Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

kforhai

Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Em chưa hiểu công dụng này lắm bác có thể giải thích thêm được không ,em chọn cái này trên Rec khi xem phim mà chả thấy thay đổi gì cả?

nghe pác kia nói chỉ có tác dụng với các file mp3 thôi

Hai Scm

Active Member
Ồ chức năng Restorer này thú vị đấy ạ, em phải vọc thử xem.... em có mớ hàng 320kbps down từ nhacso.net

Hai Scm

Active Member
\Hôm nay em chỉnh chọt bộ 1612 ghép Jamo 606HCS thấy 1612 kéo em này hơi bị đuối ạ.... âm thanh em để lên đến 0 nghe lossless và phim tương đối mạnh (loa nhà em mà lên tới volume này thì ầm ĩ thôi rồi...

Em vào chỉnh chọt Equalizer và CH level nhưng cũng chỉ khá hơn thôi... đúng là S606 ăn công suất thật....

Bác Gemini unic cho em hỏi bác nghe lossless đến volume bao nhiêu là max và xem phim max volume bao nhiêu ạ ?

binhhc

Moderator
\Hôm nay em chỉnh chọt bộ 1612 ghép Jamo 606HCS thấy 1612 kéo em này hơi bị đuối ạ.... âm thanh em để lên đến 0 nghe lossless và phim tương đối mạnh (loa nhà em mà lên tới volume này thì ầm ĩ thôi rồi...
Em vào chỉnh chọt Equalizer và CH level nhưng cũng chỉ khá hơn thôi... đúng là S606 ăn công suất thật....
Bác Gemini unic cho em hỏi bác nghe lossless đến volume bao nhiêu là max và xem phim max volume bao nhiêu ạ ?
Lạ nhỉ?
1612 kéo bộ 606 mà Vol đẩy đến 0 (tương đương 80/100) cơ à.
Bộ nhà mình xem phim chỉ dám đẩy đến 40/100, nghe nhạc 50/100 là rung cả phòng rồi. (Level CH để +8 là cao nhất)

Hai Scm

Active Member
Lạ nhỉ?
1612 kéo bộ 606 mà Vol đẩy đến 0 (tương đương 80/100) cơ à.
Bộ nhà mình xem phim chỉ dám đẩy đến 40/100, nghe nhạc 50/100 là rung cả phòng rồi. (Level CH để +8 là cao nhất)

Đúng đấy bác hôm qua em phát bằng Dune H1, à mà chắc quên chưa chỉnh âm thanh bên Dune lên xem như thế nào.... Ở nhà em đẩy âm thanh Imax i18D lên tối đa 31/31 luôn rồi....

CH level: em để Front là +3 dB, Center +8dB còn Surround là +9, em thấy surround của S606HCS hơi nhỏ nên chỉnh cao lên

Bộ nhà bác xem phim chỉ dám đẩy đến 40/100, nghe nhạc 50/100 là rung cả phòng rồi ==> vậy là bén rồi ạ...

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Denon 791 có công suất 90w/chanel ở 8Ohm là tương đương 1912 nha bác, vậy thì em nó kéo Jamo S606 là vô tư ạ....

Sub thì không phụ thuộc công suất của ampli.... Bộ của bác đánh ngon phòng 15-20m2....

Denon 1613 + Jamo 426S chơi phong 25m2 được không bác

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Denon 1613 + Jamo 426S chơi phong 25m2 được không bác

Hơi nhỏ so với phòng 25m2 bác ạ, tuy nhiên nếu bác ngồi cách loa khoảng 3m đổ lại và chủ yếu nghe nhạc du dương, âm lượng vừa phải thì ok ạ...

Còn nếu bác thích âm thanh lớn, đánh bass uy lực thì phải có bộ loa to hơn, nhạy và dễ kéo hơn

binhhc

Moderator
Nếu âm thanh yếu thì có thể còn do tín hiệu đầu vào để nhỏ quá, cần điều chỉnh tín hiệu của các cổng vào VAR (input setup)

DAIYOU

Active Member

Đúng đấy bác hôm qua em phát bằng Dune H1, à mà chắc quên chưa chỉnh âm thanh bên Dune lên xem như thế nào.... Ở nhà em đẩy âm thanh Imax i18D lên tối đa 31/31 luôn rồi....

CH level: em để Front là +3 dB, Center +8dB còn Surround là +9, em thấy surround của S606HCS hơi nhỏ nên chỉnh cao lên

Bộ nhà bác xem phim chỉ dám đẩy đến 40/100, nghe nhạc 50/100 là rung cả phòng rồi ==> vậy là bén rồi ạ...

Bác thử kiểm tra lại xem nhé mình nghĩ không phải như vậy đâu 1612 đủ sức kéo mà.

Trên receiver bác xem Equalizer => ON ,trên Remote bác tìm chữ DYN/VOL chọn chế độ Off => Midnight => Evening => Day ,chọn Day nhé.Chức năng này tăng giảm khi nghe vào thời điểm nào sáng trưa chiều tối đó mà.

Hy vọng khắc phục nhược điểm nghe nhỏ.

Trường hợp khác nếu bác nghe Stereo ,bác kiểm tra xem có ở chế độ Direct ở chế độ này loa nghe cũng bị nhỏ hơn Stereo.

Hai Scm

Active Member
Nếu âm thanh yếu thì có thể còn do tín hiệu đầu vào để nhỏ quá, cần điều chỉnh tín hiệu của các cổng vào VAR (input setup)

Thanks bác, để em kiễm tra lại.... dàn ở nhà thì 1612 mục input setup > source level đã chỉnh lên max +12dB.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

To bé còn tùy HDP và nhất là tùy phim nữa.

andyquan

Member
Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

các bác cho e hỏi 1611 ở màn hình có hiển thị được là 5.1 hay 2.1 k?
vì e thấy từ dòng 1911 thì phải nó có hiện thị, trông hay hay
có bác nào biết cách làm cho nó hiện ra k ạ?

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

các bác cho e hỏi 1611 ở màn hình có hiển thị được là 5.1 hay 2.1 k?
vì e thấy từ dòng 1911 thì phải nó có hiện thị, trông hay hay
có bác nào biết cách làm cho nó hiện ra k ạ?

Nó hiển thị định dạng âm thanh mà bác: DTS Neo:6, DTS, Dolby, Dolby Pro Logic là 5.1

TGK-2007

Member
Cấu hình nhà em : SS C530 + Bluray Toshiba + Denon AVR590 + Jamo c506HCS3 + YA SW225
Phòng nhà em tầm 30m2.
Em xin hỏi : AVR 590 or 1610 or 1611 khác nhau gì ko, chất âm thế nào? Em thấy main bên trong của AVR590 ghi là 1610
Em cài đặt xem phim như sau : Font 0db, center +12db, surr +12 db, SW +6db, source level 0db.
Với thông số trên em vẫn chưa hài lòng với center tiếng thoại hơi nhỏ, nhưng nếu tăng volume những đoạn hành động, súng, bom... nghe rất lớn không chịu nổi (volume 60%).
Em xin cao kiến của các bác, chỉ em cần phải làm gì.

lan806

Well-Known Member
Cấu hình nhà em : SS C530 + Bluray Toshiba + Denon AVR590 + Jamo c506HCS3 + YA SW225
Phòng nhà em tầm 30m2.
Em xin hỏi : AVR 590 or 1610 or 1611 khác nhau gì ko, chất âm thế nào? Em thấy main bên trong của AVR590 ghi là 1610
Em cài đặt xem phim như sau : Font 0db, center +12db, surr +12 db, SW +6db, source level 0db.
Với thông số trên em vẫn chưa hài lòng với center tiếng thoại hơi nhỏ, nhưng nếu tăng volume những đoạn hành động, súng, bom... nghe rất lớn không chịu nổi (volume 60%).
Em xin cao kiến của các bác, chỉ em cần phải làm gì.

Nhược điểm của bộ dàn chính là cái chữ HCS đấy bác ạ, Jamo dòng S (hình như bác gõ nhầm thành C) loa center rất kém, lời thoại thua cả mấy bộ AIO của LG, nếu bác khắc phục thì nên để center +12 cũng được (theo em nên để +10) còn sub bác đưa về +3 hoặc nhỏ hơn 1 chút nữa, volume của sub cũng nên để khoảng 70-80% thôi.

TGK-2007

Member
Đúng là em nhầm bộ nhà e là S.
Trước đây e để Sub cạnh font : SW +3db
Hiện tại em đặt vị trí tường bên trái chính giữa phòng dây dài hơn gấp đôi nên tăng lêm +6db và volume sub tầm 70%.
Còn khoản center thì sao nhỉ, các bác có phương án nào hay chỉ e với. Nâng cấp center loại nào tầm dưới 4T bây giờ.

chatocean

Member

Đúng là em nhầm bộ nhà e là S.
Trước đây e để Sub cạnh font : SW +3db
Hiện tại em đặt vị trí tường bên trái chính giữa phòng dây dài hơn gấp đôi nên tăng lêm +6db và volume sub tầm 70%.
Còn khoản center thì sao nhỉ, các bác có phương án nào hay chỉ e với. Nâng cấp center loại nào tầm dưới 4T bây giờ.

Tấm giá dưới 4tr thì bác tham khảo klipsch C20 xem. Em đang xài em này cũng khá hài lòng :)

TGK-2007

Member
Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Tấm giá dưới 4tr thì bác tham khảo klipsch C20 xem. Em đang xài em này cũng khá hài lòng :)
Em vừa tham khảo thấy OK rồi, vừa tiền, ngoại hình tương đối hơn em jamo, chỉ tội chất liệu thùng loa bằng nhựa thì phải. Nhưng khả năng thẻ hiện thì chưa biết thế nào?
Em mạn phép qua anh nghe thử và so sánh center jamo cua em ko ạh? Em ở HCM. AE mình cafe giao lưu chơi.

Bác nào cho em chút nhận xét về em Klipsch C20 này với?
Có nơi bán 3T150 không biết thật hư thế nào.

TGK-2007

Member
Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Anh ở Hóc Môn, e gần chợ Đại Hải (Đường Trần Văn Mười) tối nay qua anh nghe thử dc ko ?

chatocean

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Anh ở Hóc Môn, e gần chợ Đại Hải (Đường Trần Văn Mười) tối nay qua anh nghe thử dc ko ?

Nhà em gần UBND xã Tân Xuân. Khoảng 7 - 8h tối em đi làm về. Tới UBND xã TX bác call em chạy ra đón bác.

Bên trên