Thay đổi một chút với hệ thống xem phim của em.

lan806

Well-Known Member
Hệ thống của em phục vụ xem phim và ca nhạc đa kênh xin mời các bác xem xét.
Rất mong nhận được góp ý của các bác.
Em xin bổ sung thông tin hệ thống ạ.
TV LG 55" 3D
Receiver Yamaha RX A810
Bluray Yamaha S1065
Loa B&W toàn bộ gồm front 684 + center htm61 + surround 686 + 2 sub 610.
HDP HDlife V7; HTPC cỏ chạy win7; laptop hp phục vụ phim, nhạc theo nhu cầu

Hai hình cuối cùng khi em đã thay đổi Rec Ya thành Denon X3000 và di chuyển bộ nghe nhạc về phòng này cho tiện nghe - nhìn.

Cuối năm bình cũ rượu mới, thay đổi tí cho vui mắt :)
attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối:

Mộc Li

Ðề: Thay đổi một chút với hệ thống xem phim của em.

Nhà bác đẹp quá, và "nhiều đồ". Không thấy hệ thống tiêu tán âm như mấy bác khác vậy :((
Chúc mừng bác chủ.
Em có thắc mắc nhỏ, với cá tính của bác sao chơi B&W ?

thinhkappa

Well-Known Member

bác chủ chơi toàn B&W đẹp quá.

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn các bác, nhà em không gian mở, vế trái thông với cầu thang với giếng trời rất rộng, vế trái thông với nơi ngồi cafe, làm việc của em nên cơ bản không cần tiêu tán âm. Dòng B&W này nó có lỗ thông hơi phía sau, em nút lại rồi nên chỉ còn thoát âm phía trước nên khi xem phim nghe nhạc không bị ảnh hưởng nhiều lắm.
Hơi phiền 1 chút là khi xem phim thì rầm rầm cả mấy tầng vì không gian mở :)

khactuyen

Banned

Bộ của a nhìn hài hòa và đẹp thật, 2 con BW 610 oách chắc phê lắm, tuy nhiên em có vài lời thế này:
1. Center đặt thấp quá, không cùng cao độ với tai nghe, nếu vì kệ theo e a kê chếch mặt loa hướng lên.
2. Trước a dùng Klipsch RF82 cơ mà? sao h lại chuyển qua BW6, e thấy tầm tiền BW6 xem film ko đã bằng KLipsch.

Minhsur

Banned

Đẹp. Bác bố trí, sắp đặt đồ chơi đẹp quá.
Chúc mừng bác.

thanhyk

Well-Known Member

Phòng ốc và sắp xếp 'đồ chơi' gọn gàng và đẹp quá. Bác cho thêm thông tin các thiết bị vào trang đầu nhé, mặc dù nhìn thì biết là B&W và Yamaha nhưng những người chưa thấy thì cũng chẳng biết model gì...
Như câu hỏi của bác khactuyen giữa Klipsch và B&W bác cho ý kiến với.
Em đoán bác không dừng ở đây lâu, chắc trong vòng 2 năm lại treo cái màn chiếu cho xem...

lan806

Well-Known Member

Bộ của a nhìn hài hòa và đẹp thật, 2 con BW 610 oách chắc phê lắm, tuy nhiên em có vài lời thế này:
1. Center đặt thấp quá, không cùng cao độ với tai nghe, nếu vì kệ theo e a kê chếch mặt loa hướng lên.
2. Trước a dùng Klipsch RF82 cơ mà? sao h lại chuyển qua BW6, e thấy tầm tiền BW6 xem film ko đã bằng KLipsch.

Phòng ốc và sắp xếp 'đồ chơi' gọn gàng và đẹp quá. Bác cho thêm thông tin các thiết bị vào trang đầu nhé, mặc dù nhìn thì biết là B&W và Yamaha nhưng những người chưa thấy thì cũng chẳng biết model gì...
Như câu hỏi của bác khactuyen giữa Klipsch và B&W bác cho ý kiến với.
Em đoán bác không dừng ở đây lâu, chắc trong vòng 2 năm lại treo cái màn chiếu cho xem...

Cảm ơn các bác góp ý, lúc trước em đã chơi màn chiếu nhưng chơi cái chưa phải HD nên được thời gian nên thôi. Vì lúc trước em chơi KL vì mục đích nghe nhạc, giờ em có bộ nghe riêng nên cũng muốn thay đổi một chút bác ạ.

thinhkappa

Well-Known Member

Vậy là bác để bộ 2 kênh ở phòng khác à?
Hình bác chụp rõ và nét lắm .

Bác chủ chụp còn thiếu tấm toàn cảnh phía sau ghế ngồi xem phim ạ, mong bác bổ sung cho ae chiêm ngưỡng .

thanks...

Bác treo tivi thấp quá, thành ra phải để con Center thấp vậy phải không ạ.
Mấy cái bình hoa,lẵng hoa kia chắc của bác gái. Vợ em đặt vào là em cho biến đi hết,mặc dù tối đến em cũng phải biến khỏi giường.

theaminh81

Well-Known Member

bác dẹp mấy đồ trên cái kệ để cho nó gọn để tập trung vào xem, chứ nhiều đồ quá tuy bày biện thì đẹp nhưng hơi rối mắt, có ý kiến chút nhá

new_baby

Member

cái thùng rác đem chỗ khác đi bác ơi !

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn các bác, khoảng cách từ ghế tới TV của em khoảng 5m nên có thể các bác thấy TV thấp. Cái kệ TV của em là hàng của Hoàng anh gia lai nên khá chuẩn về kích thước, em đã gắn lên tường với chiều cao hơi lên một chút. Thực tế em lúc đầu có đặt cái center lên mặt kệ nhưng nhìn hơi thiếu thẩm mĩ nên em đưa nó xuống hộc, hơn nữa hộc của nó có vách phía sau nên khi kết hợp với center có lỗ thoát hơi phía sau thành ra hướng âm trầm ra phía trước.
Còn về hoa lá cành thì đúng của vợ con em, và mấy đồ trang trí là của em, vì đây là phòng khách nên hệ thống cũng chỉ là phụ, tổng thể quan trọng hơn :) hòn đá, cái tượng có khi đắt hơn bộ dàn.
Điều em lo nhất là cái bình men rạn của em đặt trên loa sub, chỉ sợ đang rầm rầm thì nó ... rớt :))
Một lần nữa cảm ơn các bác.

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Bao giờ em được như bác 10 năm 20 năm hay không bao giờ....

langtu27

Well-Known Member

Phòng đẹp,dàn ngon,cách bài trí rất tinh tế và đẹp mắt. Ko biết chém j nữa. mừng bác chủ. Em tv của bác hình như cũng là LM6200.Thân.

hainam1982

Well-Known Member

bác nâng cấp nhanh quá,khâm phục bác thật đấy.

winterfell101

Well-Known Member

ngon quá nhỉ. chúc mừng bác

AnhBaSG

Member

Nhà bác đẹp quá, không dám góp ý, chỉ lót dép ngồi xem! :-*

Bên trên