Thảo luận Q5 - Q10 pro

Hư hỏng

Active Member
Mình có bản Vidon XBMC có lisence pro chơi được Bluray, DVD full menu, cài được cho Q10pro nhưng xem thỉnh thoảng lại giật 1 chút, không được mượt. Không rõ nguyên nhân vì sao, nếu có thể fix được cái lỗi đó thì Q10 pro sẽ không khác gì con Eagreat A5, A10. Vấn đề là vẫn chưa fix được lỗi đó.
Nó chỉ giật 1 chút xíu, nếu không phải là người quá cầu toàn thì nhiều khi sẽ không nhận ra là nó giật.

oldfriend

Moderator
Mình có bản Vidon XBMC có lisence pro chơi được Bluray, DVD full menu, cài được cho Q10pro nhưng xem thỉnh thoảng lại giật 1 chút, không được mượt. Không rõ nguyên nhân vì sao, nếu có thể fix được cái lỗi đó thì Q10 pro sẽ không khác gì con Eagreat A5, A10. Vấn đề là vẫn chưa fix được lỗi đó.
Nó chỉ giật 1 chút xíu, nếu không phải là người quá cầu toàn thì nhiều khi sẽ không nhận ra là nó giật.

passthrough được DTSHD và TrueHD không ? bản của himedia họ chưa tích hợp sâu vô trình mặc định nên dù chơi mượt nó vẫn ko pass.

haovh_85

Well-Known Member
Mình test khi add vào fw 2.0.1 ko chạy được full iso bluray. Thử chạy lại FW 1.0.8 Full Bluray thì cũng ko được. Không rõ có phải cài đặt gì ko hay cứ chạy file iso là được. Mình tải file thúy nga 121 ở đây. Hay file thúy nga này bị lỗi :( Bác nào có link hay bộ nào đã xem chuẩn rồi gửi mình test nhé!
https://www.fshare.vn/folder/Q57CRMIHIWQP

Bên trên