Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

rockynguyen

Ðề: Tập tò chụp ảnh + Học hỏi là chính

3 tấm 1 cái ở chân cầu Thuận Phước 2 cái ở Bãi Bụt đây, BG ở đây cũng tương đối ổn bác à lên đi chụp cho nó riêng tư

Nhình thấy cũng .....sạch sẽ nhỉ !

trung_apple

Active Member

lens gì thế quý ,xóa phông tốt ghế .Da người mẫu còn hơn da em bé load zoom lên chả thấy hột mụn nào :))
Chào cả nhà buổi sáng làm việc vui vẻ .. topic kia bị khóa rồi :))

makiemsau

Well-Known Member

lens gì thế quý ,xóa phông tốt ghế .Da người mẫu còn hơn da em bé load zoom lên chả thấy hột mụn nào :))

chờ bác Bình ra tay dọn dẹp cái topic kia để chém :D

chụp bằng ống chân dung đó chứ xóa phong gì đâu. còn chuyện da dẻ thì chỉ là chuyện nhỏ thui...

ljonh3art

Active Member

chụp bằng ống chân dung đó chứ xóa phong gì đâu. còn chuyện da dẻ thì chỉ là chuyện nhỏ thui...

em ko biết bác hiểu về máy ảnh bao nhiêu mà nói như thế! cũng không biết trình pts của bác cỡ nào
nhưng khuyên bác ko nên cm như thế, thấy bác nguy hiểm lắm

bác có chụp ảnh ko? sao ko post lên cho mọi người cùng chém?

em ko biết bác hiểu về máy ảnh bao nhiêu mà nói như thế! cũng không biết trình pts của bác cỡ nào
nhưng khuyên bác ko nên cm như thế, thấy bác nguy hiểm lắm

bác có chụp ảnh ko? sao ko post lên cho mọi người cùng chém?
ý của em là nói bác Trung ấy...bác ấy nói xóa phong làm e thấy bùn cười chứ sao...còn e thì gà lắm...nói vậy chứ có xúc phạm ai đâu..bác nói khó nghe quá
còn dưới đây là mấy hình e chụp cũng đc 2 tháng rùi...mới tập tòi chụp thui chứ cũng chưa giám đem ra so sánh với ai hết...chứ e bik bác ljonh3art chụp hình lâu rùi mà sao

còn đây là hình mặt mộc của em nó

Chỉnh sửa lần cuối:

chụp bằng ống chân dung đó chứ xóa phong gì đâu

bác du nói năng gì mà công phản nhau nhiều quá :))

e chỉ hỏi rất là chân thành là bác ljonh3art mới tậu được quả lens gì và hỏi đang xài body của hảng nào để lúc nào me mượn lens chụp mấy cái mà...chứ chứ con Nikon của e kén lens quá mà ko có có tiền sắm lens :D

ljonh3art

Active Member

Lúc trước em chỉ có 1 cái lens kit cùi bắp của Canon 18-55mm f3.5-5.6 thôi. Do khẩu ko mở lớn đc nên h em mua cái lens 50mm f.18, ảnh trên em mở hết khẩu, f1.8, bác Trung thấy xóa phông tốt nên bác í mới nói thế. Chứ có gì mắc cười đâu? Hay bác không biết càng mở khẩu thì càng xóa phông nhiều hơn, bokeh cũng lớn hơn?

conghieu1978

Moderator

Làm được bộ da "như em bé" vậy, chắc phải dùng chuột xoa xoa (photoshop) kĩ lắm nhở?

cachuaxanh_133

Cô bé này mình gặp mấy lần ngoài đời, làn da cũng gần bằng da em bé. Quý cũng ko photoshop nhiều đâu.

Bên trên