Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Khoảng cách xem tới TV là khoảng 3.2m, nên chắc em lấy con 55" thôi. Con L5450 này là model 2014 à bác? Chưa thấy ai review nhỉ? Hay bác làm quả review "trên lưng" em ấy cho AE với.

Hi, bác lại làm khó em. Em mà ri víu là chỉ có khen thôi. Vì khi em mua được giá rẻ, em thích to, không thích 3D nên con này đúng ý em.
Màu sắc trung thực, em dùng K+ nên thấy nó thật màu. Xem phim hành động, xem thể thao không có bóng mây bóng ma gì cả.

Con này chạy hệ điều hành Android 4.4.2, nhưng em không quan tâm nên chưa thử lần nào.

tranduyquang

Well-Known Member

Hi, bác lại làm khó em. Em mà ri víu là chỉ có khen thôi. Vì khi em mua được giá rẻ, em thích to, không thích 3D nên con này đúng ý em.
Màu sắc trung thực, em dùng K+ nên thấy nó thật màu. Xem phim hành động, xem thể thao không có bóng mây bóng ma gì cả.

Con này chạy hệ điều hành Android 4.4.2, nhưng em không quan tâm nên chưa thử lần nào.

Ngại mỗi cái con này không ăn được DTS, mà em lại chưa có HDP, AVR, Loa...không lẽ từ HDD thì nhịn tiếng à? À, mà nếu mở từ PC, qua HDMI thì có ra âm thanh được không nhỉ? Giải mã âm thanh là do soft play phim chứ nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Ngại mỗi cái con này không ăn được DTS, mà em lại chưa có HDP, AVR, Loa...không lẽ từ HDD thì nhịn tiếng à? À, mà nếu mở từ PC, qua HDMI thì có ra âm thanh được không nhỉ? Giải mã âm thanh là do soft play phim chứ nhỉ?

Con này giờ giá tốt, bác không có nhu cầu 3D nên so với Sony cùng tầm to thì bác tiết kiệm được kha khá, đủ mua cái đầu HDP kèm ổ HDD rồi. Cố đi bác ơi

tranduyquang

Well-Known Member

Con này giờ giá tốt, bác không có nhu cầu 3D nên so với Sony cùng tầm to thì bác tiết kiệm được kha khá, đủ mua cái đầu HDP kèm ổ HDD rồi. Cố đi bác ơi

Giá có tốt đâu bác, toàn 20 củ khoai lang không à. Đâu có được "thơm" như lúc bác mua đâu. Nếu có thêm 20 bắp ngô nướng nữa thì bác mua HDP gì? và các thiết bị gì để nghe nhạc xem phim?

C_Pham

Well-Known Member

Em dùng soft PowerDVD phát nhạc, phim blu-ray bằng PC còn ra được DTSHD-MA Bác à.

Minhsur

Banned

Giá có tốt đâu bác, toàn 20 củ khoai lang không à. Đâu có được "thơm" như lúc bác mua đâu. Nếu có thêm 20 bắp ngô nướng nữa thì bác mua HDP gì? và các thiết bị gì để nghe nhạc xem phim?

Hình như ngày hôm qua bên Nam Phú vẫn bán con này với giá 18t500 như trước Tết mà bác.

hoantrau

Member

e cũng bắt vk e ăn mỳ tôm hàng ngày để giống bác :))

tranduyquang

Well-Known Member

Hình như ngày hôm qua bên Nam Phú vẫn bán con này với giá 18t500 như trước Tết mà bác.

Giá đó ngoài Bắc, em trong Nam nên...Mà đây là dòng mới của Toshi à bác? Vào STDM hỏi toàn bảo TOS chưa cấp hàng, chờ thời gian nữa mới có hàng demo.

Minhsur

Banned

Giá đó ngoài Bắc, em trong Nam nên...Mà đây là dòng mới của Toshi à bác? Vào STDM hỏi toàn bảo TOS chưa cấp hàng, chờ thời gian nữa mới có hàng demo.

Con này hình như dòng đời mới gần nhất của Tos bác ạ, em thấy nó rẻ, đáng đồng tiền bỏ ra.
Trong Nam em thấy Gia Khang bán giá cũng tốt, bác canh lúc họ dọn kho đón hàng 2015 mà mua. Chắc cũng chỉ cuối tháng 3 là có giá ngon lắm rồi.

C_Pham

Well-Known Member

Em đã học theo bác chủ chuyển sang chơi loa Heco và cũng như bác là nếu biết mang về nhà kê cũng hay thế này thì đã mua từ trước.

Cám ơn bác đã đi trước 1 năm để em có động lực đi theo.

Minhsur

Banned

Em đã học theo bác chủ chuyển sang chơi loa Heco và cũng như bác là nếu biết mang về nhà kê cũng hay thế này thì đã mua từ trước.

Cám ơn bác đã đi trước 1 năm để em có động lực đi theo.

Chúc mừng bác đã có BỘ đồ chơi mới tuyệt vời trong những ngày đầu năm!
Chữ ký màu xanh của bác đỉnh quá rồi.

C_Pham

Well-Known Member

Cặp đôi này quá đẹp, nhưng liệu có hoàn hảo không?

Hôm nay sau khi nghe thừ đầu giờ chiều đến tối thì em thấy cặp đôi này rất phù hợp với nhu cầu của em, còn hoàn hảo thì em không dám nói.

Minhsur

Banned

Hôm nay sau khi nghe thừ đầu giờ chiều đến tối thì em thấy cặp đôi này rất phù hợp với nhu cầu của em, còn hoàn hảo thì em không dám nói.

Em với bác nghe ké nghe thử cặp này nhiều lần, em thấy cặp này quá phù hợp với dòng nhạc bác hay nghe.
Em vẫn thích dòng nhạc bốc một chút.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Cảm ơn bác C đã ủng hộ NP và em. Cặp này càng nghe càng hay càng mềm mại.

Minhsur

Banned

Cảm ơn bác C đã ủng hộ NP và em. Cặp này càng nghe càng hay càng mềm mại.

Đồ ngon luôn là sự thèm khát của dân chơi.
Không biết cái em Leben CS600 này thì dùng CDP nào có thể giảm bớt được sự mềm mại vậy các bác?

Hung082012

Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Không biết cái em Leben CS600 này thì dùng CDP nào có thể giảm bớt được sự mềm mại vậy các bác?

Em nghĩ bác có câu hỏi hay đấy. Người chơi thì luôn mong muốn tìm kiếm để có được sự mềm mại, uyển chuyển của âm thanh do thiết bị tạo ra, bác hỏi vậy thì bộ phận RD của khối hãng lại đau đầu :D

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em nghĩ bác có câu hỏi hay đấy. Người chơi thì luôn mong muốn tìm kiếm để có được sự mềm mại, uyển chuyển của âm thanh do thiết bị tạo ra, bác hỏi vậy thì bộ phận RD của khối hãng lại đau đầu :D

Tại vì em rất thích cái Leben CS600 này. Nhưng lại cũng thích dòng nhạc mạnh một chút, mà em Leben thì liễu yếu đào tơ, chỉ thích sự mềm mại, nhẹ nhàng.
Vậy nên em muốn tìm hiểu xem có cái CDP nào có thể kết hợp với cái Leben để chơi được dòng nhạc mạnh cũng hay như nhạc không "mạnh" :D:D

Hung082012

Re: Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Tại vì em rất thích cái Leben CS600 này. Nhưng lại cũng thích dòng nhạc mạnh một chút, mà em Leben thì liễu yếu đào tơ, chỉ thích sự mềm mại, nhẹ nhàng.
Vậy nên em muốn tìm hiểu xem có cái CDP nào có thể kết hợp với cái Leben để chơi được dòng nhạc mạnh cũng hay như nhạc không "mạnh" :D:D

Em cũng "lây bệnh" của bác và có vẻ nặng rồi. Em đang tính giữ bộ cũ và thêm "em" này nhưng như thế hơi "húng" quá, "cháu nó" lại tưởng mình là Bill Gate thì chết :))

lahabentin

Well-Known Member

Hình như là Dê-non đó bác.

Bên trên