[Thảo luận] Tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau ( Món quà nhiều ý nghĩa )

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Le Quynh Anh

Ðề: [Thảo luận] Tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau ( Món quà nhiều ý nghĩa )

Em định CD 1 này đặt tên là " Nối vòng tay lớn " bao gồm những bài hát về các địa danh quê hương VN không biết có được không ạ ?

hutapa

Active Member
Ðề: [Thảo luận] Tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau ( Món quà nhiều ý nghĩa )

Mình đồng ý với bạn LQA!
Ủng hộ bạn!
Mà hình như dự án này đang treo thì phải!
Hic!

fangiacdi

em ơi, anh đang chờ đây.e up chế linh lên đj

muitendenvn

LeechPro

Dự án treo. Phen này ra đường có gặp lô cốt thì nhớ đến hdvietnam nhá các bác.

1. Vì không phải ai cũng có gu nghe nhạc như nhau, nên theo em thì chia ra các thể loại, mỗi lại 1 đĩa, gom hết vào 1 bộ, ai cũng phải lấy cả bộ để còn chia sẻ nhwungx trải nghiệm của nhau nữa. Nếu không thì mọi người cứ ôm khư khư cái đầu máy với chỉ 1 thể loại duy nhất mà thôi.

2. Gọi là tặng nhau, nên mỗi người phải "một người vì mọi người một chút", ai dc tặng quà thì cũng phải trích kinh phí cho lờ quờ a a mi có điều kiện tặng quà cho người khác nữa. Cái này khác mua đĩa rồi nhé ;))

3. Nếu mọi người đồng ý với ý kiến 1 thì chugns ta nên chia tổ ban tổ chức ngay từ bây giờ, ít nhất em thấy có lờ quờ a và khỉ con làm list cho cái đĩa nhạc việt nam hay nhạc hải ngoại dc ;)). Em xin xung phong cái đĩa newage hoặc jazz hoặc audiophile với các bác để học hỏi cho biết.

4. Nếu mọi người đồng ý với ý kiến 2 thì hok biết ai sẽ đứng ra làm tay hòm bàn giấy đây ? Và list phải dc làm nhanh, vì xong list rồi mới phát động đăng ký tham gia dc.

Le Quynh Anh

Dự án treo. Phen này ra đường có gặp lô cốt thì nhớ đến hdvietnam nhá các bác.

1. Vì không phải ai cũng có gu nghe nhạc như nhau, nên theo em thì chia ra các thể loại, mỗi lại 1 đĩa, gom hết vào 1 bộ, ai cũng phải lấy cả bộ để còn chia sẻ nhwungx trải nghiệm của nhau nữa. Nếu không thì mọi người cứ ôm khư khư cái đầu máy với chỉ 1 thể loại duy nhất mà thôi.

2. Gọi là tặng nhau, nên mỗi người phải "một người vì mọi người một chút", ai dc tặng quà thì cũng phải trích kinh phí cho lờ quờ a a mi có điều kiện tặng quà cho người khác nữa. Cái này khác mua đĩa rồi nhé ;))

3. Nếu mọi người đồng ý với ý kiến 1 thì chugns ta nên chia tổ ban tổ chức ngay từ bây giờ, ít nhất em thấy có lờ quờ a và khỉ con làm list cho cái đĩa nhạc việt nam hay nhạc hải ngoại dc ;)). Em xin xung phong cái đĩa newage hoặc jazz hoặc audiophile với các bác để học hỏi cho biết.

4. Nếu mọi người đồng ý với ý kiến 2 thì hok biết ai sẽ đứng ra làm tay hòm bàn giấy đây ? Và list phải dc làm nhanh, vì xong list rồi mới phát động đăng ký tham gia dc.

Ý của anh tốt quá nhưng dự án này nó đang bị treo rồi ạ, không thấy ai bàn bạc và ý kiến gì nữa, chắc mọi người bận quá

ttruong

Member

Em thấy box Lossless Album của anh em mình dạo này nhộn nhịp quá. Có lẽ rất nhiều người quan tâm đến loại nhạc chất lượng cao như thế này. Em cũng có ý định là box của mình tự làm lấy 1 cái CD thể loại nhạc nào đó rồi chúng ta tự làm tặng cho nhau, không biết ý các anh sao. Cái này nó về tinh thần có lẽ nhiều hơn cả vật chất.

Dear Q.a
Mình thấy bạn tham gia trong hdvietnam.com thật là sôi nổi, đặc biệt là trong topic "tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau" này, mình cũng cùng ý tưởng với bạn á :D mình cũng đang mún làm một vài CD hay hay & tình củm để tặng bạn bè (nhất là các bạn gái :)), có điều mình gà về âm nhạc quá, thấy bạn là nữ lại tham gia rất nhiệt tình nên chắc là hỉu bít của bạn về âm nhạc rất tốt :) mình mún nhờ bạn cho mình xin một vài bài hay hay và tình củm nha.
Thank bạn nhìu nhìu!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Le Quynh Anh

Dear Q.a
Mình thấy bạn tham gia trong hdvietnam.com thật là sôi nổi, đặc biệt là trong topic "tự làm đĩa CD nhạc chất lượng cao tặng cho nhau" này, mình cũng cùng ý tưởng với bạn á :D mình cũng đang mún làm một vài CD hay hay & tình củm để tặng bạn bè (nhất là các bạn gái :)), có điều mình gà về âm nhạc quá, thấy bạn là nữ lại tham gia rất nhiệt tình nên chắc là hỉu bít của bạn về âm nhạc rất tốt :) mình mún nhờ bạn cho mình xin một vài bài hay hay và tình củm nha.

Dạ thưa anh là em cũng hay nghe nhạc nhưng kiến thưc cũng hạn hẹp thôi chứ cũng không nhiều lắm nhưng cái gì em biết thì em có thể trao đổi, anh muốn nghe nhạc thể loại nào và bài hát nào ạ, nếu có thể giúp được thì em giúp có chi đâu anh

em cũng ủng hộ.

ddt_7111989

hay quá có được CD của chị L.Q.A tặng cho em thì vui lém đây

muitendenvn

LeechPro

Dear Q.a

Bạn ơi nghe thì được, chứ đĩa này mang tặng con-gái ( hok phải phụ nữ nhé ) hok ổn tý nào. Người yêu các thể loại nhạc như bạn Q.A post ( đặc biệt là nữ ) giờ hiếm òi :p :D

ttruong

Member

Dạ thưa anh là em cũng hay nghe nhạc nhưng kiến thưc cũng hạn hẹp thôi chứ cũng không nhiều lắm nhưng cái gì em biết thì em có thể trao đổi, anh muốn nghe nhạc thể loại nào và bài hát nào ạ, nếu có thể giúp được thì em giúp có chi đâu anh

mình cũng k bít phải diễn đạt thế nào về thể loại âm nhạc mình thích nữa, nhạc mình nghe tứ lung tung. Có điều là cũng sắp tết rùi, mình mún làm vài CD nhạc để tặng cho vài người bạn:)D phần lớn là mình mún tặng cho mấy cô bạn gái :D). Do k bít chọn bài nào nên mình mún nhờ bạn giúp đỡ mình việc chọn bài hát nha, bạn cứ chọn cái bài nào mà bạn thấy hay hay & tình củm nha.
thank ban truoc nha!

ttruong

Member

Bạn ơi nghe thì được, chứ đĩa này mang tặng con-gái ( hok phải phụ nữ nhé ) hok ổn tý nào. Người yêu các thể loại nhạc như bạn Q.A post ( đặc biệt là nữ ) giờ hiếm òi :p :D

hì hì, có phải í bạn là Q.A đã cũ ròi k???
mình thì chưa nghe đc nhiều nhạc mà Q.A post nhưng mà mấy cô bạn của mình cũng cũ cũ òi, nên chắc là k vấn đề j đâu :D

Le Quynh Anh

mình cũng k bít phải diễn đạt thế nào về thể loại âm nhạc mình thích nữa, nhạc mình nghe tứ lung tung. Có điều là cũng sắp tết rùi, mình mún làm vài CD nhạc để tặng cho vài người bạn:)D phần lớn là mình mún tặng cho mấy cô bạn gái :D). Do k bít chọn bài nào nên mình mún nhờ bạn giúp đỡ mình việc chọn bài hát nha, bạn cứ chọn cái bài nào mà bạn thấy hay hay & tình củm nha.
thank ban truoc nha!

Anh nói như vậy vẫn rộng quá làm sao em biết hết được là bạn anh thích thể loại nhạc gì . Em ví dụ nhé:
1. Nhạc hải ngoại
2. Nhạc không lời hải ngoại
3. Nhạc quốc tế
4. Nhạc không lời quốc tế
5. Nhạc Việt nam
6. Nhạc không lời VN
.............
Rồi những cái đó có những cái nhỏ nữa, anh nói chung chung thì em biết tư vấn thế nào được

quanghuy_tpv

Active Member

Em chưa dùng EAC lần nào ạ.
Phôi đĩa em thấy mọi người hay dùng Phono, TDK. Hai loại này chuyên dùng cho Audio đó. Giá khoảng 10.000/ cái
Địa chỉ: Chợ trời cửa hàng Thư vụ ( em không có ăn dơ gì với cửa hàng này đâu nhé, anh có thể tham khảo giá và mua chỗ khác nếu rẻ hơn )

hihi mình đâu có nghĩ gì đâu LQA à!:-*
mình ở Đà Nẵng thấy giá cũng 10k/c<có vỏ>
lấy 10 chiếc thì giá 90k!
lấy 10c mà ko vỏ thì 60k!
post lên để anh em tham khảo giá cả thôi!$-)

Le Quynh Anh

hihi mình đâu có nghĩ gì đâu LQA à!:-*
mình ở Đà Nẵng thấy giá cũng 10k/c<có vỏ>
lấy 10 chiếc thì giá 90k!
lấy 10c mà ko vỏ thì 60k!
post lên để anh em tham khảo giá cả thôi!$-)

hi hi em nói thế thôi chứ cũng có nghĩ gì đâu
em cũng post giá để mọi người tham khảo mà

ttruong

Member

Anh nói như vậy vẫn rộng quá làm sao em biết hết được là bạn anh thích thể loại nhạc gì . Em ví dụ nhé:
1. Nhạc hải ngoại
2. Nhạc không lời hải ngoại
3. Nhạc quốc tế
4. Nhạc không lời quốc tế
5. Nhạc Việt nam
6. Nhạc không lời VN
.............
Rồi những cái đó có những cái nhỏ nữa, anh nói chung chung thì em biết tư vấn thế nào được

Uh ha, mình thật là sơ xuất trong vấn đề này. :)
Mình xin nhờ bạn một ít nhạc quốc tế và nhạc việt nam nha, chi tiết hơn nữa một chút thì mình thích nhạc pop bạn nha. Mình k bít nhìu về ca sĩ nên bạn chọn ca sĩ nào cũng được, quan trọng là giai điệu bài hát thoi nha. :D

ngocanh2006

Active Member

Xin cảm ơn chủ đề của chị Lê Quỳnh Anh rất hay.

Dạ em xin mạn phép chị Lê Quỳnh Anh có ý kiến thế này, mỗi các bác, cô, chú anh chị chịu khó tìm lấy những lossless hiểm trước năm 75 mà phải là cực nét, cực hay. Cháu sẽ chiu trách nhiệm làm về ghi và tặng 20 CD được không ạ?

Nhưng mà cũng xin thú thật, có nhiều cái lossless của diễn đàn mình và cả file để trong box hư rất nhiều (bị ngắt đoạn và tiếng xì,rè) và lại còn tồi hơn cả chất lượng mp3 của một số kho lưu trữ khắp nơi bởi cháu đã lấy hàng triệu bài hát. nhiều khi một bài lấy tới 20 chỗ và chọn ra cái nào rõ nét nhất thì ghi đĩa nghe....

Vậy mới nói là cần phải có 15 người giỏi như chị Quỳnh Anh kiếm lấy chừng 15 bài. Cái quý là ở chỗ cái công sức kiên trì đó chớ không phải quý ở cái tiền mua đĩa.

Tiền có thể kiếm được nhưng một bài hát pre 75 rõ nét, không đứt đoạn, không xì, không rè là một tài sản quý giá. Theo quan điểm của cháu thì không phải là cứ phải theo mốt, cú nghe cả album mới là hay...

Thời gian còn dài, mong rằng mỗi chúng ta ở diễn đàn sẽ không chỉ cố gắng kiếm 15 bài mà là 150 bài để thâu thành những đĩa thật hay, sống mãi theo thời gian cùng nền âm nhạc nước nhà

Xin được nghe ý kiến của các tiền bối !

Khó lắm mấy bạn ơi, làm sao mà có nhạc karaoke lossless của cái bài hát mún thu á, chứ nhạc ko chuẩn thì xuất ra 192/96 cũng chỉ tốn hdd vô ích thôi à :(, làm sao có beat gốc đây ~x(

Sắp tới định Lossless mấy CD gốc (có tem BVHTT & CÔNG TY TNHH-Dĩa Hát VIỆT NAM sx) Tân Cổ ngày xưa như... Minh Cảnh, Minh Vương, Lệ Thủy, Thanh Kim Huệ, Tấn Tài, Diệp Lang, Út Bạch Lan, Diệu Hiền... Không biết có ai thích không nữa, chứ thấy toàn Trẻ + Englist + Vàng.... nếu ai thích thì pm mình sẽ lập 1 topic Tân Cổ san sẽ với các bạn những tuyệt phẩm sống mãi với ngày xưa ấy...:-w

mừng như bắt dc vàng.ko biết topic này lập xong chưa?mình mún cảm ơn nhưng ko biết làm cách nào.mình cũng có 1 số đĩa ở trung tâm này(khoảng 250 đĩa).nếu bạn lập mình có thể trao đổi thêm cho phong phú.hồi đó giờ vô trang này tham khảo phim HD ko ah,dâu biết có vụ này.ủng hộ 2 tay 2 chân lun.
YM:chabongmienphi

cancntt

Active Member

LQA ơi, làm 1 CD nhạc vàng nữa nhé. Nguồn nhạc phải chất lượng. A đề xuất các ca sĩ hải ngoại như: Như Quỳnh, Quang Lê, Mai Thiên Vân, Trường Vũ, Tâm Đoan, Đặng Thế Luân,....,
E thấy sao e?

Em định CD 1 này đặt tên là " Nối vòng tay lớn " bao gồm những bài hát về các địa danh quê hương VN không biết có được không ạ ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên