Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

lan806

Well-Known Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em thì trước khi quyết mua thì em đã ủ mưu từ trước rồi :)
Thứ nhất là chuẩn bị tài chính để khi quyết là có thể mua luôn, không bị động khi bán đồ đang dùng. Khi bán đồ đang dùng để mua mới chẳng qua là thủ thuật với vợ con kẻo chị em bảo mình bị điên khi rước thêm ampli loa đài về nhà.

Minhsur

Banned

Em thì trước khi quyết mua thì em đã ủ mưu từ trước rồi :)
Thứ nhất là chuẩn bị tài chính để khi quyết là có thể mua luôn, không bị động khi bán đồ đang dùng. Khi bán đồ đang dùng để mua mới chẳng qua là thủ thuật với vợ con kẻo chị em bảo mình bị điên khi rước thêm ampli loa đài về nhà.
Thì em cũng ủ mưu từ trước rồi đấy chứ, nhưng khi cầm tiền trong tay lại bị phân tâm bác ạ.

Cụ ý mà biết thì có mà dừ đòn! :D
Hi bác, em bị nhờn đòn rồi. Với lại "Sư tử khó dạy nhưng dễ lừa" bác ạ. :D

hainam1982

Well-Known Member

Thì em cũng ủ mưu từ trước rồi đấy chứ, nhưng khi cầm tiền trong tay lại bị phân tâm bác ạ.

Hi bác, em bị nhờn đòn rồi. Với lại "Sư tử khó dạy nhưng dễ lừa" bác ạ. :D
Hình như các bác đam mê audio đều giống nhau cả các bác nhỉ. đều phải tính toán tìm đủ lý do để giải trình khi mang đồ mới về và điều quan trọng nhất là giá đồ phải thật rẻ, hàng khuyến mại hay được cho thì càng tốt phải không ạ. Vợ em mà tìm thấy cái đông hóa đơn mua đồ chơi của em thì em chỉ có nước ra đường.:((

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Hình như các bác đam mê audio đều giống nhau cả các bác nhỉ. đều phải tính toán tìm đủ lý do để giải trình khi mang đồ mới về và điều quan trọng nhất là giá đồ phải thật rẻ, hàng khuyến mại hay được cho thì càng tốt phải không ạ. Vợ em mà tìm thấy cái đông hóa đơn mua đồ chơi của em thì em chỉ có nước ra đường.:((

Thế thì bác cứ bảo em viết Hóa đơn cho nhé, đảm bảo ngon lành.
Nhưng nhỡ bác gái lại bảo: Anh mua giúp cho cậu em với sếp bộ giống như của anh. Bác tính sao. :-??

Minhsur

Banned

Có lẽ em gặp may hơn các bác là mua sắm, thay đổi đồ chơi ít bị soi xét. Nhà em 4 người, chỉ cần có 2 phiếu là em có thể quyết được rồi.

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Có lẽ em gặp may hơn các bác là mua sắm, thay đổi đồ chơi ít bị soi xét. Nhà em 4 người, chỉ cần có 2 phiếu là em có thể quyết được rồi.

Bác chỉ cần 2 phiếu nhưng trong đó có 1 phiếu "đại cử tri" đấy :D

thinhkappa

Well-Known Member

Hoá ra trước giờ bác mua bằng tiền quỹ đen ko àh?:D:D:D

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác chỉ cần 2 phiếu nhưng trong đó có 1 phiếu "đại cử tri" đấy :D

Đúng ra 2 cái lá phiếu cũng chỉ tạo cho em cảm giác "có đồng minh" thôi, chứ "đã máu lên rồi thì cháu chơi luôn".
Được cái nhà em luôn ủng hộ đam mê của em bác ạ. Đến Pico tập thể dục là bảo em cứ vào tầng 2 mà chơi, còn nhà em là lên la cà tầng 3, tầng 4...
Dạo này lại hay bảo em mở nhạc mới ghê chứ...

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Đúng ra 2 cái lá phiếu cũng chỉ tạo cho em cảm giác "có đồng minh" thôi, chứ "đã máu lên rồi thì cháu chơi luôn".
Được cái nhà em luôn ủng hộ đam mê của em bác ạ. Đến Pico tập thể dục là bảo em cứ vào tầng 2 mà chơi, còn nhà em là lên la cà tầng 3, tầng 4...
Dạo này lại hay bảo em mở nhạc mới ghê chứ...

Thế là trình bác gái đã tăng rồi đấy.

C_Pham

Well-Known Member

Thế này thì bác lại sắp phải sắm thêm 1 dàn 2 kênh nữa ở nhà rồi.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Bác ý có cái TEAC LP-P1000, cũng chơi 2CH được đó bác.

Minhsur

Banned

Hic, Nhà em chỉ thích nghe nhạc từ bộ Denon 2010ae thôi...

C_Pham

Well-Known Member

Bác ấy đang setup bộ xem phim mà bác lại "khiêu khích" thế thì chết thôi :D

Bác yên tâm là Bác minhsur tiến hoá có lộ trình rồi. Khi được Đại Cử Tri ủng hộ thì không còn rào cản cho sự tiếp tục tiến hoá Bác ạ.

Minhsur

Banned

Các bác ơi, cả một nỗ lực cố gắng lớn lao mới phục vụ được đam mê, em thấy thấm mệt rồi.
Em đang cảm giá như mất phương hướng, chắc phải dừng lại thôi.

---------- Post added 09-08-2014 at 22:43 ----------

Các bác ơi, cả một nỗ lực cố gắng lớn lao mới phục vụ được đam mê, em thấy thấm mệt rồi.

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Dừng lại một chút để cảm nhận những gì đang có cũng là một "liệu pháp" bác ạ. Đôi khi trong cuộc sống gặp nhiều chuyện đau đầu, em cũng tìm một "xó xỉnh" yên tĩnh và tự nhủ "sống chậm lại để cảm nhận", tự vấn an mình cho qua "cơn bĩ cực". Em tim là qua "cơn đau đầu" này bác sẽ tiếp tục con đường "tiến hoá" đấy :)

Minhsur

Banned

Dừng lại một chút để cảm nhận những gì đang có cũng là một "liệu pháp" bác ạ. Đôi khi trong cuộc sống gặp nhiều chuyện đau đầu, em cũng tìm một "xó xỉnh" yên tĩnh và tự nhủ "sống chậm lại để cảm nhận", tự vấn an mình cho qua "cơn bĩ cực". Em tim là qua "cơn đau đầu" này bác sẽ tiếp tục con đường "tiến hoá" đấy :)
Cơ bản là dạo này em bận quá, phải đi suốt bác ạ. Cứ đi đi về về nên ít thời gian giành cho cho phim ảnh, hát hò.

Bên trên