn tí, còn Em center cũng vậy, hay là bác kiếm cái kệ bé bé xinh xinh kê em nó lên. Nếu được vậy em nghỉ âm thanh sẻ hay hơn. Cám ơn bác chia sẻ.
Ok, mai rảnh mình xếp lại xem sao. Thanks bác nhiều.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

cho em hỏi 02 loa front của bác là model gì của Q acoustic... nếu là 2050 hoac 2050i thì bác cho em một cái review...
Bác ơi nó chỉ là dòng 2050 thôi. Còn review thì thật sự là mình chưa đủ trình để đánh giá kỹ được. Ngắn gọn là: Nghe nhạc trữ tình, du dương, nhạc phim TQ, nhạc TN PBN thì thấy phê ngọt lắm, để chế độ 2.1 nghe cũng tuyệt. Nhưng xem phim chiến tranh, bom đạn thì thấy nó không được chát chúa, đổ vỡ như jamo c607. Mình hay nghe, xem nhạc TN PBN, thỉnh thoảng cắm USB trực tiếp vào ampli hoặc HDP để nghe nhạc vàng thấy mê lắm. Có thể với mình thì rất hay rồi, nhưng với các bác có trình thì lại chưa ngon, nên bác thông cảm, không biết review đầy đủ được.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác ơi nó chỉ là dòng 2050 thôi. Còn review thì thật sự là mình chưa đủ trình để đánh giá kỹ được. Ngắn gọn là: Nghe nhạc trữ tình, du dương, nhạc phim TQ, nhạc TN PBN thì thấy phê ngọt lắm, để chế độ 2.1 nghe cũng tuyệt. Nhưng xem phim chiến tranh, bom đạn thì thấy nó không được chát chúa, đổ vỡ như jamo c607. Mình hay nghe, xem nhạc TN PBN, thỉnh thoảng cắm USB trực tiếp vào ampli hoặc HDP để nghe nhạc vàng thấy mê lắm. Có thể với mình thì rất hay rồi, nhưng với các bác có trình thì lại chưa ngon, nên bác thông cảm, không biết review đầy đủ được.

nếu 2050 thì chắc không hay bằng 2050i , vì con này được đánh giá rất cao ở nước ngoài , bác từng xài c607 thì bác cũng biết C607 cũng là loại khá của hifi.... nếu bác nghe 2050 mà thấy hay hơn thì em nghĩ 2050 nghe nhạc hay hơn c607, còn xem phim thì S606 hay trong tầm tiền......

mình muốn so sánh 2050i , MA RX8 , B&W683....

Minhsur

Banned
Đến giờ, 2050i chưa có dấu hiệu về VN bác ạ. Em 2050 mới ra nó cũng có tiếng tăm ở nước ngoài, sau này 2050i ra thì dòng Qacoustics lại càng được ca ngợi nhiều, nhưng ở VN thì ít người dùng quá. Mình thích vì thấy nó lạ và cũng đẹp. Nghe thấy nó có vẻ êm ả hơn.
Mình so với c607 vì được nghe em này ở nhà ông bạn quá nhiều, thấy em nó ngon quá. Nhưng lượn ở cửa hàng mấy hôm thì lại kết em Q này hơn vì mình nghe nhạc, xem nhạc nhiều hơn thì khoái cái du dương của nó. Ví dụ nhạc phim Thanh xà bạch xà nghe loa Q thấy hay hơn hẳn nghe qua c607 bác ạ.

Cái đời đầu, ôg phước lộc thọ nghe nhạc điếc tai lun á bác #:-S

Minhsur

Banned

Cái đời đầu, ôg phước lộc thọ nghe nhạc điếc tai lun á bác #:-S
Hồi đó mình nghe từ cái đầu DVD của Sony luôn, cũng rất hay trong thời điểm đó và trong tầm tiền đó bác ạ. Em nó có chức năng hát karaoke luôn nên cũng khá ổn-tất nhiên không hay bằng ampli karaoke chuyên nghiệp.

Bên trên