Tại sao xem HD trên Window Media Player lại đẹp ?

maybach63

Active Member
Ðề: Tại sao xem HD trên Window Media Player lại đẹp ?

Có bác nào thử xem bằng KM Player chưa, nếu chưa xem thì hãy xem thử đi rồi sẽ thấy nó hơn các phần mềm khác rất nhiều

Player nào cũng có cái ưu và cái khuyết của nó.
Không chỉ phần mềm không mà phần cứng hợp lí cũng góp phần quyết định cho phẩm chất của Phim nữa.
Nhưng câu hỏi "cái gốc của Phim có HD hay không" mà thôi.

Riêng tui vẫn dùng KmPlayer vì nhiều chức năng tiện lợi mà tui cảm nhận cần thiết cho mình.

Các bạn cũng hãy nên thử từng Player và lựa chọn cho riêng cho mình.

(vài dòng góp ý.) :)
Các bác giống em!Em vẫn thấy KMP là số 1, MPC chỉ xếp thứ 2 còn WMP chỉ để test chơi thôi!

gomcafe

Riêng e cài sẵn nhiều cái KMP, WMP, MPC... nhiều khi coi cái này nó giật, tiếng chậm hơn hình, hoặc là hok hỗ trợ sub thì đổi qua cái khác xài đại loại thế...... (Vista)........

muitendenvn

LeechPro

Đồng ý với chủ thớt, em vẫn không làm sao config cho kmc nó đẹp bằng WMP.
Còn vụ ngốn tài nguyên thì các bác đã lầm:

Đây là win 7 nhé mọi người, đừng để cái theme nó đánh lừa. Cấu hình của em là
CPU intel T4200 ( core duo, không phải core 2, hay i gì hết )
RAM Trancend 2x2GB 800
VGA Intel 4500M
HDD WD 320GB 7200 rpm

minhtuanngo86

Mình xài windows 7. Coi HD, xài wmp là đẹp nhất. Chả hiểu sao mà xài win7 nó coi HD bằng wmp là đẹp nhất , các pm khác ko bằng. Nhưng nếu xp thì xài kmplayer hay mpc lại hơn wmp.

THG

Mình xài windows 7. Coi HD, xài wmp là đẹp nhất. Chả hiểu sao mà xài win7 nó coi HD bằng wmp là đẹp nhất , các pm khác ko bằng. Nhưng nếu xp thì xài kmplayer hay mpc lại hơn wmp.

Đồng ý với bác này. Xem WMP+Win7 là nét nhất, tuy nhiên với 1 số phim HD khủng quá thì tất cả WMP, KMP, MPC không chịu được thì dùng SPlayer lại chạy ngon (chấp nhận chất lượng giảm đi 1 tí).

Mình để ý khi xem phim HD trên Window Media Player hình ảnh lại đẹp hơn khi xem trên MPC, chỉ bực là đôi khi có 1 vài phim nó lại ko chịu xài sub viet, các cao thủ vào giải thích dùm em cái.

đẹp hay không là do setting thôi
khoái mpc ...

mình nghĩ quan trọng vẫn là cái màn hình...

Tổng thể thì tôi thấy:
- Về Sub, tôi xem WMP (gồm cả xp, vista, và hiện là win7) thấy được. MPC chán nhất. Jetaudio [tôi quen dùng thằng này] là ổn nhất.
- Về khả năng thể hiện hình ảnh, "do setting thôi": chính xác, 1/3 của vấn đề. Tuy nhiên, cụ thể thì tôi không sành lắm [nhất là WMP và MPC tôi ít quan tâm], và chắc nhiều anh em cũng vậy, rất mong Tieuthieugia chia sẻ anh em ít kinh nghiệm config.
- Về phần cứng, phải có máy mạnh: chính xác, 1/3 nữa của vấn đề
- Về màn hình, phải có màn hình xịn: chính xác, 1/3 còn lại của vấn đề

Túm lại: PC mạnh, màn hình xịn, config soft chuẩn thì HD chuẩn.

vietrung

Active Member

Mình cũng thấy như vậy , xem sharpen xảm thấy hình nó ko mượt lắm , cứ kho khô thế nò ấy , ko thực lắm ...........

dùng sharpen hình bị hạt nhiều lắm

bạn click vào shaders chọn 16-235 --> 0-255 thì độ tương phản sẽ tăng thêm 1 tí nhìn sẽ ngang ngửa so với WMP

dùng shader 16-235 --> 0-255 cho hình ảnh sâu hơn!!!

Singum

Xem bằng WMP11 ko chỉ HD đẹp nhất mà xem DVD (MPEG2) cũng đẹp nhất luôn

nm3671

cái nào cũng có cái ưu, cái khuyết, tùy theo sở thích và nhu cầu mà dùng thôi

dragon1990

Các Pro cho hỏi Làm thế nào để xem được phim tỷ lệ 16:9 trên WMP? Bác nào trả lời được thì em gọi là Sư phụ. Em đã hỏi rất nhiều diễn đàn nhưng đều pó tay. Còn theo em thì xem phim HD trên WMP cho ra hình ảnh và âm thanh đẹp nhất. Âm thanh có DFX hỗ trợ, nghe hay tuyệt. Nhưng vì WMP không xem được tỷ lệ 16:9 nên giờ em xem phim HD bằng MPC Home Cinema cũng rất đẹp.

hungvq74

Sao phim mình bấm đúp vào là nó tự động chạy trên KM chứ không chạy trên WMP, mình đang xài Win7 ultimate

huytv85

Mình để ý khi xem phim HD trên Window Media Player hình ảnh lại đẹp hơn khi xem trên MPC, chỉ bực là đôi khi có 1 vài phim nó lại ko chịu xài sub viet, các cao thủ vào giải thích dùm em cái.

Ko đẹp bằng MPC đâu bạn ạh vì MPC hỗ trợ code tốt hơn WMP

myducadv

Active Member

tôi đã thử nhiều chương trình chạy,giờ chỉ dùng mỗi 1 thứ là WMP + DFX + (Digital surround 5.1 support) để xem film và nge nhạc, sub nào cũng vẫn lên rõ mà ko cần đổi tên sub trùng với tên film...phê... hình ảnh mượt,,,nét đanh...dùng cả XP, Vista, Win7 > tin WMP nhất.
Cuối cùng dùng cái nào thì tùy mỗi người thôi,,.. :D

Igor

Member

Các Pro cho hỏi Làm thế nào để xem được phim tỷ lệ 16:9 trên WMP? Bác nào trả lời được thì em gọi là Sư phụ. Em đã hỏi rất nhiều diễn đàn nhưng đều pó tay. Còn theo em thì xem phim HD trên WMP cho ra hình ảnh và âm thanh đẹp nhất. Âm thanh có DFX hỗ trợ, nghe hay tuyệt. Nhưng vì WMP không xem được tỷ lệ 16:9 nên giờ em xem phim HD bằng MPC Home Cinema cũng rất đẹp.

Gọi mình là sư phụ đi. WMP, MPC hay hầu hết player bây giờ đều hỗ trợ thể hiện khung hinh 16:9. Vấn đề là do định dạng nguồn là gì? Các player tự động chọn tỷ lệ khung hình được định dạng trong source. Hầu hét phim HD đều có tỷ lệ 16:98 cả.

Singum

Mình vẫn xem HD 16:9, 21:9 trên WMP suốt

ProSkyR

Well-Known Member

MPC, only MPC... :D

Bên trên