Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

ljonh3art

Active Member
Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

Bấm thanks chị Hà Anh phát rồi nghen :)

trung_apple

Active Member

Lúc trước em chỉ có 1 cái lens kit cùi bắp của Canon 18-55mm f3.5-5.6 thôi. Do khẩu ko mở lớn đc nên h em mua cái lens 50mm f.18, ảnh trên em mở hết khẩu, f1.8, bác Trung thấy xóa phông tốt nên bác í mới nói thế. Chứ có gì mắc cười đâu? Hay bác không biết càng mở khẩu thì càng xóa phông nhiều hơn, bokeh cũng lớn hơn?
bac quý nói đúng ý em . em cũng có con 50 f1.8 ,mình thấy hình xóa phông tôt nhưng chưa chắc chắng nên phỉa hỏi chủ chủ hình thôi không nên đoán mò mà ảnh hưởng đến chuyên môn :)) em là không nhìn hình đoán lens được :))

makiemsau

Well-Known Member

bac quý nói đúng ý em . em cũng có con 50 f1.8 ,mình thấy hình xóa phông tôt nhưng chưa chắc chắng nên phỉa hỏi chủ chủ hình thôi không nên đoán mò mà ảnh hưởng đến chuyên môn :)) em là không nhìn hình đoán lens được :))
1.8 mà xóa phông tốt cái giề, 1.2 may ra :))

trung_apple

Active Member

có tiền sắm 1.8 là diễm phúc lém rồi , đại gia như bác toàn mới sắm 1.2 nổi , f1,8 mà bác quý chụp như thế là quá đẹp rồi em chỉ mơ ước nhỏ bé zậy thôi :)

có tiền sắm 1.8 là diễm phúc lém rồi , đại gia như bác toàn mới sắm 1.2 nổi , f1,8 mà bác quý chụp như thế là quá đẹp rồi em chỉ mơ ước nhỏ bé zậy thôi :)

Body là chuyện đã rồi còn lens là 1 bài toán...1.4 đã là 1 giấc mơ rùi

giờ thì e mơi biết cụm từ xóa phong đó...cảm ơn các bác đã chỉ giáo

Chỉnh sửa lần cuối:

makiemsau

Well-Known Member

anh đang ngắm ngía cái Canon 70-200 L 2.8 IS, có nên ko ta !

ljonh3art

Active Member

Em chưa thấy ai để 1.2 ma chụp cả,em để 1.8 đây mà còn mệt nữa.out nét từa lưa.
Bác cầm tay ko ma chụp nét ở 1.2 thi chắc bác cũng siêu nhân rồi.

dangnhuquynh

Em chưa thấy ai để 1.2 ma chụp cả,em để 1.8 đây mà còn mệt nữa.out nét từa lưa.
Bác cầm tay ko ma chụp nét ở 1.2 thi chắc bác cũng siêu nhân rồi.

Nhiều người trên diễn đàn vẫn để 1.2 chụp mà bác. Có sao đâu. Cũng không phải cứ để 1.2 chụp đã là tốt nhất. Còn tuỳ từng tình hình cụ thể

makiemsau

Well-Known Member

Con 70-200 f2.8 là rẻ nhứt trong dòng L đó bác Trung. Nếu có điều kiện em cũng làm con nay cho gấu.

sặc nước với ku, con 70-200 f2.8L mà rẻ nhất ( giá nó là ông nội trong đám L đó ku), rẻ nhất dòng Lens 70-200 (còn có 70-200 F4l IS, rồi 70-200 F2.8, 70-200 F2.8L IS con này là mắc nhất) là F4 L ko có IS cũng tầm 1k2 USD rồi

Bên trên