The Twilight Saga: New Moon mới công chiếu đâ gây thất vọng lớn

poly

Banned
Ðề: The Twilight Saga: New Moon mới công chiếu đâ gây thất vọng lớn

e chỉ review kỹ thuật và cảm giác xem digital nó như thế nào
còn phim này phần 1 e còn chưa coi
biết rõ là ko phải gu mình

Tui nhầm, phải là prequel mới đúng, ý là các phần theo sau đc hưởng sự thành công của phần trước. Mà bác cũng nhầm nốt, tui nói nếu ko trên 100 thì cũng có prequel thành công

Blockbuster đọc đc trên 1 trang wiki nói khá rõ là bb của Mỹ phải là phim có kinh phí cao...

Twilight nói thật tui ko thích, thấy DK hay hơn

Hổng hiểu bác muốn nói tui nhầm chổ nào :-S.
Mà sao tui lên imdb.cơm tìm không ra cái prequel của "Water World" nhỉ :-S.
Còn phần tô đậm thì "đạo bất đồng bất tương di ngôn" :-@.

To bác poly: bên DAN , nick bác là "tieu tinh nhi" hở :-?.

Không xem cả phần I với phần II,nghe mấy kiểu phim teen này đã thấy ớn :|

dotu

Member

Hổng hiểu bác muốn nói tui nhầm chổ nào :-S.
Mà sao tui lên imdb.cơm tìm không ra cái prequel của "Water World" nhỉ :-S.
Còn phần tô đậm thì "đạo bất đồng bất tương di ngôn" :-@.

To bác poly: bên DAN , nick bác là "tieu tinh nhi" hở :-?.

ặc, ý tui là những phim đó nếu ko trên 100 tr thì cũng có prequel của nó thành công. Water world đúng là ko có prequel nhưng kinh phí nó trên 100, Speed 2 kinh phí ko trên 100 nhưng Speed 1 thì quá thành công rồi

khửa khửa, thì ai có bắt ép bác phải thích này ghét kia đâu

MrMilan

Banned

theo thông tin ngoài luồng mới nhận được thì 80% số lượng khán giả đến rạp xem New Moon là nữ giới, và trong độ tuổi dưới 23 và 20% còn lại là những thằng bị bắt phải đi xem

please_helpme

Active Member

theo thông tin ngoài luồng mới nhận được thì 80% số lượng khán giả đến rạp xem New Moon là nữ giới, và trong độ tuổi dưới 23 và 20% còn lại là những thằng bị bắt phải đi xem

EM là FAN Film này à nha!
các Bác đừng chê nữa Em tủi thân! :D

80%NỮ lại còn U23 nữa chớ
Không hay nhưng cũng khiến Em phải phát thèm =P~​

Nash

Nói thật ra 1 câu e đi rạp xem thấy hầu hết con gái toàn xem cái a Robert gì đó chứ mấy ai coi phim, hỏi là tình tiết phim thì chẳng ai nhớ chứ hỏi tới cái CV của Robert thì khối con gái trả lời răm rắp. Cuối tuần này e lại cắn răng đưa bạn gái đi xem giống phần 1 đây, khổ rồi mấy bác ơi

đồng cảnh ngộ! xem ở đâu vậy bác, nếu được 2 cặp hẹn đi chung, em với bác lẻn ra ngoài uống cafe bàn HD *-:)*-:)*-:)

IZZ

Active Member

IZZ xem The Twilight I đến phần cuối cứ tưởng nó còn 45p nữa mới hết (thế mới ra phần 2 :D), hụt hẫng và nhạt là cảm giác sau khi xem xong phần I. Đương nhiên phần II cũng chỉ dl HD về xem thôi, tội gì phí xiền ra rạp.

thedeath

Active Member

heheh, thằng nam chính điển trai quá mà :))

subin

Active Member

lol, gì phải thế, tui nói trên 100 chứ ko nói 100.
Mà bác phải tính đến thời điểm và quan trọng hơn là xu thế làm phim lúc đó.

300 tr 2006 của bác là bao nhiêu so với 175 tr cho Water World của 1995;)) Hơn nữa lúc đấy có bao nhiêu bộ phim dám đổ hơn 100 tr vào? 95 ăn xôi có 1 1.5k giờ thì 5k :((

@-), với bác quả thật bb đầu tiên phải là siêu kinh phí trước (mà đúng thật, mới đọc đc bb bây giờ ở Mỹ phải như thế, ko cần biết doanh thu thế nào)

bác đã ko biết rồi mà nói nghe giọng như là mình biết rồi ấy nhỉ, có cần tôi đưa bảng xếp hạng tính theo Adjusted ra ko?

175tr năm 1995 chỉ bẳng 250tr $ thôi, đây là list các phim làm có kinh phí đắt nhất có điều chỉnh theo sự mất giá của đồng tiền.

Bạn ko biết thì đừng có bốc phét như thế nhé.

dotu

Member

bác đã ko biết rồi mà nói nghe giọng như là mình biết rồi ấy nhỉ, có cần tôi đưa bảng xếp hạng tính theo Adjusted ra ko?

175tr năm 1995 chỉ bẳng 250tr $ thôi, đây là list các phim làm có kinh phí đắt nhất có điều chỉnh theo sự mất giá của đồng tiền.

Bạn ko biết thì đừng có bốc phét như thế nhé.

lol, lần nữa tui thấy bác quá lậm cái vụ hoành tráng tốn tiền

175tr năm 1995 chỉ bẳng 250tr $ thôi
250 tr theo 2008 mà bác còn chê là ít. Cái câu kia nếu ko đổi thành "250 triệu vẫn còn là cùi so với kinh phí làm phim bây giờ" thì quả hơi phí (mà nó đâu rồi~X()

Rồi, bác đếm giùm có mấy phim 199x kinh phí "cùi"? Thời đó mấy hãng đã dám chơi bb như bây giờ. Cái lít kia nếu mở rộng ra thì mật độ các bb gần đây sẽ dày hơn rất nhiều

dotu

Member

IZZ xem The Twilight I đến phần cuối cứ tưởng nó còn 45p nữa mới hết (thế mới ra phần 2 :D), hụt hẫng và nhạt là cảm giác sau khi xem xong phần I. Đương nhiên phần II cũng chỉ dl HD về xem thôi, tội gì phí xiền ra rạp.
yes man, tội gì phí tiền rạp vừa mờ vừa hao xăng:-j
heheh, thằng nam chính điển trai quá mà :))

:D nam chính nhờ lăng và xê mới đc chú ý, trước đó anh ý là ng vô hình
PS: mà tui thấy bác dính chưởng rồi đó

MrMilan

Banned

yes man, tội gì phí tiền rạp vừa mờ vừa hao xăng:-j

:D nam chính nhờ lăng và xê mới đc chú ý, trước đó anh ý là ng vô hình
PS: mà tui thấy bác dính chưởng rồi đó

bọn này nói về đẹp trai thì sao = mấy chú đóng trong The Vempire dinaries được.

MrMilan

Banned

Cleopatra chưa xem bao giờ, phải kiếm coi thử mới đc. làm năm 1963 mà kinh phí ác liệt thế. :-O

không phải đâu, tỷ giá đó là năm 2008, hồi trước chắc hết vài chục thôi

dotu

Member

Cleopatra chưa xem bao giờ, phải kiếm coi thử mới đc. làm năm 1963 mà kinh phí ác liệt thế. :-O

3xx là tính theo giá bây giờ

Nghe đâu phim này fail thảm hại bác ah.

Bộ áo do Cleo mặc đc đem đi đấu giá năm 2008 thì phải. nhưng mà đã hư hại rất nhiều

MrMilan

Banned

Tác phẩm được đầu tư 44 triệu USD, tương đương với giá 286 triệu USD vào thời điểm hiện tại, là bộ phim đắt giá nhất trong lịch sử điện ảnh thế giới.

Phần bối cảnh chiếm phần lớn kinh phí khi phải xây dựng lại nhiều lần, tuy nhiên không phải là gánh nặng duy nhất. Riêng nhân vật nữ hoàng Cleopatra, do Elizabeth Taylor đảm nhiệm, đã diện tới 65 chiếc váy khác nhau, và chúng hoàn toàn không phải là đồ hạ giá. Bên cạnh đó, khoản cát-xê cho các diễn viên ngôi sao cũng khiến các nhà sản xuất phải đau đầu. Cũng vẫn là Elizabeth được nhắc tới nhiều nhất khi cô được trả khoản thù lao là 1 triệu USD, điều chưa từng xảy ra trước đó.

Hãng Fox đã đặt cược số phận mình khi đầu tư vào tác phẩm này. Nhiệm vụ của Cleopatra là cứu vãn hãng sản xuất danh tiếng. Thất bại về doanh thu sẽ đi kèm với việc phá sản. Tại Mỹ, Cleopatra chỉ thu về 26 triệu USD. Các nhà sản xuất bắt đầu lo sợ cho ví tiền của mình, nhưng doanh thu trên toàn thế giới kèm theo lợi nhuận từ việc bán bản quyền phát sóng trên truyền hình đã mang về những đồng lãi được trông mong trong thấp thỏm.

nguồn: dienanh.net

Bên trên