Test Onkyo RC-180 - Hơn cả mong đợi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nhthang_hdn

Ðề: Test Onkyo RC-180 - Hơn cả mong đợi

Hay quá, e đang băn khoăn giữa Denon 1911 và Onkyo RC-180.
Mấy bác phái Onkyo chém mạnh thế mà chả thấy các bác phái Denon phản pháo j nhỉ?
Bên nào chém mạnh hơn thì e theo bên đấy :D

dtungcp

Active Member

-Có người chém hộ rồi đây này :))
- nghe nhạc thua cả 1910 thì ko cần bàn :D
Đúng là nhạc nhẻo thì 1910 nó hơn Onkyo RT 180 bác à, nhưng để em 1910 kéo Jamo C607 chắc hơi đuối, nhưng phim ảnh thì Onkyo nó hơn đấy.
Con Onkyo còn hơn 1910 là có mấy ngỏ pre-out, sau này bác có thể nâng cấp bằng cách mua Power 2 kênh gắn vào.
Do vậy, tùy vào nhu cầu của bác và dự định sau này mà bác chọn lựa thôi.

Nhạc nhiều bác nên chơi con 1910 đi ạ, em còn 1 con thu lại của 1 bác bên Q11 mới dùng đc 1 tháng, 10.300.000đ. Bác có giá C607 và RC-180 rồi thì nghiên cứu kỹ nhé, 1910 kéo C607 không tồi đâu, nhạc nhẽo thì bít cửa cho RC-180 :)

Đó là đặc diểm của onkyo mà, ko cải thiện được đâu
ko ai mua receiver onkyo mà nghe nhạc hết, mún vừa xem phim + nghe nhạc thì mua receiver pioneer

- Và đây liệu có phải là người gieo gió

Cái vụ ONKYO RC180 này là do mình khơi dậy trên HDviet đây

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Các bác đã nghe thực chưa hay là nghe người khác nói lại.
Chưa thấy ai dùng Onkyo mà kêu là nghe nhạc 2 kênh ko hay bằng Denon.
Nói thua Marant hay Pio còn nghe được.
Bác Tùng bach95 vào phản pháo đê

TQN

Em không ý kiến vụ này............. :D

MrMilan

Banned

Em không ý kiến vụ này............. :D

Bác có chơi em nào trong đây đâu.

Trường phái Denon đang trỗi dậy.
May mà bác Beegees đi công tác chưa về, chứ không bị ném đá vỡ đầu rồi.
Đề nghị bác dtungcp sang box Âm thanh nghiên cứu kỹ về trường hợp 3310 đánh với 684 nhé, và bác nghiên cứu thêm một khổ chủ là bác tmanhthang, bê về rồi lại phải bê trả đấy.
3310 mà đánh với 684 không được, thì 2310 đừng có cửa.

minhhaimdc

Well-Known Member

Bác có chơi em nào trong đây đâu.

Trường phái Denon đang trỗi dậy.
May mà bác Beegees đi công tác chưa về, chứ không bị ném đá vỡ đầu rồi.
Đề nghị bác dtungcp sang box Âm thanh nghiên cứu kỹ về trường hợp 3310 đánh với 684 nhé, và bác nghiên cứu thêm một khổ chủ là bác tmanhthang, bê về rồi lại phải bê trả đấy.
3310 mà đánh với 684 không được, thì 2310 đừng có cửa.

Theo em thì không thể so sánh 3310 và 2310 trong trường hợp này được.
DEnon 3310 công suất lớn hơn thì mới ghép 684 được, 2310 chỉ ghép với tầm Jamo C607 hoặc tương đương thôi.

Bác Milan nói dtungcp sang box Âm thanh nghiên cứu kỹ về trường hợp 3310 đánh với 684 thì thực ra bác cũng phải sang nghiên cứu bài Master Lehoang " Cải thiện chất âm cho onkyo RC180 nhé":)):)):)):)):))

Trường hợp bác tmanhthang bê về rồi bê đi luôn thì cũng khó mà đánh giá ngay được, nhiều khi em nghe lâu lâu tìm hiểu nhiều chức năng biết đâu bác đã không chuyển sang đống Rotel

minhhaimdc

Well-Known Member

Các bác đã nghe thực chưa hay là nghe người khác nói lại.
Chưa thấy ai dùng Onkyo mà kêu là nghe nhạc 2 kênh ko hay bằng Denon.
Nói thua Marant hay Pio còn nghe được.
Bác Tùng bach95 vào phản pháo đê

Thế bác nghĩ sao về câu nói này:Đúng chất onkyo, tiếng trung rất tốt, tuy nhiên bass thì bình thường, nếu đánh với B&W 684 thì hơi đuối, tuy nhiên nếu so với Denon 3310 thì ăn đứt.
Em thấy bác bình loạn RC 180 ghép với 684 nghe hay hơn Denon 3310 ghép 684, mà Denon 3310 bác mạnh thắng bê về bán ngay, không biết bác nghe lúc nào hay là nghe bác tmanhthang nói lại :))

Thế giới Audio là thế giới tâm linh đầy cảm tính:)):)):)):)):)):)):)):))

binhroyal76

Member

Chú Hải nói câu cuối quá hay=D>=D>=D>=D>=D>

manhthang

Huyền Thoại

Gạt bỏ yếu tố tâm linh sang bên cho nó nhẹ người đi các bác :D
Coi như không cần biết các hãng nào hết, chỉ biết là hội nhau vào ép giá nhà cung cấp 8tr5 1 chú receiver hoành tráng như đề nghị của bác minhhaimdc kia kìa :))
Với số tiền <10tr mà đầy đủ các chuẩn âm thanh đời mới, loa mở rộng được tới 11.2 cho các bác nhà rộng là sướng rồi. Bác nào cứ so đo con 3310 giá gấp 2 là nghe nhạc hay hơn thì cầm 10tr còn lại đi mua hẳn 1 con stereo là 3310 chạy mất dép ngay ý mà =))

MrMilan

Banned

Coi như không cần biết các hãng nào hết, chỉ biết là hội nhau vào ép giá nhà cung cấp 8tr5 1 chú receiver hoành tráng như đề nghị của bác minhhaimdc kia kìa :))
Với số tiền <10tr mà đầy đủ các chuẩn âm thanh đời mới, loa mở rộng được tới 11.2 cho các bác nhà rộng là sướng rồi. Bác nào cứ so đo con 3310 giá gấp 2 là nghe nhạc hay hơn thì cầm 10tr còn lại đi mua hẳn 1 con stereo là 3310 chạy mất dép ngay ý mà =))

Bác nói quá chuẩn, em xin không có ý kiến gì.

phuong210876

quan điểm của em bây giờ
Số 1 là ONKYO còn lại nhì nhằng là những thằng khác. ()

manhthang

Huyền Thoại

Số 1 dựa trên giá trị sử dụng và giá cả thôi, còn nói hay nhất thì chưa chắc.
Tóm lại vẫn là kinh tế nhất để sắm 1 chiếc receiver xem phim đời mới :))

phuong210876

cẩn thận bác, trong này có hội Denon đấy. :))
sai bét tớ là Fan của YAMAHA và đang dùng YAMAHA

Tớ ủng hộ ONKYO. vì nó phù hợp với nhiều anh em. Số tiền đầu tư phải chăng, còn lại để tiền mua loa.
Còn chất lượng xem phim cùng đẳng cấp thì không thằng nào địch được YAMAHA (quan điểm cá nhân sau khi đổi chán các loại AVR).

Chỉnh sửa lần cuối:

chimenfr

Member

Em kết câu này quá . Em sẽ cho ra đi 1610 để lên ONKYO. Bác nào lấy kiu em nha, hàng trước mua Sơn hà, mới 99% như còn ZIN

MrMilan

Banned

sai bét tớ là Fan của YAMAHA và đang dùng YAMAHA

Tớ ủng hộ ONKYO. vì nó phù hợp với nhiều anh em. Số tiền đầu tư phải chăng, còn lại để tiền mua loa.
Còn chất lượng xem phim cùng đẳng cấp thì không thằng nào địch được YAMAHA (quan điểm cá nhân sau khi đổi chán các loại AVR).

Đúng là Yamaha là vô đối trong lĩnh vực xem phim
Có điều kiện mình cũng tậu một em Yamaha mới để xem.
Đang ngắm nghía em 1065.

buihung

Administrator

Đúng là Yamaha là vô đối trong lĩnh vực xem phim
Có điều kiện mình cũng tậu một em Yamaha mới để xem.
Đang ngắm nghía em 1065.
Bác đợi mấy hôm nữa thể nào Phượng sồ tiên sinh chả thanh lý con Yamaha 1900.

phamngoctung

Nhìn các đại ca, sắm sửa ghê quá. Em đang mới học lớp 1 về mấy cái khoản này lên còn phải hóng bài các bác nhiều mới vỡ ra được

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên