The Hunger Games: Catching Fire - Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.

Cara

Active Member
Ðề: The Hunger Games: Catching Fire - Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.

Nhưng phẩn III thì mình thấy nội tâm Katniss rất khó hiểu, nhiều khi đọc nhiều từ ngữ mang nghĩa như mơ màng trước cuộc sống, luôn có ý nghĩ tự tử ...
Vì gánh nặng trọng trách mọi người đặt lên vai em ấy lớn quá, em ấy luôn muốn giải thoát
Katniss thật ra chỉ là 1 cô gái đơn giản, chỉ mong sống bình yên hạnh phúc và không ai bị tổn thương, thế nhưng cuộc đời cô ấy chính là định mệnh mà ông trời bắt cân não, đó là lý do nội tâm Katniss không thể ổn định được.
Mình xem phần 1 thì không thông lắm, nhưng khi xem phần 2 thì vừa xem vừa rơi nước mắt không biết bao nhiêu lần, về không viết nổi 1 chữ nào về phim này vì cảm thấy tâm trạng nặng nề quá. Phim quá hay, không biết sau khi có HD xem lại cảm xúc thế nào, hi vọng đừng có kiểu con Hachiko, mỗi lần xem lại tốn cả hộp khăn giấy thì bỏ mợ =)))

anh0424

Active Member

Vì gánh nặng trọng trách mọi người đặt lên vai em ấy lớn quá, em ấy luôn muốn giải thoát
Katniss thật ra chỉ là 1 cô gái đơn giản, chỉ mong sống bình yên hạnh phúc và không ai bị tổn thương, thế nhưng cuộc đời cô ấy chính là định mệnh mà ông trời bắt cân não, đó là lý do nội tâm Katniss không thể ổn định được.
Mình xem phần 1 thì không thông lắm, nhưng khi xem phần 2 thì vừa xem vừa rơi nước mắt không biết bao nhiêu lần, về không viết nổi 1 chữ nào về phim này vì cảm thấy tâm trạng nặng nề quá. Phim quá hay, không biết sau khi có HD xem lại cảm xúc thế nào, hi vọng đừng có kiểu con Hachiko, mỗi lần xem lại tốn cả hộp khăn giấy thì bỏ mợ =)))

ôi, bạn này mau nước mắt nhỉ, mình chỉ cảm thấy tâm trạng nặng nề giống bạn thôi. ở phần 2, cảm xúc dồn nén đẩy lên cao trào nhất đối với mình là lúc Katniss đứng trong lồng kính nhìn Cinna bị đánh rồi đưa đi :(

trantuanhung36

Bạn ơi, viết ngắn lại thêm nhiều hình ảnh minh họa sẽ hay hơn đó, anyway tks mod ^_^

Evilboy

Nguồn: Kho Phim HD

Dr House

Member

Hôm trước rảnh ngồi đọc lại truyện mới thấy giá mà phim làm ở góc nhìn thứ nhất (góc nhìn của Katniss như trong truyện) thì hay biết bao, như thế sẽ thiên về hướng phim nghệ thuật thay vì phim thương mại. Mong chờ phần 3 quá :(

Phim và truyện là hai loại hình khác nhau nên không phải muốn là được đâu :))

tuananh3988

bác nào giải thích hộ em là sao em katniss lại biết được kế hoặch mà bắn tên lên trời? em vẫn không hiểu khúc cuối

thichlam2010

Active Member
Re: Ðề: The Hunger Games: Catching Fire - Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.

bác nào giải thích hộ em là sao em katniss lại biết được kế hoặch mà bắn tên lên trời? em vẫn không hiểu khúc cuối

theo bạn nói thì katniss biết kế hoạch gì?

nếu kế hoạch nổi loạn của plutarch và heymicth thì em ấy ko hề biết trước, còn kế hoạch giữa 5 người trong đấu trường là kéo cuộn dây đồng ra bờ biển nhằm giựt chết đám nhà nghề thì kế hoạch ko thành, nên chắc em ấy nghĩ ra đại bắn sét lên trời phá thôi :D

nam_bnn

Member

Chả biết sao chứ xem phim này nó dài dòng và lê thê quá. Không đoạn nào có cao trào hay kịch tính! Xem phát mệt luôn!

tuananh3988

Vậy tụi nó bảo rằng em ý là người quan trọng nhất. phải bảo vệ em ý. vậy nếu em ý không bắn phá từ trường thì cứu em ý kiểu gì? và sao đúng lúc em Jona gì đó lấy con chip theo rõi ra đúng lúc như vậy?

anh0424

Active Member

Vậy tụi nó bảo rằng em ý là người quan trọng nhất. phải bảo vệ em ý. vậy nếu em ý không bắn phá từ trường thì cứu em ý kiểu gì? và sao đúng lúc em Jona gì đó lấy con chip theo rõi ra đúng lúc như vậy?

Trong kế hoạch là tùy cơ ứng biến. Mục tiêu là giữ mạng sống cho "Húng Nhại". Nếu Katniss không bắn mũi tên phá vỡ từ trường thì sẽ có kế hoạch khác từ tay trong, chính là ông thiết kế ra cái đấu trường đấy.

thichlam2010

Active Member

Trong kế hoạch là tùy cơ ứng biến. Mục tiêu là giữ mạng sống cho "Húng Nhại". Nếu Katniss không bắn mũi tên phá vỡ từ trường thì sẽ có kế hoạch khác từ tay trong, chính là ông thiết kế ra cái đấu trường đấy.

chuẩn. ngay từ đầu katniss chẳng bik gì nên mới nghĩ finnick và joanna là kẻ thủ đấy, gỡ con chip xong katniss tỉnh lại vẫn muốn giương cung nhắm bắn finnick và em ấy hay tự hỏi "tại sao lại vì tôi" sence joanna giật lộn katniss, "bà ta hy sinh vì anh sao, thật kỳ lạ" sence lúc con ma phiện chết

x_men2511

Từ khi The Hunger Game lần thứ 75 bắt đầu, thì mọi người đã lên kế hoạch chống cha già Tuyết. Và nửa số tribute tham gia lần đó đồng ý với kế hoạch, nhưng chỉ riêng Katniss và Peeta không được biết trước kế hoạch, vì sợ Katniss làm hỏng mọi chuyện; và kết quả là mọi người đều đồng ý bảo vệ Katniss và Peeta, dù là hy sinh cả tính mạng. Katniss là một người đơn giản, sống trong chế độ như Panem, thì cũng chẳng dám nghĩ sâu xa, chỉ lo được cho riêng mình.

Lúc bắn tên lên trời là do thấy Beetee cầm sẵn 1 cuộn dây lõi quấn, và sẵn sàng đâm vào trường lực khi có sấm, nhưng trớ trêu là Beetee đã bất tỉnh trước khi thực hiện kế hoạch phá đấu trường. Katniss lúc đó nhìn thấy được trường lực và nhớ đến câu nói trong ngày tập luyện với Beetee là mỗi hệ thống đều có khe hở + FInnick nói thêm mấy câu, nên Katniss mới bắn lên trời :v

Nghe nói trong đợt phát hành đĩa Bluray lần này có thêm mấy đoạn delete, bạn nào biết tìm ở đâu thì chỉ mình cái, thank nhiều.

hieux1bkdn

Active Member

Jennifer Lawrence phê quá

culacvang

Well-Known Member
fim hay nhưng cái kết chưa thỏa mãn lắm...còn mấy chú hội nhà nghề chưa biết như nào
chả lẽ đến phần 3 đánh tiếp..cái đoạn em ý bị giật sét mà vẫn sống, đúng là thánh thật

Moaryn

Member
Ðề: Re: The Hunger Games: Catching Fire - Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.

fim hay nhưng cái kết chưa thỏa mãn lắm...còn mấy chú hội nhà nghề chưa biết như nào
chả lẽ đến phần 3 đánh tiếp..cái đoạn em ý bị giật sét mà vẫn sống, đúng là thánh thật
Nó bám sát truyện mà bác. Đến đó là hết truyện rồi. Mấy tay nhà nghề vai trò cũng chả có gì đâu. Phần 3 là hết đấu trường rồi, chuyển sang làm cách mạng. Cá nhân em đọc truyện rồi thì không biết nó định tách tập 3 ra ở đoạn nào nữa.

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: The Hunger Games: Catching Fire - Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.

Nó bám sát truyện mà bác. Đến đó là hết truyện rồi. Mấy tay nhà nghề vai trò cũng chả có gì đâu. Phần 3 là hết đấu trường rồi, chuyển sang làm cách mạng. Cá nhân em đọc truyện rồi thì không biết nó định tách tập 3 ra ở đoạn nào nữa.

vậy mới nói..phần 2 này chú trọng vào trốn chạy là nhiều, chứ đánh đấm thì ít...
fim có vẻ hợp cho tuổi teen và mấy bạn nữ xem hơn :)

thichlam2010

Active Member

Từ khi The Hunger Game lần thứ 75 bắt đầu, thì mọi người đã lên kế hoạch chống cha già Tuyết. Và nửa số tribute tham gia lần đó đồng ý với kế hoạch, nhưng chỉ riêng Katniss và Peeta không được biết trước kế hoạch, vì sợ Katniss làm hỏng mọi chuyện; và kết quả là mọi người đều đồng ý bảo vệ Katniss và Peeta, dù là hy sinh cả tính mạng. Katniss là một người đơn giản, sống trong chế độ như Panem, thì cũng chẳng dám nghĩ sâu xa, chỉ lo được cho riêng mình.

Lúc bắn tên lên trời là do thấy Beetee cầm sẵn 1 cuộn dây lõi quấn, và sẵn sàng đâm vào trường lực khi có sấm, nhưng trớ trêu là Beetee đã bất tỉnh trước khi thực hiện kế hoạch phá đấu trường. Katniss lúc đó nhìn thấy được trường lực và nhớ đến câu nói trong ngày tập luyện với Beetee là mỗi hệ thống đều có khe hở + FInnick nói thêm mấy câu, nên Katniss mới bắn lên trời :v

Nghe nói trong đợt phát hành đĩa Bluray lần này có thêm mấy đoạn delete, bạn nào biết tìm ở đâu thì chỉ mình cái, thank nhiều.

mình xem lại thì bị cắt mất đoạn peeta và gale nói chuyện khi gale bị thương, còn lại mình xem chả thấy thêm cảnh nào cả :(

Ðề: Re: Ðề: Re: The Hunger Games: Catching Fire - Lửa gần rơm lâu ngày cũng bén.

P1 của tập 3 chắc chẳng có gì mấy, kiểu làm nền cho P2 của tập 3, phần mà khả năng cao là ko chiếu ở VN :)

vậy mới nói..phần 2 này chú trọng vào trốn chạy là nhiều, chứ đánh đấm thì ít...
fim có vẻ hợp cho tuổi teen và mấy bạn nữ xem hơn :)

Phim này bị cấm chiếu tập 1 ở VN không phải vì cảnh đánh nhau, và nó không tập trung tình yêu của tay 3 lắm, nói đến cách mạng giải phỏng khỏi chính quyền nhiều hơn :).

Bên trên