Thảo luận Q5 - Q10 pro

thebluewindows

Well-Known Member
Update lại path fix root để chạy được myk+. Lần này path sẽ chạy Ok từ FW 1.0.1 đến 1.0.9 riêng bản cs 1.1.0 , 2.0.1, 2.0.3 mình có chia sẻ thì đã chạy được Myk+ ko cần dùng path này nữa. Path này cũng hoạt động tốt trên Egreat A10/A5. Các bác có thể chia sẻ cho ae nào dùng Egreat để cùng nhau vui vẻ nhé! :)
- Giai nén file rar: patch_NFPRoot_1.0.1.rar. Chạy file RUN_ME.bat, điền địa chỉ ip của box (ví dụ:192.168.x.x) (Mở Settings lên sẽ nhìn thấy địa chỉ IP luôn). Sau đó đợi nó chạy và box khởi động lại là ok.
Link download:
http://www.mediafire.com/file/m1e3uyil3xk04u6/patch_NFPRoot_1.0.1.rar

Chúc ae vui vẻ!
Tks b để lát về thử. Chiều mới lên 2.0.1 tạm thời Kodi chạy tốt nhưng chưa kịp thử K+.

thebluewindows

Well-Known Member
E về đăng nhập thử MyK+ thì chạy ok rồi ạ. Cảm giác bản 2.0.1 chạy mượt mà hơn 2.0.3. KODI khởi động nhanh hơn. Exit cũng nhanh hơn nhiều so với trên 2.0.3.
E mới test tai nghe bluetooth thì sử dụng tốt, ko thiết bị bluetooth khác để thử.
Chỉ tiếc là ko có google cast để remote Youtube cho tiện.
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ.
Tạm thời e dừng lại ở 2.0.1 chờ khi nào có bản mới ổn định mới lên. Trước mắt khả năng phải kiếm chuột bay (KM950 chăng?). Kodi thì ko cần chuột, nhưng MyK+ và Youtube dùng chuột tích hợp của Remote cũng hơi bí...

Chỉnh sửa lần cuối:

haovh_85

Well-Known Member
E về đăng nhập thử MyK+ thì chạy ok rồi ạ. Cảm giác bản 2.0.1 chạy mượt mà hơn 2.0.3. KODI khởi động nhanh hơn. Exit cũng nhanh hơn nhiều so với trên 2.0.3.
E mới test tai nghe bluetooth thì sử dụng tốt, ko thiết bị bluetooth khác để thử.
Chỉ tiếc là ko có google cast để remote Youtube cho tiện.
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ.
Tạm thời e dừng lại ở 2.0.1 chờ khi nào có bản mới ổn định mới lên. Trước mắt khả năng phải kiếm chuột bay (KM950 chăng?). Kodi thì ko cần chuột, nhưng MyK+ và Youtube dùng chuột tích hợp của Remote cũng hơi bí...
Dùng box này thì nên làm con chuột bay. Điều khiển theo box dùng chán lắm.

thebluewindows

Well-Known Member
Ở homepage:

Bây giờ ví dụ muốn đổi Skype thành HDPlay chẳng hạn thì làm thế nào ạ. Loay hoay mãi chưa được. Vào biểu tượng dấu (+) thì nó add thêm shortcut sang bên phải màn hình.
Tks các bác.

thebluewindows

Well-Known Member
Mình lỡ bấm vào phần (+) nó add thêm 1 shortcut ở phía bên phải. Có cách nào xóa đi cho homepage cân đối như lúc đầu ko các bác?

kietdap

Active Member
Ban phai xoa 1 app ngoai home, roi cai lai qua chplay thoi. Nho xoa app nao kg co tk vip ay.(doi voi dau + lon )
Doi voi dau + nho thi don gian hon, nhan dau + roi bo bot dau da chon trong bang app, the la ok.

thebluewindows

Well-Known Member
Các bác tài thật :)
Còn vấn đề nữa mới gặp phải: KODI chơi .mkv bình thường nhưng .m2ts có vài trăm Mb thì file nào cũng bị vấp ( Player mặc định vẫn play tốt). Bấm phím O không hiện thông tin.
Các bác giúp e lần nữa ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

kodiitvplus

Well-Known Member
Còn vấn đề nữa mới gặp phải: KODI chơi .mkv bình thường nhưng .m2ts có vài trăm Mb thì file nào cũng bị vấp ( Player mặc định vẫn play tốt). Bấm phím O không hiện thông tin.

m2ts là một chuẩn khá cao. Bình thường có file kodi sẽ đọc tốt nhưng có những file sẽ đuối luôn. Tất cả còn do tác giả kodi có tối ưu codec được cho hay không mới quan trọng. A thử cài bản này vào play xem có trợ tru hay không nhé
JGMC_V2.8

meocon

Well-Known Member

- Xài himedia thì trình mặc định là no.,1 , ko nên chơi kodi

thebluewindows

Well-Known Member
Kodi còn hạn chế lắm nên cứ mặc định mà chơi bác ạ.
- Xài himedia thì trình mặc định là no.,1 , ko nên chơi kodi
1. Ví dụ em xem mục sưu tập "nhạc trữ tình full HD" từ addon VietmediaF (toàn file .m2ts), em chỉ biết vào bằng KODI, còn chạy bằng Media Player mặc định thì làm cách nào các bác?
2. Trình Media Player mặc định hình như có vấn đề với font phụ đề phải ko các bác?
P/S: Lâu nay e chỉ dùng Libreelec trên các thể loại nền tảng đều dùng nhưng giờ mới dùng Himedia...

kodiitvplus

Well-Known Member
1. Ví dụ em xem mục sưu tập "nhạc trữ tình full HD" từ addon VietmediaF (toàn file .m2ts), em chỉ biết vào bằng KODI, còn chạy bằng Media Player mặc định thì làm cách nào các bác?
2. Trình Media Player mặc định hình như có vấn đề với font phụ đề phải ko các bác?
P/S: Lâu nay e chỉ dùng Libreelec trên các thể loại nền tảng đều dùng nhưng giờ mới dùng Himedia...

1. Trên box Himedia có một ứng dụng riêng gọi là wraper. Anh mở ứng dụng này lên, chọn play file bằng trình mặc định thì khi xem bất kể một video nào trong kodi sẽ gọi trình mặc định lên để chơi

2. Nếu anh để ngôn ngữ hệ thống là tiếng anh thì khi xem phụ để tiếng việt sẽ xuất hiện ô vuông hoặc dấu ? . Anh chuyển ngôn ngữ hệ thống sang tiếng việt là được

thebluewindows

Well-Known Member
1. Trên box Himedia có một ứng dụng riêng gọi là wraper. Anh mở ứng dụng này lên, chọn play file bằng trình mặc định thì khi xem bất kể một video nào trong kodi sẽ gọi trình mặc định lên để chơi

2. Nếu anh để ngôn ngữ hệ thống là tiếng anh thì khi xem phụ để tiếng việt sẽ xuất hiện ô vuông hoặc dấu ? . Anh chuyển ngôn ngữ hệ thống sang tiếng việt là được
1. Đã chọn Wrapper nhưng khi mở addon (online) nó vẫn chạy bằng KODI chứ ko chuyển qua trình mặc định b ạ.
2. Thích giao diện tiếng Anh hơn ( quen hơn) nhưng đành chuyển Vie vậy :) Tks bạn!
P/S: Tối giờ box đang bị thằng nhóc chiếm dụng xem Boss Baby nên ko cài cắm gì đc ... :eek:

haovh_85

Well-Known Member
1. Đã chọn Wrapper nhưng khi mở addon (online) nó vẫn chạy bằng KODI chứ ko chuyển qua trình mặc định b ạ.
2. Thích giao diện tiếng Anh hơn ( quen hơn) nhưng đành chuyển Vie vậy :) Tks bạn!
P/S: Tối giờ box đang bị thằng nhóc chiếm dụng xem Boss Baby nên ko cài cắm gì đc ... :eek:
Bạn cài MX Player free về thì Wrapper sẽ kéo mxplayer lên chạy. Còn trình mặc định thì nó kéo offline lên.

thebluewindows

Well-Known Member
m2ts là một chuẩn khá cao. Bình thường có file kodi sẽ đọc tốt nhưng có những file sẽ đuối luôn. Tất cả còn do tác giả kodi có tối ưu codec được cho hay không mới quan trọng. A thử cài bản này vào play xem có trợ tru hay không nhé
JGMC_V2.8
Mình thử JGMC play tốt .m2ts. Nhân tiện cài KODI 16.1 cũng play tốt .m2ts. Vậy do KODI 17 chưa tương thích với Q5pro/Q10Pro chứ cài KODI 17 trên Laptop và điện thoại vẫn play .m2ts ầm ầm.
Nhân tiện các bác cho hỏi trong VietmediaF có bỏ mấy dòng quảng cáo khi đang xem đc ko a?

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Mình thử JGMC play tốt .m2ts. Nhân tiện cài KODI 16.1 cũng play tốt .m2ts. Vậy do KODI 17 chưa tương thích với Q5pro/Q10Pro chứ cài KODI 17 trên Laptop và điện thoại vẫn play .m2ts ầm ầm.
Nhân tiện các bác cho hỏi trong VietmediaF có bỏ mấy dòng quảng cáo khi đang xem đc ko a?
Bản Kodi 17 thấy chạy ko ổn định nên ko làm đó anh. Thấy nó cứ chuối chuối . Thôi thì đợi Kodi 18 rồi làm một thể. Ko làm thì thôi đã làm thì quất bản ổn định cho anh em sài. Ít mà chất anh ạ :D

Bên trên