Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

vicrtoshn

Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Các Bác có biết chỗ nào còn bán con AVR 791 không ah! Em thấy báo hàng này đang hết đúng ko?

vicrtoshn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Clear từ năm ngoái lận mà bác, giờ kiếm hàng used thôi :)

Thanks Bác! Bác cho em hỏi thêm một chút: nếu dùng pioneer và denon (dòng tầm trung), nếu khoảng tiền tương đương nhau thì dòng nào dùng ổn hơn ah!

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Thanks Bác! Bác cho em hỏi thêm một chút: nếu dùng pioneer và denon (dòng tầm trung), nếu khoảng tiền tương đương nhau thì dòng nào dùng ổn hơn ah!

Em thì nghe Denon dễ bán lại và đỡ mất giá hơn..

TGK-2007

Member
Source level bác tăng lên +8 đến +12dB chắc sẽ tăng âm lời thoại nhiều đó...

Bác ơi em tăng lên +10db rồi, nó cũng giống như mình tăng Volume Master thôi.
Hiện tại em setup như sau :
treble : +3db; Bass : 0db; Source level : +10db
FL, FR : -3db
C, SL, SR, SBR, SBL : +12db
SW : +6db; Volume SW : 55-60%
Lúc này khi đấm đá, bom, súng ko bị hú tim. Còn thoại hơi tạm ổn bác ạ.
Bác nào thấy ko ổn cho em biết nhé.
Thks.

TGK-2007

Member
Mà quên em phát hiện em AVR590 của em nó có tình trạng như sau, các bác chỉ giúp em.
AVR590 có 3 cổng HDMI input, nhưng em kết nối chỉ có 1 cổng có hình và tiếng lên tivi thôi, còn 02 cổng còn lại chỉ có hình ko tiếng.
cá bác chị em setup với. em dọc mãi rồi ko dc.
xin cầu cứu các bác.

Hai Scm

Active Member
Bác ơi em tăng lên +10db rồi, nó cũng giống như mình tăng Volume Master thôi.
Hiện tại em setup như sau :
treble : +3db; Bass : 0db; Source level : +10db
FL, FR : -3db
C, SL, SR, SBR, SBL : +12db
SW : +6db; Volume SW : 55-60%
Lúc này khi đấm đá, bom, súng ko bị hú tim. Còn thoại hơi tạm ổn bác ạ.
Bác nào thấy ko ổn cho em biết nhé.
Thks.

Ổn rồi đó bác, chúc bác vui...

Hai Scm

Active Member
Mà quên em phát hiện em AVR590 của em nó có tình trạng như sau, các bác chỉ giúp em.
AVR590 có 3 cổng HDMI input, nhưng em kết nối chỉ có 1 cổng có hình và tiếng lên tivi thôi, còn 02 cổng còn lại chỉ có hình ko tiếng.
cá bác chị em setup với. em dọc mãi rồi ko dc.
xin cầu cứu các bác.

Cổng số mấy có hình mà không có tiếng bác ?

Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Chào Bác TGK2007! Center và loa suround của Jamo nói chung không được ổn lắm! Hiệu ứng rất kém. Bác có điều kiện làm con Center Csi A4 polk đảm bảo bác không bao giờ phải hối tiếc..

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Các Bác có biết chỗ nào còn bán con AVR 791 không ah! Em thấy báo hàng này đang hết đúng ko?

Chào bác! Sao bác không cân nhắc con avr 1912 nhỉ! Con này có xuất âm 7.1ch đó bác, dùng ổn định mà giá cả cũng hợp lý, hiện e vẫn con tồn một con mới tinh...

TGK-2007

Member
Cổng số mấy có hình mà không có tiếng bác ?

Em ko nhớ chính xác tên lắm nhưng cổng HDP là có hình và tiếng thôi, còn 02 cổng còn lại không tiếng (SAT/CBL, và .....).
Nếu theo thứ tự từ trên xuống cổng HDP ở vị trí giữ or cổng số 02.
Bác có gì mới chỉ em nhé.
Thks.

TGK-2007

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Chào Bác TGK2007! Center và loa suround của Jamo nói chung không được ổn lắm! Hiệu ứng rất kém. Bác có điều kiện làm con Center Csi A4 polk đảm bảo bác không bao giờ phải hối tiếc..

Em này nhiều lúa quá, em có tầm dưới 4T cho center thôi.
Có con Klipsch C20 em đang tham khảo, bác biết con này chất lượng thế nào mách em nhé.
Thks các bác.

Hai Scm

Active Member
Em ko nhớ chính xác tên lắm nhưng cổng HDP là có hình và tiếng thôi, còn 02 cổng còn lại không tiếng (SAT/CBL, và .....).
Nếu theo thứ tự từ trên xuống cổng HDP ở vị trí giữ or cổng số 02.
Bác có gì mới chỉ em nhé.
Thks.

Theo em đoán thì cổng HDP của AVR này nó tích hợp luôn nhận và giải mã tín hiệu âm thanh, còn 2 cổng kia HDMI chỉ nhận hình ảnh thôi, còn đường tiếng thì phải cắm vào cổng Left/Right tương ứng.

TGK-2007

Member
Theo em đoán thì cổng HDP của AVR này nó tích hợp luôn nhận và giải mã tín hiệu âm thanh, còn 2 cổng kia HDMI chỉ nhận hình ảnh thôi, còn đường tiếng thì phải cắm vào cổng Left/Right tương ứng.

Con 1612 của bác thì sao ạh?
Các cổng đề có hình và tiếng luôn ko?
Nếu như bác nói AVR590 mặc định nhà sản xuất chỉ cho 1 cổng HDP có hình và tiếng thôi hả, ko còn cách nào khác.

TGK-2007

Member

Con 1612 của bác thế nào ah, các cổng đều có hình và tiếng hết hả?
Nếu như bác nói, AVR 590 nhà sản xuất mặc định cổng HDP có tiếng thôi còn 02 cổng kia ko có, ko có cách nào khác hả bác.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Bác tư vấn lạ nhỉ. Cổng HDMI in nào cũng như nhau hết, cắm vào phát đủ hình và tiếng miễn là trên remote ta chọn đúng nó. Còn mấy cái tên thì quan trọng gì, có thể đổi được.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Bác tư vấn lạ nhỉ. Cổng HDMI in nào cũng như nhau hết, cắm vào phát đủ hình và tiếng miễn là trên remote ta chọn đúng nó. Còn mấy cái tên thì quan trọng gì, có thể đổi được.

Có thể là trong phần input setup AVR vẫn còn cài là 2 cổng kia lấy ậm thanh từ Left/Right, nếu vậy thì vào cài lại bỏ đi thôi.

TGK-2007

Member
Re: Ðề: Re: Thắc mắc biết hỏi ai về AVR Denon 1612

Vậy theo bác trường hợp của Avr590 của em thế nào, bác chỉ giúp.

Bên trên