Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

oanghieuvns

Ðề: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

Đang phát trên kênh 88 đầu thu VCTVHD các bác nhé, tuy nhiên chỉ có một số chương trình là HD còn lại vẫn SD có hai vạch đen hai bên :d

duyen_pham

vẫn chưa thấy gì, mà nó chọn giờ đẹp rồi mới phát chứ có phải như đón giao thừa đâu mà các bác háo hức thức đêm để xem thế :))

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

vẫn chưa thấy gì, mà nó chọn giờ đẹp rồi mới phát chứ có phải như đón giao thừa đâu mà các bác háo hức thức đêm để xem thế :))

Kiểu này chắc chỉ có mỗi thuê bao VCTV-HD có vinh dự được khui hàng thử nghiệm VTV3-HD thôi =))

Ờ thì hình ảnh đầu tiên nài.

THCN

Member

Đang phát trên kênh 88 đầu thu VCTVHD các bác nhé, tuy nhiên chỉ có một số chương trình là HD còn lại vẫn SD có hai vạch đen hai bên :d

Chắc là phải bán mytv mua VCTVHD để xem VTV3HD quá, một số nội dung còn sọc 2 bên vấn đề này VTV kết nối cũng đã có thông tin rồi mà không cần pha thắc mắc.

duyen_pham

Re: Ðề: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

Chắc là phải bán mytv mua VCTVHD để xem VTV3HD quá, một số nội dung còn sọc 2 bên vấn đề này VTV kết nối cũng đã có thông tin rồi mà không cần pha thắc mắc.

bao giờ k+ nó phát HDVTV3 đây các cụ nhỉ, thằng này làm ăn chậm quá

cái logo xấu quá, chả có gì để bàn, hôm đầu thấy mấy ông bảo trung tâm đồ họa đang ngâm cứu thiết kế, tưởng thế nào :))

Ðề: Re: Ðề: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

bao giờ k+ nó phát HDVTV3 đây các cụ nhỉ, thằng này làm ăn chậm quá

cái logo xấu quá, chả có gì để bàn, hôm đầu thấy mấy ông bảo trung tâm đồ họa đang ngâm cứu thiết kế, tưởng thế nào :))

Mới thử nghiệm, logo cứ để sau bác à :)

THCN

Member
Ðề: Re: Ðề: Tại sao các nhà đài không phát các kênh VTV1,VTV3...theo chuẩn HD???

Chỗ em ở truyền hình cap chưa có kéo dây tới làm sao mà coi VTV3 HD đây, haiz....

dhpaul

Well-Known Member

Trước trong box này có 1 bác đề xuất logo cho mấy kênh HD của VTV mà chả biết nó trôi về nơi nào, chắc phải lôi lên cho các bác VTV tham khảo =))
Cơ mà em thấy logo VTV3-HD thế này cũng được.

Chỗ em ở truyền hình cap chưa có kéo dây tới làm sao mà coi VTV3 HD đây, haiz....
Hãy chờ đến tháng 6. Bây giờ nó mới thử nghiệm, chỉ 1-2 chương trình là có HD thực còn đâu vẫn phải upscale (nhất là mấy chương trình liên doanh liên kết hoặc nguồn từ các đài địa phương), nhiều bác xem xong em đảm bảo lại lên đây tru tréo cho mà xem =))

Kênh test HD o dau nhi. Sao minh ko thấy vậy

thang990

Active Member

Kênh này hiện đang phát thử nghiệm trên đầu thu số VCTV HD

Ý mình là kênh test của k+. Vẫn thấy chỉ 81 kênh

aijin

Well-Known Member

Lại phải chờ rồi ........
Mà bọn dịch vụ truyền hình giờ làm ăn chán thật,chả biết các bác ở Tủ Đô thế nào chứ em ở tỉnh lẻ đang dùng Hoa Lư TV chỉ có mấy kênh HD là ok còn các kênh khác chất lượng chán quá thỉnh thoảng còn mất tín hiệu cả ngày luôn.

Lại phải chờ rồi ........
Mà bọn dịch vụ truyền hình giờ làm ăn chán thật,chả biết các bác ở Tủ Đô thế nào chứ em ở tỉnh lẻ đang dùng Hoa Lư TV chỉ có mấy kênh HD là ok còn các kênh khác chất lượng chán quá thỉnh thoảng còn mất tín hiệu cả ngày luôn.

Hoa Lư có phải là của VTC không bác?

t2nttn

Hoa Lư tv, mới nghe lần đầu đó.

Bên trên