Thảo luận Q5 - Q10 pro

tatam

Well-Known Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Không thấy ngày ra Q5 ta?

lequocvan

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

ở link này thấy có root via lan, không hiểu lắm
https://www.mediafire.com/?kvlryqpyzcac3 @@
Đã root từ khi mới cài bản custom, ko gì dễ bằng, enter 3 phát là xong.
Download về, giải nén, click vào ROOT_via_LAN_5.1.1.bat, nhấn enter, dòng IP thì gõ IP cuẢ q10 VÀO, rồi nhấn enter hưởng thụ thôi, xong là nó tự khởi động lại
Địa chỉ ip thì vào setting mà xem. Lưu ý: máy tính và box cùng subnet

lequocvan

Active Member

Chắc tại a xem popcorn quen rùi đó :)
Mới phát hiện 1 bí mật, không nói đâu giải quyết xong rồi nhé. (Like mới nói $-))
Nhưng vụ 3D xem thua đầu Q10 IV xa lắc, chờ nhà SX fix vụ này, cùng 1 phim vừa coi trên Q10 IV xong, giờ qua con này thấy khác.

lequocvan

Active Member

Baomoi hd bị force close trên firmware 1.0.3 bản 1.0.1 ngon ơ

hunsao

Member

Mới ẵm được q10pro fw1.0.1 đang teet : cắm dây lan chạy lừ mừ quay quay (vào chpay 2,5h cài được 3 ứng dụng zinhmp3 , lauche , youtube .) chạy thử mấy aap fpt , flytivi , youtube 720 cà dựt ,cà dựt .vậy mà tắt lan ,dùng wifi thì chạy phà phà , kể cả youtube 1080 . lạ nhỉ có phải tại phần mềm ko các bác ,làm sao khăc phục đây ???

Tomtep

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Đã root từ khi mới cài bản custom, ko gì dễ bằng, enter 3 phát là xong.
Download về, giải nén, click vào ROOT_via_LAN_5.1.1.bat, nhấn enter, dòng IP thì gõ IP cuẢ q10 VÀO, rồi nhấn enter hưởng thụ thôi, xong là nó tự khởi động lại
Địa chỉ ip thì vào setting mà xem. Lưu ý: máy tính và box cùng subnet

Bạn đang nói là root cho Q10 hay Q10 pro?

lequocvan

Active Member

Mới ẵm được q10pro fw1.0.1 đang teet : cắm dây lan chạy lừ mừ quay quay (vào chpay 2,5h cài được 3 ứng dụng zinhmp3 , lauche , youtube .) chạy thử mấy aap fpt , flytivi , youtube 720 cà dựt ,cà dựt .vậy mà tắt lan ,dùng wifi thì chạy phà phà , kể cả youtube 1080 . lạ nhỉ có phải tại phần mềm ko các bác ,làm sao khăc phục đây ???

Bật máy lên đăng nhập ch play rồi đi pha cafe, khởi động lại
Xong rồi đừng vào gõ gõ bị force close ráng chịu à, vào setting, bỏ auto update app, vào ứng dụng của tôi > tất cả, cài lại phần mềm nào bất kỳ, nếu cài thành công thì vào gõ search được rồi. Vậy là xong

Nhưng factory reset lại trước hết nhé, cài mới laỊ HẾT

hungmh80

Active Member

Giờ con Q10 pro này chơi bản fw nào là ổn định hả các bác ,

lohado2

Active Member

Rom cook em thay ngon đấy các bác ạ

hunsao

Member

Bật máy lên đăng nhập ch play rồi đi pha cafe, khởi động lại
Xong rồi đừng vào gõ gõ bị force close ráng chịu à, vào setting, bỏ auto update app, vào ứng dụng của tôi > tất cả, cài lại phần mềm nào bất kỳ, nếu cài thành công thì vào gõ search được rồi. Vậy là xong

Nhưng factory reset lại trước hết nhé, cài mới laỊ HẾT

Cảm ơn nha ! Để tôi làm lại theo xem sao , giờ tôi chạy bằng wifi có vẻ ổn (chỉ cắm dây lan là dật thôi) tôi đã để chạy youtube =wifi cả đêm qua rồi rất mượt .

lohado2

Active Member

Bác lật lại trang bên cạnh. E có post cái link mediafire đấy.
E đang dùng dt

hungmh80

Active Member

Em không bị dính nên không phải fix gì bác ạ. Đang dùng rom cook. theme trong suốt . Thêm mấy cái hình nền vào, đẹp lắm :D

Bác chủ giúp em kích hoạt cái 500 Firepaper với , trước Q10IV còn có mục setting , sang Q10 pro thì ko thấy đâu

lohado2

Active Member

Em có phải kích hoạt gì đâu nhỉ. Cứ vào chỗ cài đặt hình nền rồi chọn dòng cuối là cái 500 firepaper

Bên trên