Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Bác coi chừng cái màn hình nó đi ăn chuối rồi đó. Good luck bác :D
Lúc trước em cũng có cái plasma bị thế, bác sĩ nói hết thuốc chữa. Ban đầu nó hiện lên một lằng giống TV của bác giờ. Từ từ nó rủ thêm đồng bọn, ôi đủ màu sắc, một vài tháng sau thì càng nhiều :(
Cái của mình mới được 4 tháng tuổi, chắc bảo hành là ngon thôi. Mà kể cũng lạ, từ khi bị cái lằn kẻ đấy lúc nào mình cũng bị nhìn vào đó mới tức mắt làm sao.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Cái của mình mới được 4 tháng tuổi, chắc bảo hành là ngon thôi. Mà kể cũng lạ, từ khi bị cái lằn kẻ đấy lúc nào mình cũng bị nhìn vào đó mới tức mắt làm sao.

Còn bảo hành là tốt quá đó bác. Bác kêu nó đổi cho bác con mới đi!

pinkruby

Member
Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

bộ dàn đẹp với bộ loa đen bóng quá ngầu .nhưng để cái ampli kok vô bộ dàn nhìn hơi không hợp nhãn tý ,bác cho em no ra chổ khác cho bộ dàn kia pro chút,vài dòng chia sẻ bác .

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

bộ dàn đẹp với bộ loa đen bóng quá ngầu .nhưng để cái ampli kok vô bộ dàn nhìn hơi không hợp nhãn tý ,bác cho em no ra chổ khác cho bộ dàn kia pro chút,vài dòng chia sẻ bác .
Quả thực là cái ampli kok để đó quá vô duyên bác ạ. Nhưng nhà hơi chật, đang tính chỗ...

Minhsur

Banned
Hãng đã thông báo đổi cho mình cái mới rồi. Hàng về sẽ tường thuật cho các bác biết.

seagalvsjetli

Active Member

đã chơi thì chơi cho tới...
bác thử đem hết bộ salon sang phòng khác, sau đó nghe thử xem có hay hơn không thì cho bộ salon đó lên đường. theo em "lượm" được thì không gian phải thoáng (càng ít vật cản càng tốt), chuẩn (treo màn, tiêu/tán âm) ==> âm thanh chuẩn, không bị dội/vọng.

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Hãng đã thông báo đổi cho mình cái mới rồi. Hàng về sẽ tường thuật cho các bác biết.

Hàng bảo hành tuy mới nhưng mà là loại Ref thôi :D....khi nào về đồng chí review lại xem phải ko :-??

Minhsur

Banned

đã chơi thì chơi cho tới...
bác thử đem hết bộ salon sang phòng khác, sau đó nghe thử xem có hay hơn không thì cho bộ salon đó lên đường. theo em "lượm" được thì không gian phải thoáng (càng ít vật cản càng tốt), chuẩn (treo màn, tiêu/tán âm) ==> âm thanh chuẩn, không bị dội/vọng.
Cứ phải từ từ bác ạ, thay đổi nhiều quá chóng mặt.
Hàng bảo hành tuy mới nhưng mà là loại Ref thôi :D....khi nào về đồng chí review lại xem phải ko :-??
Thôi thì hên xui vậy. Dù sao dòng VT30 cũng không kém lắm, mà bây giờ hỏng gì thay đó chứ không phải làm hàn đi hàn lại như trước. Mình chỉ sợ đến ngày thứ 366 nó lăn ra chết thì thua toàn tập luôn.

Minhsur

Banned
Thông báo đến toàn thể các bác là hôm nay Panasonic đã đổi cho mình chiếc tivi TH-P50VT30V mới 100% theo chế độ bảo hành.

CatOhCat

Chúc mừng bác có bộ dàn thật đẹp. Bác có thể tư vấn cho em là bộ Q Acoustic bác mua ở đâu thế ạ? Em đang kiếm con 2050i

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Chúc mừng bác có bộ dàn thật đẹp. Bác có thể tư vấn cho em là bộ Q Acoustic bác mua ở đâu thế ạ? Em đang kiếm con 2050i
Trước mình mua bộ 2050 này ở Tienthanhaudio 67 HBT, HN. Hình như dòng 2050i không về Vn bác ạ.

Minhsur

Banned

Mọi thông số đều mới 100%, Hãng bảo đảm hàng mới 100%, cảm nhận cá nhân thì cũng mới... Nhưng lưu kho quá lâu - sản xuất 10/2011.
Thực chất nó là hàng Ref hay mới tinh thì chịu... không phán được, vì nó phụ thuộc vào Pana và nhà nhập khẩu. Thời buổi kinh tế khó khăn, không biết đâu mà lần bác ạ.

Minhsur

Banned
Hôm nay đọc bài Tối ưu hóa hệ thống rạp hát tại nhà - Sức mạnh số - Dân trí trên Dân trí thấy có nhiều thông tin thú vị. Giới thiệu để các bác cùng nghiên cứu.

Tổng thiệt hại cả HT của bác là bnhieu :) Bác thử liệt kê cho anh em nghiên cứu phát

khoaifeat

Active Member
Hôm nay rảnh rỗi, tự dưng mò vào khu này mới biết bộ nhà bác Minhsur - oách xà lách phết

chúc mừng bác đạt đc những ước mơ qua năm tháng và nhiều niềm vui với HD

khoaifeat

Active Member
mà nhà em và nhà bác có mỗi cái giống duy nhất là Ống GEN điện chỗ TV Plasma Pana to gần như nhau, bị đặt khg thể cân vào giưã TV đc :))

Bên trên