Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

hd1vn

Member
Ðề: Tầm giá 5 Triệu nên mua "TviX Slim S1" hay "Dune Smart H1" ?

S1 chứ :))
Kém về phần cứng nhưng hơn về phần mềm. Hỗ trợ các kiểu tốt hơn. Bác thử tưởng tượng 1 máy vi tính Core 2 duo mà đc chạy win 7, vừa đẹp vừa thông minh, và 1 thằng Core i7 mạnh mẽ kinh khủng nhưng chỉ được trang bị windows 98 !

cũng giống em và 1 số ngươi buăn khuăn mãi ko biết chon em nào.cuối cùng em đã chọn S1 em vừa mua được vài ngày rất hài lòng.mua ỏ vietHD được tặng 1 dây HDMI và 1 dây cáp quang 5tr bác việt cũng rất nhiệt tình
các bác cho em hỏi luôn khi bắt đâu bật S1 lên ở góc TV hiện lên là 480p song 1 lúc mới hiện lên là 1080p của các bác có thế ko

audio&video

Active Member

em cũng vote cho slim s1 nhiều tính năng hơn.giao diện đẹp hơn.

FBIVN

Member

S1 chứ :))
Kém về phần cứng nhưng hơn về phần mềm. Hỗ trợ các kiểu tốt hơn. Bác thử tưởng tượng 1 máy vi tính Core 2 duo mà đc chạy win 7, vừa đẹp vừa thông minh, và 1 thằng Core i7 mạnh mẽ kinh khủng nhưng chỉ được trang bị windows 98 !

Bác nói thế là không chính xác rồi. Firmware của Dune mình công nhận là không bằng TViX (chủ yếu ở vấn đề phụ đề cho bluray và buộc phải trùng tên hoàn toàn) còn nếu bỏ qua 2 cái đó thì Dune : TViX cũng 9:10 đó. Khác hẳn với Win 7 và Win 98, cả 2 là 1 trời 1 vực rồi

PS : Thật ra, nếu test ở ngoài hàng thì cũng khó thấy khác biệt. Chủ yếu ở v/đ thiết bị. Nếu muốn thấy khác biệt thì : Tivi phải chiến, dàn âm thanh phải chiến, file dùng để so sánh cũng phải ngon lành cành đào chút thì mới phân biệt. Còn không thì con nào cũng tựa tựa nhau :D

meomatto

Active Member

Nếu mua Dune thì mua D1 cho nó tiện chứ H1 thì cũng xấu. S1 dùng bỗ bã là được rồi không phải suy nghĩ gì nhiều. Nếu nâng cấp lên Pro hơn thì chắc chắn phải dùng Chip SM. Chip RT dù gì cũng là dòng bình dân, chủ yếu mới chơi thì hay dùng cho kinh tế.

pionguyen

Member

cũng giống em và 1 số ngươi buăn khuăn mãi ko biết chon em nào.cuối cùng em đã chọn S1 em vừa mua được vài ngày rất hài lòng.mua ỏ vietHD được tặng 1 dây HDMI và 1 dây cáp quang 5tr bác việt cũng rất nhiệt tình
các bác cho em hỏi luôn khi bắt đâu bật S1 lên ở góc TV hiện lên là 480p song 1 lúc mới hiện lên là 1080p của các bác có thế ko
Nhà mình cũng thế! cái này chắc do tín hiệu nhận cáp HDMI giữa S1 và TV tranh nhau, nhưng cuối cùng nó vẫn về 1080 là okie roài

Nếu mua Dune thì mua D1 cho nó tiện chứ H1 thì cũng xấu. S1 dùng bỗ bã là được rồi không phải suy nghĩ gì nhiều. Nếu nâng cấp lên Pro hơn thì chắc chắn phải dùng Chip SM. Chip RT dù gì cũng là dòng bình dân, chủ yếu mới chơi thì hay dùng cho kinh tế.

bác nói chí phải! RT dùng cho người bình dân như e nè! S1 xem bluray gốc mượt mà. E vote cho S1 ở điểm này!:D

hoangche

Member

"Dune Smart H1" có duyệt được phim dạng fanart, ngoài ra xem Bluray gốc với phụ đề srt không các Bác. Nếu không được thì chọn S1 cho chuẩn.

pionguyen

Member

"Dune Smart H1" có duyệt được phim dạng fanart, ngoài ra xem Bluray gốc với phụ đề srt không các Bác. Nếu không được thì chọn S1 cho chuẩn.
S1 giao diện fanart và sub srt đẹp hơn Dune roài! Nếu TV > 40' thì chọn em H1 còn < 40' thì bác cứ nhắm mắt, hoặc oẳn tù tì với chủ cửa hàng, hay tung đồng xu mà chọn vì 2 hãng này bây giờ là đỉnh nhất roài.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Nếu dùng đã thuần thục thì việc có Fanart hay không chả quan trọng, chả ai có thời gian mà đi đọc mấy cái thông tin đó. cứ Play mà chén cái Lõi thôi :D Cơ bản là nguồn fim phải đẹp, không lỗi. Phụ đề thì cứ dạng cơ bản Chữ Vàng, bo Đen kiểu UTF-8 mà vụt, kiểu ngả nghiêng chỉ tổ rối mắt. Các bác cứ dùng lâu xem em nói có đúng không nhé! hehehe

nhungsieunhan9x

Active Member

Ở công ty em xem S1 suốt, load nhanh, giao diện đẹp. Bên em bán em này 249$

ACMilan

Em thì xài cũng kha khá nhiều, chuyển từ N1 sang Dune Base 3.0 giờ cũng không hối tiếc. Đang kiếm tiền để cưới em Dune Duo

tungduy

Hôm qua mình vừa vác 1 em S1 về dùng thấy cũng hay,dao diện tốt,sử dụng tiếng việt.mà nhìn bề ngoài thì có cảm tình hơn em H1 vì có đồng hổ.
giá cũng hợp lý, hết 4850k.
Bầu cử cho em S1=D>

qkien

Well-Known Member

S1 đi bạn, dùng good lắm!

jackpham

Well-Known Member

Bây giờ có lẽ S1 chiếm ưu thế rõ nhất, nghe nói đã có fw 2.0.9 cho em nó, có thể nhận dạng được các ổ 3TB hiện nay

pionguyen

Member

Nếu dùng đã thuần thục thì việc có Fanart hay không chả quan trọng, chả ai có thời gian mà đi đọc mấy cái thông tin đó. cứ Play mà chén cái Lõi thôi :D Cơ bản là nguồn fim phải đẹp, không lỗi. Phụ đề thì cứ dạng cơ bản Chữ Vàng, bo Đen kiểu UTF-8 mà vụt, kiểu ngả nghiêng chỉ tổ rối mắt. Các bác cứ dùng lâu xem em nói có đúng không nhé! hehehe
Fanart không quan trọng^:)^! Sao các hãng phải tranh nhau cải tiến phần mềm, đều khoe có thể duyệt film dạng fanart chứ bạn. HD player có phần mềm duyệt fanart tốt ví như IOS của iphone còn không thì ví như f.w của mấy anh dt tàu khựa thôi:D. Còn sub cơ bản phải là chữ Trắng, bo đen, font đẹp mới là chuẩn bác ah!

hdd-hdp

Mỗi người 1 sở thích thôi bác ạ, với em thì cái Fanart đó chả có gì quan trong cả, em thích Mộc. Cái cần nhất ở 1 đầu HD là phát phim phải đẹp, tiếng ra phải ngon, chữ phụ đề dễ nhìn, không hoa hòe hoa sói loằng ngoằng. Những tính năng thêm vào chỉ để hỗ trợ những tính năng chính cho vui mắt dọa người thôi. :D
Như kiểu Hoa hậu mà dỡ hết Son phấn ra thì chưa chắc đã đẹp bằng người thường mặn mà ý. hehehe
Rất tiếc là iOS hay iPhone lại chả có ý nghĩa gì với em bác ạ! :D

ngc_luu

Well-Known Member

Mỗi người một vẻ, đúng thực 2 em này hơi khó phân cao thấp, tốt nhất là chủ thớt tự quyết định bằng cặp mắt và đôi tai minh là hay nhất

pionguyen

Member

Mỗi người 1 sở thích thôi bác ạ, với em thì cái Fanart đó chả có gì quan trong cả, em thích Mộc. Cái cần nhất ở 1 đầu HD là phát phim phải đẹp, tiếng ra phải ngon, chữ phụ đề dễ nhìn, không hoa hòe hoa sói loằng ngoằng. Những tính năng thêm vào chỉ để hỗ trợ những tính năng chính cho vui mắt dọa người thôi. :D
Như kiểu Hoa hậu mà dỡ hết Son phấn ra thì chưa chắc đã đẹp bằng người thường mặn mà ý. hehehe
Rất tiếc là iOS hay iPhone lại chả có ý nghĩa gì với em bác ạ! :D
có HD player để vào HDvietnam down film HD chứ, không lẽ có HD player để down mấy film flv trên youtube vào xem hả bác. Còn bạn thích "Mộc" và "iphone không có ý nghĩa với bạn" vì bạn chưa dùng qua hoặc không đủ đạn để chơi (xin lỗi không có ý xúc phạm vì tôi cũng không đủ đạn để theo kịp Apple). Thôi tóm lại tranh luận làm gì nhiều bác nhỉ:D chủ yếu góp một vài ý kiến để chủ thớt rước được một em ứng ý! khà khà

ndldien

Member

Mình vote cho Dune D1, chip Sigma cho hình ảnh đẹp và âm thanh hơn hẳn dòng Realtek. Dune D1 có màn hình hiển thị, Dune H1 rẻ hơn 1 chút, phần cứng ngang nhau nhưng không có màn hình.
Slim S1 thì mẫu mã đẹp, mọi cái ok nhưng nếu bạn khó tình về hình ảnh và âm thanh thì chọn Dune D1 vẫn sướng hơn.

Bên trên