Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

iMovies

Active Member
Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

lúc cài bobatv trên google play xong , bobatv có hiển thị ra ngoài màn hình chính không vậy bác ? chứ như mấy cái app hdviet với hdonline ko hiển thị ra màn hình chính
phải vào cài đặt => ứng dung => tim app => rất bất tiện .

Nếu bạn cài app từ Google PLay thì sẽ có nhé

taytruc

Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

boba tv là ứng dụng xem phim online tuyệt vời nhất mà mình từng dùng. Chúc các bạn phát triển ứng dụng ngày càng tốt hơn.

vinagoh

Well-Known Member

Hình như mới cài app lần đầu là được free xem 6 tháng đầu phải kg Bác thớt??

HNT24681

Well-Known Member

Chỉ cần có tài khoản VIP fshare là có thể sử dụng full chức năng à bác chủ? Để trưa về test phát, thanks! :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

boba tv là ứng dụng xem phim online tuyệt vời nhất mà mình từng dùng. Chúc các bạn phát triển ứng dụng ngày càng tốt hơn.

Bác dùng Xshare thần thánh chưa?;)

HNT24681

Well-Known Member

Mỗi lần chạy là phần mềm lại báo: đây là phiên bản cho smart TV và đề nghị tải bản cho dd. Có cách nào tắt đi ko bác chủ?

iMovies

Active Member

Mỗi lần chạy là phần mềm lại báo: đây là phiên bản cho smart TV và đề nghị tải bản cho dd. Có cách nào tắt đi ko bác chủ?

Bản cập nhật tới sẽ fix lỗi này nhé bác. Tại bác đang đùng điện thoại hoặc đang dùng box có độ phân giải thấp nên mới ra thông báo đó

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Thông báo Boba TV nay đã hỗ trợ cho người dùng Android TV tải trực tiếp từ Google PLay

Bản cập nhật tới sẽ fix lỗi này nhé bác. Tại bác đang đùng điện thoại hoặc đang dùng box có độ phân giải thấp nên mới ra thông báo đó

Hic, con Shield và Amazon Fire TV 4k có đưa vào nhóm có độ phân giải thấp không bác?:p

HNT24681

Well-Known Member

Em đang dùng trên 2 thiết bị đều bị hiện tượng này. Một là sony W800C; 1 là HiMedia Q10IV, 2 cái này có bị coi là thấp ko bác :(

vanninhthuan119

Well-Known Member

Em đang dùng trên 2 thiết bị đều bị hiện tượng này. Một là sony W800C; 1 là HiMedia Q10IV, 2 cái này có bị coi là thấp ko bác :(

Cũng chắc không luôn đó:((........

HNT24681

Well-Known Member

Có cái này cũng tiện, có thể tìm phim theo nhiều tiêu chí khác nhau; giờ có tí tuổi rồi nên toàn thích xem TM thôi, đọc PD mỏi mắt lắm :D
Tuy ko có tài khoản nhưng lại có VIP Fshare nên vẫn chiến tốt :D

iMovies

Active Member

Đã fix cái thông báo đang dùng điện thoại rồi nhé mấy bác. Nó chỉ hỏi lần đầu thôi nếu các bác nhấn hủy thì nó không Show nữa. Còn mấy con Q10 với Shield vẫn ra thông báo điện thoại là do trên Google Play xem các loại Box là tablet hoặc điện thoại hết trừ hãng Minix thì nó mới xem là độ phân giải Tivi. Nên cái đoạn check đó chạy đúng trên mấy box minix.
Nguyên nhân là trên google play một số người dùng điện thoại tải app Boba TV mà không tải App Phone. Họ comment là thiết kế không tốt nên thêm cái đó vào để những người dùng điện thoại chuyển qua dùng app Boba Phone để có giao diện dễ sử dụng hơn.
Nhầm lẫn này cũng không ảnh hưởng mấy các bác cứ tải bản cập nhật về nếu có thông báo hỏi thì nhấn hủy là được. Lần sau nó không hỏi nữa.

manhhung1420

Active Member

Thông báo vẫn hiện trên tivi android bác ạ, lần nào bật lên cũng có

Ms LanVP

Chất lượng HD thế nào? có lên được Full HD ko bác?

Bên trên