Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

xuansan83

Active Member
Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

bác vào trang đầu topic tham khảo xem !
chắc bộ của e cỏ nhất nên bác Hai xếp ở cuối cùng ! #:-S

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

bác vào trang đầu topic tham khảo xem !
chắc bộ của e cỏ nhất nên bác Hai xếp ở cuối cùng ! #:-S

Không phải đâu bác, em xếp theo thứ tự abc của tên loa nên bác thấy Jamo lên đầu đấy chứ...

Tống Công minh

Active Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Đúng rồi đấy bác. Em đọc tài liệu thì nó phải như thế, nhưng không làm sao làm được trên 1612.
Bác để chế độ HDMI Control là ON thì khi bật nguồn AVR lên, AVR có đèn đỏ là OK. Khi đó AVR chạy chế độ stanby.

famthanh

Member

nghe mấy bác bàn mà em thấy đã cái lổ tai ghê. Chắc cho cái dàn cỏ nhà em ra đi quá, rước em 1612 với s606 về chơi cho đã.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

bác Hai nghiên cứu bộ 2 kênh đến đâu rùi ?
e cũng đang tính lên klipsch rf 62ii hoặc rb 81 ii !
bác nghe qua 2 e này chưa ?

RB81 ii thì em chưa nghe, còn RF62ii thì nghe ghép với Denon PMA-720 và Marantz 6004, nói chung với tai em hiện giờ thì 2 phối ghép này ổn....

lu05

Member

Con 1612 của mình cái nút Menu và CH level có lúc mất tác dụng, hôm sau lại bấm được. Mà không phải hỏng remote đâu ạ, cái đèn đỏ ỏe remote vẫn sáng khi bấm 2 nút đó.
Nhân đây cũng xin các bác đang dùng 1612 chia sẻ chút kinh nghiệm cho vụ chỉnh chọt với ạ!
Cái remote của mình lâu lâu cũng vậy.Không biết tại sao,Hic Hic

thanhhp2319

Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

nêú bình thừơng bác không bấm dc thì trứơc khi bấm bác ấn nút Amp trứơc khi bấm nút khác

lu05

Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

mình thì cũng đồng tình với pác vì mình chỉ xài mấy loa JBL thường thôi mà xem phim nghe đã lỗ tai lắm...

Mình cũng đang ghép thử với Jbl S30 thấy củng bình thường thôi mà hay vì tại nó là loa Bookshelf?

tung219

Các bác giúp em với. Em đang dùng 1612 bình thường, hôm qua bật lên được một lúc thì nó tự nhảy vào Autosetup, cứ bắt cắm audyssey mic để cân chỉnh. Em làm thử các kiểu skip, rồi setup bằng mic cũng như reset proccessor của denon avr mà vẫn không được. Cứ chạy một lúc là nó lại nhảy vào phần đó.

Do sợ chập cheng, em tháo sạch ra, không cắm bất kì thiết bị cũng như loa nào nhưng vẫn xảy ra hiện tượng trên, bật lên một lúc là lại bị.
Đã bác nào gặp trường hợp này chưa ạ? Nếu trục trặc thì mang đến đâu sửa uy tín. Cám ơn các bác

tung219

Vẫn chưa bác nào có ý kiến giúp em.
Sửa ở HN thì chỗ nào uy tín? Em ở HN

tung219

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Còn bảo hành thì bác đem về cửa hang Anh Duy đó bác

Cám ơn bác đã trả lời, nhưng bác ơi, nếu em còn bảo hành thì em hỏi các bác làm gì????
Mà lỗi này của 1612 có bác nào đã từng gặp chưa? Có khả năng do điện đóm không?

mrheaven

Cho mình hỏi ngoài lề tí nhé, AVR-1612 này sao không nhận USB vậy các bác? (nghe nhạc mp3 trên USB)

binhhc

Moderator

Cám ơn bác đã trả lời, nhưng bác ơi, nếu em còn bảo hành thì em hỏi các bác làm gì????
Mà lỗi này của 1612 có bác nào đã từng gặp chưa? Có khả năng do điện đóm không?
Bác thử vào setup thực hiện reset xem sao. Nếu không được vẫn phải đem đến Anh Duy thôi.

Cho mình hỏi ngoài lề tí nhé, AVR-1612 này sao không nhận USB vậy các bác? (nghe nhạc mp3 trên USB)
Mình hiện chỉ chạy con 4GB thôi, vì có lần cắm con 16Gb nó không nhận. Bạn thử xem lại xem.
File MP3 cũng nên test trên điện thoại xem có chạy không? (nếu khác Layer 3 thì sẽ không chạy)

kelvin1340

Member
Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Đã test, kết quả:
Nhạc lossless có đuôi wave, flac, wma, nrg (kể cả loại 24 bit) thì Vol trên HDP đều điều chỉnh được (tất nhiên tính cả MP3).
Riêng nhạc có định dạng DTS thì chịu.

Chỉnh dc do HDP nó giải mã file nhạc luôn ( mà chip của HDP thì dở tệ ) . HDP mà pass through qua AVR thì không chỉnh dc volume trên HDP . Như vậy việc giải mã do AVR đảm nhiệm ( dĩ nhiên hay hơn) . Nên nghe nhạc qua HDP mà mua thêm DAC hình như là vô ích , không biết giờ có HDP nào pass through file wave,flac,nrg... qua AVR hay DAC chưa nhỉ . ?

Bên trên