THE AVENGERS (2012) : một bản Symphony hoàn hảo

nmtbk

Member
Ðề: THE AVENGERS (2012) : một bản Symphony hoàn hảo

Phim súp hero hay nhất từ trước đến giờ còn gì :)
Thích hợp: xem cho vui, có mấy con jun có gai bay qua bay lại.
Cảm giác: xem Watch Men phê hơn.

dung2408

Member

Cảnh này nằm ở phút thứ mấy trong phim vậy mấy thím ? Sao mình ko thấy =((

Đây là phần after credits dành riêng cho thị trường Bắc Mĩ, ở Việt Nam có ngồi chờ cũng ko thấy có đâu :))

LocBui

Member

Hôm rồi đi coi phim này ( 3D ) coi được 1 đoạn rồi ... về luôn
hồi trước mình rất thik xem những phim như thế này ... nhưng giờ coi thấy nó nhàm nhàm sao đó ( có vẻ quen thuộc quá rồi chăng ? )

PakTHQ

Member

Hôm rồi đi coi phim này ( 3D ) coi được 1 đoạn rồi ... về luôn
hồi trước mình rất thik xem những phim như thế này ... nhưng giờ coi thấy nó nhàm nhàm sao đó ( có vẻ quen thuộc quá rồi chăng ? )

Những phim nào quen thuộc kiểu này hả bạn, mình đang rảnh down về xem :D

MrQ1984

Member

Hôm qua vừa đi xem về,phải nói là film rất đã.Cách dẫn dắt câu chuyện từ đầu,giữa đến cao trào khá logic.Không mắc phải chứng bệnh của đa số film bây giờ,dài lê thê,buồn ngủ,kì vọng đến cuối hoành tráng thì hụt hẫng vì trailers đã thấy gần hết ...
Avengers có 1 ưu điểm là thể hiện được cá tính từng nhân vận rất rõ ràng,từ chính tới phụ.Các chi tiết hài hước khiến khán giả phải cười ồ lên vỗ tay...
Nói chung đây là 1 bộ film siêu anh hùng tương đối hoàn hảo.
Có 1 chi tiết mình thắc mắc là anh Bruce đến thời điểm film diễn ra mà vẫn chưa kiểm soát được thằng Hulk hay sao? Suýt kill cả em Romanoff.
Và đoạn cuối,thằng j nói "...Chơi với Thần Chết.",trông mặt như anh Red nhỉ ?

splendidriver

Đấy là Thanos - một trong số những villain mạnh nhất vũ trụ của Marvel. Thanos có tình cảm với thần chết Death.

Hạnh Mèo

Mềnh thấy Bâtman cũng đâu có superpower đâu. Chỉ khoẻ hơn người bình thường chút thôi, ăn người ở đồ là chính.;))

Phim súp hero hay nhất từ trước đến giờ còn gì :)
Thích hợp: xem cho vui, có mấy con jun có gai bay qua bay lại.
Cảm giác: xem Watch Men phê hơn.

+1, tuy rằng down nhầm bản cut (lúc tìm lại bản full thì tất cả các link đã die)

NVN

Banned

Nói thật, mình chờ đợi bộ phim này từ năm 2008, tức là sau khi xem cái đoạn "after credit" từ Iron Man. Phim này nên đánh giá số điểm là 9.5 (cá nhân mình nghĩ thế). Rõ ràng, trong các bộ phim KH viễn tưởng thì phim này là đánh xem nhất. Nhiều người so sánh với Transformer... xin thưa: không thể so sánh vì Trans ko bằng 1 tẹo nào hết. Trong Trans, người xem (hoặc có lẽ là chính mình) cảm thấy khá là rối mắt với những kĩ xảo quá ư là ...kĩ xảo, giống như một điều là đạo diễn ko thể làm bộ phim hay hơn = những phần khác nên phải tập trung vào phần KX. Còn trong avengers, nội dung... ok ko có gì là quá đặc biệt bởi đơn giản, đây ko phải là một bộ phim tâm lý xã hội hay hình sự mà phải bắt người xem suy nghĩ một cách sâu xa. Nó là một bộ phim về siêu anh hùng và nó đã thể hiện đầy đủ những thứ mà nó cần phải có. Một kết cấu kịch bản hợp lý, việc Nick Fury che dấu bản chất của sự việc khiến cho nhóm Avengers sinh ra cãi vả nhau... Cái chết của Phil Coulson làm cho kết thúc cuộc cãi vả đó. Phil ko hẳn là một nhân vật chính trong phim tuy anh xuất hiện khá nhiều (Ironman 2008, Ironman 2, Thor...) nhưng chính anh là biểu tượng của niềm tin, niềm tin vào Avengers. Về mặt kỉ xảo, như đã nói, nó ko làm rối mắt người xem. Vẫn thích nhất là khả năng lấp ráp của Mark7. Quá đẹp nhưng ko quá cầu kì. Hulk quái vật xanh vẫn thể hiện khả năng "bá đạo"của mình, CA thể hiện khả năng lãnh đạo một đội quân "kì quái" như những gì anh đã làm trong trận Normandy, sự diễn xuất tuyệt vời của Black Widow (Natasha Romanova), đặt biệt là lúc cô giả vờ khóc để biết dc hành động của Loki. À Loki, một nhân vật phản diện, tuy vai diễn ko quá đòi hỏi khả năng nhưng anh diễn khá tốt. Ngoài ra nhân vật Hawkeye cũng thể hiện khả năng cực tốt. Như thế có lẽ đã đủ cho một phim bom tấn... nhưng đạo diễn còn thêm những chi tiết gây cười nhưng ko nhố nhăng như Trans. "Ngoài bộ áo giáp ra thì anh là cái gì?? - Tỉ phú, một người hào hoa, nhà khoa học...." :)) cái đoạn này xem mắc cười :)) Đoạn khác như lúc Natasha giả khóc :)) Hay cái đoạn Loki hét lớn để rồi bị Hulk đập tan nát như trong Tom & Jerry :)). Tất cả đã làm cho phim trở nên thành công.
Chờ Avengers 2 sau cái đoạn After Credit của phim (cái này mới mắc cười nè, tui xem phim Marvel nhiều nên biết thế nào cũng có đoạn này... Khi hết phim ráng ngồi chờ thì mấy người khác bỏ về hết... lúc ra đến đường hầm thì mới thấy nên đứng lại coi :)) hài =)) )

tvxq_k88

Nói thật, mình chờ đợi bộ phim này từ năm 2008, tức là sau khi xem cái đoạn "after credit" từ Iron Man. Phim này nên đánh giá số điểm là 9.5 (cá nhân mình nghĩ thế). Rõ ràng, trong các bộ phim KH viễn tưởng thì phim này là đánh xem nhất. Nhiều người so sánh với Transformer... xin thưa: không thể so sánh vì Trans ko bằng 1 tẹo nào hết. Trong Trans, người xem (hoặc có lẽ là chính mình) cảm thấy khá là rối mắt với những kĩ xảo quá ư là ...kĩ xảo, giống như một điều là đạo diễn ko thể làm bộ phim hay hơn = những phần khác nên phải tập trung vào phần KX. Còn trong avengers, nội dung... ok ko có gì là quá đặc biệt bởi đơn giản, đây ko phải là một bộ phim tâm lý xã hội hay hình sự mà phải bắt người xem suy nghĩ một cách sâu xa. Nó là một bộ phim về siêu anh hùng và nó đã thể hiện đầy đủ những thứ mà nó cần phải có. Một kết cấu kịch bản hợp lý, việc Nick Fury che dấu bản chất của sự việc khiến cho nhóm Avengers sinh ra cãi vả nhau... Cái chết của Phil Coulson làm cho kết thúc cuộc cãi vả đó. Phil ko hẳn là một nhân vật chính trong phim tuy anh xuất hiện khá nhiều (Ironman 2008, Ironman 2, Thor...) nhưng chính anh là biểu tượng của niềm tin, niềm tin vào Avengers. Về mặt kỉ xảo, như đã nói, nó ko làm rối mắt người xem. Vẫn thích nhất là khả năng lấp ráp của Mark7. Quá đẹp nhưng ko quá cầu kì. Hulk quái vật xanh vẫn thể hiện khả năng "bá đạo"của mình, CA thể hiện khả năng lãnh đạo một đội quân "kì quái" như những gì anh đã làm trong trận Normandy, sự diễn xuất tuyệt vời của Black Widow (Natasha Romanova), đặt biệt là lúc cô giả vờ khóc để biết dc hành động của Loki. À Loki, một nhân vật phản diện, tuy vai diễn ko quá đòi hỏi khả năng nhưng anh diễn khá tốt. Ngoài ra nhân vật Hawkeye cũng thể hiện khả năng cực tốt. Như thế có lẽ đã đủ cho một phim bom tấn... nhưng đạo diễn còn thêm những chi tiết gây cười nhưng ko nhố nhăng như Trans. "Ngohác ài bộ áo giáp ra thì anh là cái gì?? - Tỉ phú, một người hào hoa, nhà khoa học...." :)) cái đoạn này xem mắc cười :)) Đoạn knhư lúc Natasha giả khóc :)) Hay cái đoạn Loki hét lớn để rồi bị Hulk đập tan nát như trong Tom & Jerry :)). Tất cả đã làm cho phim trở nên thành công.
Chờ Avengers 2 sau cái đoạn After Credit của phim (cái này mới mắc cười nè, tui xem phim Marvel nhiều nên biết thế nào cũng có đoạn này... Khi hết phim ráng ngồi chờ thì mấy người khác bỏ về hết... lúc ra đến đường hầm thì mới thấy nên đứng lại coi :)) hài =)) )

Hình như bạn hơi quá lời ;)) biết là cảm nhận mỗi người khi xem phim mỗi khác, nhưng mình thấy bạn hơi tâng bốc bộ phim này quá, cái gì mà "không thể so sánh vì Trans ko bằng 1 tẹo nào hết" =]]
Nếu cá nhân mình thì nhận định Transformers 1 hay hơn bộ THE AVENGERS này nhiều.
cá nhân chỉ chấm điểm phim này trên IMDB: 7 thôi ah, kỹ xảo không nói là dở, nhưng thực sự ở phim này mình khá rối mắt khi xem (xem dưới dạng 3D), cốt truyện thì nó cổ như truyện tranh rồi ah, xem biết thừa thằng Loki chủ đích bị bắt để gây rối biệt đội siêu anh hùng (kiểu chia rẽ bằng tâm lý). Với lại có ai để ý là thằng người khổng lồ xanh the Hulk lại quá khỏe, khỏe đến nỗi đạn pháo của bọn người ngoài hành tinh bắn vào chẳng xi nhê gì (đoạn này xem muốn ói máu quá) nó chỉ là thằng bị phơi nhiễm phóng xạ thôi mà, cơ thể vẫn là thịt là xương cơ mà sao chẳng xây sát gì nhỉ ? Thiết nghĩ thằng Hulk là thằng khỏe nhất phim có sức mạnh hoang dã lại có bộ óc thông minh điều khiển =]]

rebirth2k2

Hình như bạn hơi quá lời ;)) biết là cảm nhận mỗi người khi xem phim mỗi khác, nhưng mình thấy bạn hơi tâng bốc bộ phim này quá, cái gì mà "không thể so sánh vì Trans ko bằng 1 tẹo nào hết" =]]
Nếu cá nhân mình thì nhận định Transformers 1 hay hơn bộ THE AVENGERS này nhiều.
cá nhân chỉ chấm điểm phim này trên IMDB: 7 thôi ah, kỹ xảo không nói là dở, nhưng thực sự ở phim này mình khá rối mắt khi xem (xem dưới dạng 3D), cốt truyện thì nó cổ như truyện tranh rồi ah, xem biết thừa thằng Loki chủ đích bị bắt để gây rối biệt đội siêu anh hùng (kiểu chia rẽ bằng tâm lý). Với lại có ai để ý là thằng người khổng lồ xanh the Hulk lại quá khỏe, khỏe đến nỗi đạn pháo của bọn người ngoài hành tinh bắn vào chẳng xi nhê gì (đoạn này xem muốn ói máu quá) nó chỉ là thằng bị phơi nhiễm phóng xạ thôi mà, cơ thể vẫn là thịt là xương cơ mà sao chẳng xây sát gì nhỉ ? Thiết nghĩ thằng Hulk là thằng khỏe nhất phim có sức mạnh hoang dã lại có bộ óc thông minh điều khiển =]]
1-7đ? vì mắt ông có vấn đề ko coi 3d đc tốt hay sao, nói rõ?
2-truyện tranh? truyện gi? nếu coi comic rồi thì ko thấy là ngay cả Logan - Wolfverin còn ko ghim nổi vuốt vào da Hulk à?
3-nếu coi siêu anh hùng mà đòi thực tế thì nghỉ coi đi, coi Tom & Jerry chẳng hạn, nó.. hoạt hình hơn khỏi cần phải hỏi tại sao ko thực tế, nhé!

maiyeuem00

hôm qua chạy đi xem lần 2 với thằng bạn. Tới đoạn con hill đuổi theo thằng hawk trong đường hầm thì thấy một hạt sạn to đùng trong phim =)).
Lúc đầu hill rút súng bắn thẳng vào kính chắn gió bên ghế lái (bên trái) tạo ra một cái lỗ to đùng . một lúc sau kính bên lái ( trái ) lại nguyên vẹn , còn bên phụ ( phải ) có thêm một cái lỗ to đùng :mad:).
thế là thế nào :p
với em phim này chỉ được 8 điểm kém hơn The dark knight một bậc ( The dark Knight xem lần đầu tiên có rất nhiều yếu tố bất ngờ xảy ra còn phim này như một cái khung đặt sẵn rồi không có gì là hồi hộp ) =)) chỗ này gió hơi căng

dung2408

Member

Đồng ý với việc loki để bị bắt quá dễ đoán

Nhưng mà bạn đọc thực sự thấy phim cổ như truyện tranh, chứng tỏ bạn đã đọc marvel comic rồi đúng không, mình đọc rất ít truyện tranh hãng này, hầu hết biết đến siêu anh hùng qua phim, nhưng mà đã được đọc bộ World War Hulk, nói thật với bạn là Hulk trong này chưa là gì so với trong truyện =]], với cả ai bảo bạn trong phim hulk không xây xát gì, chảy cả máu mũi ra đấy thôi, chỉ có điều máu nó màu xanh giống da, nên không nhìn kĩ thì ko thể thấy đc :))

NVN

Banned

Bạn chưa xem truyện gốc của Marvel hoặc chỉ xem vu vơ thôi. Khả năng trong truyện của Hulk có thể nói là bá đạo. Có cái tập mà Hulk vs Thor ở Asgard đó. Thor dù có trâu bò thế nào cũng bị Hulk đánh cho ko còn mảnh giáp, kéo nguyên đội quân thì bị đánh tan tát... Cuối cùng phải nhờ con nhỏ cai quản địa ngục lấy linh hồn Hulk ra khỏi Banner (đoạn này mình nhớ ko rõ lắm). Tập tiếp theo Hulk đánh với Wolverine thì có bạn đã nói rồi đó :D
Có Cartoon nè bạn: Hulk Vs. (Video 2009) - IMDb

Hạnh Mèo

Các bác công nhận cho batman vào đây xấu cả đội hình không. Một hero không có siêu năng lực.

dung2408

Member

Các bác công nhận cho batman vào đây xấu cả đội hình không. Một hero không có siêu năng lực.

Batman =]], vấn đề là có bỏ số tiền tương ứng với tiền mua messi ra thì justice league nó cũng không "chuyển nhượng" batman "sang đá" cho the avenger đâu =]]

Với cả làm ơn đừng bôi xấu hình tượng batman như thế, không có siêu năng lực nhưng công nghệ với tiền của thì hơi bị vô đối đấy

Mà làm ơn ngưng so sánh 2 phim này nhá, 2 phim này chuyển thể từ 2 hãng truyện tranh chả liên quan gì tới nhau cả, đồng thời thể loại của 2 bộ cũng hoàn toàn khác nhau nốt

Bên trên