THE AVENGERS (2012) : một bản Symphony hoàn hảo

phuocgia

Member
Ðề: The Avengers (2012)-Biệt Đội Siêu Anh Hùng: khởi chiếu 27/4

Chiều nay mới xem phim xong, phải nói là rất sướng, hiệu ứng 3D rất tốt, còn nội dung phim thì miễn bàn vì nó gần như hoàn hảo, thích nhất cái cảnh Hulk đập Loki như nhồi bột :))

brucelee123456

Active Member

Chiều nay mới xem phim xong, phải nói là rất sướng, hiệu ứng 3D rất tốt, còn nội dung phim thì miễn bàn vì nó gần như hoàn hảo, thích nhất cái cảnh Hulk đập Loki như nhồi bột :))

Co 3D rạp nào vậy anh?

Ðề: Avengers là một bản Symphony hoàn hảo

Khả Nhi review hay lắm, ko hề spoil, nhưng đậm chất nữ nhi :D
mình rất thích bài review này :x

Cara

Active Member

Em cọp 1 ít từ FB em qua, xem xong về vẫn cứ là nôn nao ... chắc phải xem lại. Em hơi spoil tí vì cái kiểu bọn bạn em bên í phải kể lể nhá hàng tí xíu tụi nó mới chịu đi xem cơ, hic hic

Vào phim, eo ôi, suýt mê sảng với những đại cảnh quay dựng ngược tòa nhà, làm mình nhớ đến cái trò roller coaster Transformer của Universal Studio ghê í, quả là không xem 3D tiếc chết mất. Phim này làm kỹ, thoại nghe được, nhưng nhìu đoạn cũng nói lòng thòng vô bổ quá, cái màn hình này to quá làm phụ đề chữ to tổ bố, mình tham nên ngồi khá gần màn hình chịu không nổi quả phụ đề đành ráng nghe để dành thời gian dòm cho hết từng scene hình, vậy mà nhìu lúc còn tiếc hùi hụi xem chưa kịp hết các chi tiết nó đã chuyển cảnh dồi, không lẽ coi lại lần sau nhỉ. Em xem bên Mega của Crescent Mall nhé, màn hình em đánh giá to hơn Megastar Hùng Vương và CT Plaza hay Paragon nhìu.

timthumb.php

Mỗi người 1 cá tính riêng, Captain trầm lng, thích làm chứ không ham nói nhưng khi cần thì nói cực kỳ chuẩn, lúc có biến ảnh luôn xung trận đúng chất Captain dù ảnh không bao giờ tự xưng mình là Captain cả, mọi người tôn vinh anh ấy là Captain America -xem phim của ảnh đi hén, đoạn thể hiện rõ nhất tinh thần này là lúc chạy tới ra lệnh cho đám dân phòng Mahattan lùa dân xuống metro rồi điều động lực lượng qua đường 37 khỉ gì đó, anh kia hỏi anh là ai mà sai tui, ảnh không trả lời, lúc đó có mấy con quái nhảy vào ảnh làm véo véo mấy phát anh kia dòm hết vía không hỏi gì thêm nữa lập tức vâng lời ngay, hehe, cái chất Captain rất rõ, cực rõ. Không cần nói, ai cũng tuân lệnh.

Đầu phim 3 anh Thor, Iron và Captain choảng nhau cực máo, nếu có thêm bạn Hulk nữa chắng bít đến đâu lun. Xem đoạn này phấn khích vô cùng, giống như ngày xưa ngồi tưởng tượng thí mẹ giờ ước mơ thành sự thật, mãn nhãn, và phê lòi.

Iron Stark thì lại bắng nhắng cực, thú thật với lòng là không xem nổi Iron man 1,2 vì cặp zai Robert Downey Jr vs gái Gwyneth Paltrow nhìn già già ngáo ngáo kiểu gì á, nhưng qua phim này có thiện cảm với cái lão hơi khùng khùng này, dù bố Robert Downey mới ru mình ngủ cực ngon trong Sherlock Homes 2 hic hic ...

không phải nói, qua The Avengers mình thay đổi thái độ với Stark, không còn nghĩ đây chỉ là 1 cha nội giàu chơi ngông nữa.

Thor thì tính tình hơi tâng tâng do là con ... vua mà, kiểu cư xử xế quen gòi, nhưng ảnh khá bít điều nhá, thấy quánh quài đám khỉ trái đất này chẳng thua, -dù anh này ở Asgard không biết con khỉ là con gì cả- thì ok, bắt tay làm hòa chơi đẹp.

Anh hùng đôi khi cũng phải biết mình biết ta, mình khoái cái kiểu chơi tới bến nhưng biết dừng đúng lúc. Vỉ chơi tới bến khi nào không gây hại cho ai, còn thấy có hại là tự chủ được, dừng đúng vạch thế mới là người dám sống và biết sống. Mình sắp gặp lại Chris Hemsworth trong Snow White and the Huntman gòi, hí hí.

Bạn Natasha Romanoff aka Black Widow nhìn phê cực lun, đẹp dã man con ngan, mới xem nàng này mấy bữa trước trong bộ We bought a Zoo chán tơi tã thì qua đây y như vịt hóa thiên nga í, hết cả hồn vía với eo, với mông, với mặt mũi, bạn này với bạn Hawkeye mình chưa đọc kỹ gia phả xuất xứ, để khi nào rảnh lôi wiki ra tra, mà nghe nói năm sau nàng sẽ có series riêng để móc túi mấy đứa mê gái như mình, hic hic.

Jeremy Renner vai Hawkeye khá quen thuộc vì từng đóng nhìu vai thứ chính trong MI4, SWAT ... sắp tới ảnh được lăng xê vai chính trong The Bourne Legacy nha.

Hulk trong phim này nhìu lúc mình chóng mặt với ảnh. Lúc thì bẩu ảnh thoát y xong là trụi, lúc thì lại cho ảnh có cái quần che thân, phim phọt chả nhất quán gì sấc kekeke. Ròi lại lúc thì tự kiềm chế biến hình lâu thí mẹ, lúc thì không thể kiềm chế mà biến cái véo là thành thằng mạnh kinh hồn. Túm lại là bạn Hulk hiền còn hơn bạn Captain nữa, mà lại khỏe hơn Captain, bom đạn bắn chả lủng, chỉ có ... xấu zai hơn Captain mà thôi. Anh í ngoan hiền - chứ không ngoan léng phéng bem ai không kìm chế đc biến hình là bợp chết người lại cắn rứt - khoản này mình tin, anh í lại trí thức cao - hic, anh này với anh Stark bắng nhắng vậy mà đầu to nghiên cứu đủ thứ trò chơi, còn 2 anh Thor và Captain thì chỉ có sự dũng cảm hơn người thôi.

Nếu cho rằng The Avengers là con Robot thì Hulk và Stark là não trái não phải, Captain là trái tim, Thor là cơ bắp và Hawkeye với Widow là sự nhanh nhẹn í.

Ngoài cái đống siu siu nhưn trên thì mình iu em trợ lý Jill của Fury ghê, xinh dã man, body cũng quá chuẩn.

Cái đống avengers này đập nhau có trí tuệ chứ không phải cái kiểu bom đạn đè betong của Micheal Bay nên mình khoái nhắm, chơi cũng phải có luật 1 chút chứ, đâu phải cứ mạnh là thắng chắc, thằng khôn, thằng biết mới đáng tôn vinh là thằng thắng, còn thắng vì "có điều kiện" thì thẳng ủn nào cũng làm được cần mẹ gì cá nhân anh hùng đây.

Phim này trước khi xem thì cực kỳ háo hức, trong khi xem thì cực kỳ phấn khích và sau khi xem thì cực kỳ ... thích. Anh hùng trước tiên phải là con người đã, bộ phim này có giá trị nhân văn sâu sắc đấy, cái kiểu hơi AQ chủng loài người ... nhưng ... đúng, đại loại đối đầu với loài người là thách thức thần chết, bọn ngu ấy chả biết dừng lại đâu ... hí hí ... lâu lâu được bơm vá nghe cũng khoái, miễn đừng bơm hoài cứ tưởng mây là nhà thì chết vì thiếu hiểu biết đáng đời.

- Anh hùng của Captain là sự lặng thầm đi bên cạnh người khác, nhưng khi cần thì sẵn sàng nhận trách nhiệm và luôn đứng đầu để đối phó với hiểm nguy. ít nói về mình, cũng không dễ dàng bị khuất phục, Captain chính là người ý thức rõ sức mạnh dùng để làm điều thiện, do đó, dù Captain không phải là người thông minh nhất (thua Stark và Hulk), không phải người mạnh nhất (không thắng nổi ai) ... nhưng anh ấy là người dũng cảm nhất, người dám hi sinh vì mọi người trước tiên, người không bao giờ để người khác thiệt vì mình. Là người luôn giữ được chữ tín và lòng tin của tất cả.

- Kiểu anh hùng của Thor là ngang tàng, chân lý luôn là điều bất diệt, hành tinh Asgard của chàng có thể ví như thế giới của thần thánh, và Thor chính là vua của thế giới đó thì chàng càng có quyền vênh váo hê hê. Nhưng Thor không phải cái kiểu xuất phát của tau ở trên mây thì bọn mày phải ở dưới đất, miễn bọn mày trèo lên mây được thì ngồi chung mâm ăn với tau cho vui, chơi với tau cho tau đỡ bùn, chứ tau làm gì cũng lủi thủi 1 mình bùn chết mẹ. He he ... phải xế chứ, Thor đẹp zai, Thor dũng cảm, Thor luôn chiến đấu cho lý tưởng của mình. Tiếc em Jane Foster do Natalia Porman đóng trong Thor không xuất hiện ở đây, để em Pepper già khằn Gwyneth Paltrow của Stark mình nhìn oải hết mún ăn chè.

- Kiểu anh hùng của Stark là lúc hòa bình thì ngu gì không làm giàu chứ, phải giàu mạnh mới có xèng R&D tiếp mà chiến , vì Stark là người duy nhất không có sức mạnh bẩm sinh, không có siêu năng lực do may mắn, lại còn bệnh hiểm nghèo vì mấy mẩu đạn chỉ chờ cái viên năng lượng íu đi là găm thẳng vào tim ảnh. Stark sống làm anh hùng và hơn người thường vì xuất phát điểm cũng khá do bố ảnh là tỉ phú mờ, nhưng ngoài cái đó ra thì trí thông minh và sự yêu thích nghiên cứu tìm tò của ảnh cũng khó ai bì, lại còn máu ... liều lĩnh dám làm, bựa bựa kiểu thằng liều ăn nhiều, ai cũng ngán, nghĩ, thằng này không chết sớm thì cũng chết rất sớm, nó sợ éo gì không dám bụp mình, thôi tránh đường cho nó đi.

- Kiểu anh hùng của Hulk là tránh tổn thương bất kỳ ai, cho dù làm thế anh ấy sẽ làm giảm sức mạnh của mình, không thể mạnh dạn nghiên cứu những thứ cần thiết để chữa trị căn bệnh cho chính mình ... Hulk có thể là người thông minh nhất, Hulk cũng có thể là người mạnh nhất bọn (cận chiến với Hulk không ai dám chắc thắng), Hulk không biết bay nhưng nhảy rất cao, leo trèo khá giỏi ... tính ra chẳng thua ai cả. Thế thì tại sao Hulk không làm thủ lĩnh, cũng không giàu có, không được tôn vinh trong bất kỳ cấp bậc nào ?? Đó chính là tính cách của Hulk, chỉ thích làm anh hùng khi mình muốn, không muốn lệ thuộc ai, tự do mạnh mẽ kiểu có tiền như Stark cũng vẫn bị lệ thuộc vì Stark mà hết tiền thì năng lượng tèo anh chàng cũng ngủm lun, tự do kiểu không có tiền như Hulk thì đơn giản hơn, đơn giản như chính con người của anh, và cũng là sở thích, ý muốn của anh. Anh sống tốt trong sự tự do đó, anh có thể tồn tại, và tìm thấy niềm vui khi giúp đỡ những người dân yếu ớt ... thế thì tại sao chúng ta không để cho anh vui vẻ hưởng thụ những niềm vui đó nhỉ.

- Kiểu anh hùng của Hawkeye thì hơi khó đoán, anh này bị lôi qua nhóm tà 1 đoạn, mà khi về nhóm thiện thì cũng rất khó nói anh này sẽ làm gì hơn ngoài khả năng bọc lót bắn tỉa và yểm trợ cho 4 ông lớn kia.

- Kiểu Widow cũng gần giống như Hawyeke, cô chỉ chỉ thích làm việc độc lập, và đủ mạnh mẽ trong những phi vụ nhỏ. widow đẹp, bí ẩn, thông minh, năng lực khó dò ... ẩn số của Widow sẽ được giải đáp qua ... series block busters các mùa kế tiếp ... mời các bạn chuẩn bị móc túi, hí hí...

Chàng Hawkeye với nàng Black Widow hình như là 1 cặp ngầm với nhau dù chẳng ai nói ra, hehe ... xứng lứa vừa đôi mừ, trong phim có 1 cảnh nàng hạ gục chàng đấy, đập nhau bờm lun.

Những 142 phút (phải xem hết end credit và xem đoạn uncredited nhá ) ai bảo không mãn nhãn là ... cinephile ghiền nặng đô quá gòi, hê hê ... trong đó có mềnh. Vẫn mún phim dài thêm nữa, ghê quá.

Mới xem hôm qua xong. Chả hiểu sao lũ bạn chê buồn ngủ + lãng xẹt chứ riêng mình thấy rất hay. Đưa tình huống lên cao trào và xử lý các vấn đề khá loogic. Riêng đoạn chứ Hulk "giặt giũ" chú Loki thì cả rạp vỗ tay ko ngớt

dilap

Xem hai lần với chị và thằng bạn đều là 3D ở megastar hùng vương hôm 27 và hôm 30 đeuf rất sướng coi đi coi lại vẫn hay. đang có đám rủ thêm đợt nữa chủ nhật này. Vẫn đang thèm không biết nên đi nữa không. Phải nói đây là bộ phim cực kỳ Epic luôn, từ nhân vật đến cốt truyện đều hoàn hảo, không loãng chỉ chú trọng 1,2 nv đâu nhé. Các Nv đều thể hiện đủ cá tính của mình trong các bộ phim lẻ trước đó, đồ họa thì chắc số 1 năm nay rồi, các cảnh hero đập phá hết tòa nhà này đến tòa nhà khác, cực sướng mắt, nhất là tổng hành dinh của SHIELD cực chất luôn. Nhưng nếu phim chỉ toàn các cảnh hành động khônng thì chán quá, nên đạo diễn đã biết lồng những cảnh hài hước vào, thích nhất đoạn Hulk trả thù Thor ở ga tàu trung tâm của NY. Đúng là điểm số 9/10 ở IMDB là không sai.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

keitarokidd

Sorry không hiểu các bạn có PR thái quá cho phim không chứ mình xem xong Avenger thấy cũng không đến mức 'hoàn hảo' như các bạn bình.

Các tình tiết trong phim được xây dựng theo mô típ tương đối là quen thuộc. Các anh hùng hồi xưa đánh lẻ, tự tôn cao nên khi mới được tập hợp lại thì mạnh ai người đấy đánh. Sau này có 1 nhân vật vô danh tội nghiệp chết và thua 1 trận khởi đầu thì mới dẹp bỏ ego-brain để đánh theo đội. Sau đó thì chiến thắng. Hết.

Phim được cái sử dụng kỹ xảo theo kiểu hoành tráng, dàn diễn viên nổi tiếng đẹp mắt cùng với nhiều tình tiết gây hài đan xen nên xem thấy giải trí cao.

Thú thật không khác gì hồi xem Transformer 2, có khác là phim này đội ngũ diễn viên hoành tráng hơn bác Transformer thôi.

vnbadboy

Member

Phải có lý do gì đó mà imdb đánh giá 8.9/10 .... ít khi có đánh giá cao được vậy lắm

dilap

Sorry không hiểu các bạn có PR thái quá cho phim không chứ mình xem xong Avenger thấy cũng không đến mức 'hoàn hảo' như các bạn bình.

Các tình tiết trong phim được xây dựng theo mô típ tương đối là quen thuộc. Các anh hùng hồi xưa đánh lẻ, tự tôn cao nên khi mới được tập hợp lại thì mạnh ai người đấy đánh. Sau này có 1 nhân vật vô danh tội nghiệp chết và thua 1 trận khởi đầu thì mới dẹp bỏ ego-brain để đánh theo đội. Sau đó thì chiến thắng. Hết.

Phim được cái sử dụng kỹ xảo theo kiểu hoành tráng, dàn diễn viên nổi tiếng đẹp mắt cùng với nhiều tình tiết gây hài đan xen nên xem thấy giải trí cao.

Thú thật không khác gì hồi xem Transformer 2, có khác là phim này đội ngũ diễn viên hoành tráng hơn bác Transformer thôi.

Bạn nói vậy mình không đông ý. Mô típ quen thuộc, đã gần 10 nay mình chưa gặp 1 mô tip này, nếu có chỉ trong phim Super sentai của Nhật. Về nhân vật tôi nghiệp chết,
vậy còn cách nào hay hơn nữa để khơi gọi tính đoàn kết trong ội bộ, nhất là việc Nick nói dối về mấy tấm hình càng khiến ngọn luwr trong các anh hùng khơi lên. KÔ phải dễ để chiến thắng bạn cũng đã coi, chính phủ khúc cuối đã quyết định thả 1 trái bom nguyên tử xuống NY, thì bị Tony cẳn lại và đưa nó tới thế giới của tụi chutari. Và Captian đã kêu Black window đóng cửu lại, mạc dù phải hy sinh Tony nhưng đó là một người chỉ huy cần làm.

dàn diễn viên là những người được chọn để thể hiện vai diễn đo 1 cách tốt nhất. Họ cũng làm thế vói T2, đó là những người tốt nhất để thể hiện vai diễn. Không phải cứ như Vn ai nổi thì cho đóng phim lồng tiếng các bác coi mấy phim lồng tiếng là hiểu, họ chỉ coi tiếng của DV kô coi DV đo phù hợp kô. Nếu chỉ là về diễn viên tại sao kô
kêu Anh The Rock đóng Thor, hay Jonny Deep đóng Iron Man.

T2 thôi đi, nó chỉ đáng coi 1 lần là bỏ, Còn ở đây tất mình nói kô phải bỏ qua. Đa số các bạn coi Avengers xong đều có cảm giác lân lân muốn gặp mặt các Anh Hùng lần nữa. Còn như T2 có thì coi, kô thì thôi. Có bộ phim nào như Avengers mà khiến mọi người phải đi mò từ các bộ phim trước để tìm bằnng chứng về sự có mặt của Avenger.
Coi Avenger xong ai cũng niếu lại coi redit để xem có gì xót lại kô.
Các đoạn thêm vào Avengers để thêm đọ hài hước cũng kô thừa thải, nó kô cần những trò kỳ quặch(như chó phập nhau, bà mẹ chạy vòng vong..) nó chỉ là những câu nói của các siêu anh hùng, rất bình thừng nhưng vân hài hước(hơn caia kênh SCTV 1 nhiều).
Mình nói là theo ý kiến của mình, có gì bạn kô hài lòng cứ nói . Mình kô ngại nhạn lỗi sai. Nhưng đùng gây kích động mạnh là được.

lengockhanhi

Film critic

Sorry không hiểu các bạn có PR thái quá cho phim không

Đề nghị bạn keitaroKidd không sử dụng chữ PR. Trước khi viết bạn phải hiểu mình đang viết gì.

PR: Quan hệ công chúng (tiếng Anh: public relations) là việc một cơ quan tổ chức hay doanh nghiệp chủ động quản lý các quan hệ giao tiếp cộng đồng để tạo dựng và giữ gìn một hình ảnh tích cực của mình.

Trừ khi bạn có bằng chứng xác đáng là Nhi hay bạn nào khác là người ăn lương của công ty phát hành phim, bạn không thể dùng chữ PR như thế này được. Như vậy là hạ uy tín của diễn đàn đấy !

Khi bạn nói nghịch ý kiến số đông, dù khen chê phim thì ý kiến của bạn vẫn được các Mod tôn trọng, vì thế hãy tôn trọng ngược lại ý kiến của người khác.

Một người có thể nói đúng, hoặc sai, nhưng khác với việc nói vì tiền (làm PR). Nhi chẳng ăn được xu nào, các bạn khác cũng thế.

Đây là lần cuối cùng Nhi muốn thấy chữ PR ở đây.

dung2408

Member

Sau này có 1 nhân vật vô danh tội nghiệp chết và thua 1 trận khởi đầu thì mới dẹp bỏ ego-brain để đánh theo đội.
/QUOTE]

Mình rất tôn trọng ý kiến của bạn khi chê phim dở ^^ ( coi là bằng trans2 tức là dở rồi)

Nhưng lại không đồng ý với ý kiến này tí nào

Bạn đã xem Iron man 1,2 và Thor chưa, nếu xem rồi thì không thể nói rằng Phil Colson là 1 người vô danh. Anh là 1 đặc vụ cao cấp của SHIELD, mặc dù chẳng phải siêu anh hùng gì nhưng tôi lại rất ấn tượng với nhân vật này (chả hiểu vì sao zzz). Khi xem The Avengers, cảnh Phil chết (trong khi vẫn chưa xin đc chữ ký thần tượng của anh là CA) thực sự làm mình rất xúc động và thấy tiếc cho cái chết của anh. Nếu là 1 người vô danh như bạn nói thì cái chết của Phil cũng sẽ chẳng khác gì những đặc vụ khác chết đoạn đầu phim, và chẳng thể nào làm tỉnh ngộ được Tony Stark.

Còn vụ thái quá hay không thì, mỗi người một cảm nhận, mình sẽ không nói rằng bạn không biết thưởng thức, nhưng cũng làm ơn đừng dùng từ thái quá khi mình nói bộ phim này rất hoàn hảo với mình ^^

vietthuong

Well-Known Member

Bác này vô kiếm đá xây ... lâu đài hay sao ấy!

E rất dị ứng với những phim tập hợp 1 đống siêu nhân đơn lẻ. Nhưng với phim Avenger này thì chỉ có 1 từ "tuyệt vời". Cuối tuần này đi xem ... lần 3 thôi!

lengockhanhi

Film critic
Ðề: THE AVENGERS (2012) : một bản Symphony hoàn hảo

Xem hết Review từ đầu đến giờ mình phát hiện ra 1 vấn đề: phim ở VN bị cắt bớt 9 phút

Bằng chứng:

- Bài review đầu của Nhi có đoạn nói phim này dài 2 giờ 30 phút = 150 phút. Chắc chắn Nhi xem ở châu Âu!

- Một bạn comment ở dưới nói phim này dài 141 phút, bạn này xem ở VN. 150 - 141 = 9 phút.

Móa cái tụi Hội đồng duyệt phim VN!!! Sorry các bác, em tức không chịu được cái vụ cắt xén phim

Nhi xem lại trên lịch chiếu thì thấy ghi phim này chỉ dài chính xác là 143 phút (2h23) thôi, khi Nhi nói 2h30 phút là đã làm cho nó tròn rồi, như vậy Nhi khẳng định VN không cắt xén gì đâu, oan cho hội đồng duyệt phim lần này rồi.

Nhi sẽ sửa lại trong bài viết của mình, chân thành cáo lỗi.

leepham

Well-Known Member

Em thích chàng Hulk trong film này , ôm bụng gần cả tiếng với chàng :))

Em thích chàng Hulk trong film này , ôm bụng gần cả tiếng với chàng :))

Cộng thêm lão Thor với Iron man nữa bác ợ. Hai lão này nhìn bùn cười ko nhịn được :))
Còn anh captain thì theo e tính cách nhạt nhẽo hok có điểm nhấn. Chỉ là ý kiến cá nhân thôi, xin đừng chém e :)

phuoctait2p

Nghe đánh giá hay quá, phải đi xem mới được, SG xem ở đâu thì ngon ?

Mới coi hôm qua! Hay chịu ko nổi lun :))
Chỉ hơi thất vọng với Loki, trong truyện mạnh bao nhiêu thì lên film thấy đa số toàn đứng chửi lộn =)) ko đánh dc cú nào hoành tráng cả!!
Không thấy đề cập đến siêu năng lực của Nick Fury, không biết có bị nhà làm film bỏ qua ko hay chờ tiết lộ ở phần 2!!!

dung2408

Member

Mới coi hôm qua! Hay chịu ko nổi lun :))
Chỉ hơi thất vọng với Loki, trong truyện mạnh bao nhiêu thì lên film thấy đa số toàn đứng chửi lộn =)) ko đánh dc cú nào hoành tráng cả!!
Không thấy đề cập đến siêu năng lực của Nick Fury, không biết có bị nhà làm film bỏ qua ko hay chờ tiết lộ ở phần 2!!!

Nick Fury có siêu năng lực sao :O, là gì vậy bạn :O

Mà nghe nói thằng xuất hiện cuối phim là Thanos hả mọi người, sao mình lại nhìn ra Red Skull nhỉ =]], chắc phải đi kiểm tra mắt thôi ==

Bên trên