Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Lâu lắm mới ghé lại đây và giật mình vì sự tiến hóa của bác.

Vâng, lâu rồi mới thấy cụ. Cụ đổi tivi đẹp hơn là mất tích luôn nhỉ.
Sang tuần em về, rảnh cụ ghé qua nhà mới em nhé.

undpnd

Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em hỏi thật lòng nhé bác,

Sau một đoạn "tiến hóa" đến hôm nay, bác đã chi bao nhiêu Obama cho tiến hóa này. Em chưa vào con đường này (mới chỉ đứng ngoài ngó qua rào) nên đoán bác cũng phải "trải.." khoảng 7~8 trăm củ để "nghiệm". Con số em đưa ra có chuẩn không bác?

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Sau một đoạn "tiến hóa" đến hôm nay, bác đã chi bao nhiêu Obama cho tiến hóa này. Em chưa vào con đường này (mới chỉ đứng ngoài ngó qua rào) nên đoán bác cũng phải "trải.." khoảng 7~8 trăm củ để "nghiệm". Con số em đưa ra có chuẩn không bác?
Mạn phép bác chủ em nói tí! Mọi thứ chỉ tương đối thôi bác ạ, mỗi thời giá cả mỗi khác. VD năm 1998 em mua cái dàn Panasonic mini, 4 thớt rời hết 6,2 triệu (vàng lúc đó hơn 4 triệu/cây, em ko nhớ chính xác), năm sau em mua cái đầu video cũng của Pấnonic hết 6,5 triệu (vàng vẫn loanh quanh ngưỡng 5 triệu/cây thì phải)... Ví dụ thế để thấy là tương đối thôi :)

Minhsur

Banned

Không nhiều đến thế đâu bác, em nghĩ nó vào khoảng 40% con số mà bác đưa ra.
Thực sự ở nhà em chỉ có mình em biết con số tương đối... và nó là quá nhiều với em.

Hung082012

Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Thuc su la qua ban bac a. Moi tuan em chi qua nha 1,2 ngay thay quan ao.
(Rat xl vi khong co dau)

Em hieu ma :D . Cuối ngày em xin phép đùa tí cho đỡ căng. Em vẫn bảo lưu ý kiến, bận là ok. Em thì đang đau đầu vì kiếm việc đây ạ.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em hieu ma :D . Cuối ngày em xin phép đùa tí cho đỡ căng. Em vẫn bảo lưu ý kiến, bận là ok. Em thì đang đau đầu vì kiếm việc đây ạ.

Vừa rồi em đi một quyệt mấy tỉnh miền núi. Mờ mắt vì rượu. Cuối tuần này em rảnh rồi, bác có chương trình gì không?

C_Pham

Well-Known Member

Chiều mai có bác nào rỗi lên Nam Phú nghe thử mấy sản phẩm mới về không ạ?

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Chiều nay các bác đến với em nhé.

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Vừa rồi em đi một quyệt mấy tỉnh miền núi. Mờ mắt vì rượu. Cuối tuần này em rảnh rồi, bác có chương trình gì không?

Em vừa "ở trỏng" ra, đi hai hôm bận lu bù ko log in HDVN được, thế hôm nay các bác đến NP "thẩm âm" ạ?

Minhsur

Banned

Em và các bác C_Pham, Titom, Buixuananh74 và 2 bác nữa ngồi từ 2g đến hơn 5g mới về bác ạ.
Hôm nay nghe CDP của M'Intos ghép với Leben600, loa B&W 804, Heco....bác ạ.

C_Pham

Well-Known Member

Em không ngờ con Leben CS600 công suất có 23W mà kéo ngon lành cả em BW 804D khó tính vậy, nghe âm thanh ấm áp, âm trung và trầm sâu lắng.

Điều em ngạc nhiên hơn là trước đây em cứ nghĩ amply đèn chỉ chơi tốt nhạc vocal, nhưng em nó chơi cả nhạc cổ điển (Symphony - dàn nhạc có đến hơn 100 người chơi) cũng ngon lành.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Em không ngờ con Leben CS600 công suất có 23W mà kéo ngon lành cả em BW 804D khó tính vậy, nghe âm thanh ấm áp, âm trung và trầm sâu lắng.

Điều em ngạc nhiên hơn là trước đây em cứ nghĩ amply đèn chỉ chơi tốt nhạc vocal, nhưng em nó chơi cả nhạc cổ điển (Symphony - dàn nhạc có đến hơn 100 người chơi) cũng ngon lành.
Đợt tới chắc sẽ được nghe 800D hoặc 802D hót bác nhỉ...

dangkhoa2850

Đang lần mò theo con đường đau khổ, nhìn cái này có thêm động lực để tiếp tục

Minhsur

Banned

Đang lần mò theo con đường đau khổ, nhìn cái này có thêm động lực để tiếp tục

Thanks bác ghe thăm nhà em.
Con đường này đúng là gian nan bác ạ, nhưng mà phê. Nên cứ phải ra sức cày cuốc để thỏa mãn đam mê.

Bên trên