Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

0joro0

Huyền Thoại
Ý anh Tân hay quá. Vote cho ý này.
Em là sinh viên nè! Vậy thì đỡ quá. hehe. Có cần photo thẻ sv ko anh? :D

hbinhlove2003

Well-Known Member
- Tán thành ý kiến bác Tân 2 tay. Và 1 vấn đề này em xin nhắc lại cho các bác là AE trong hội chơi với nhau vui vẻ hòa đồng, mượn các thiết bị của nhau như HDD,Dock,Cáp v.v... Tuyệt đối không hỏi mượn tiền của nhau để sử dụng vào mục đích cá nhân để tránh làm mất hòa khí và sự tin tưởng nhau, mọi chuyện phát sinh giữa 2 bên trong hội sẽ ko đứng ra giải quyết. Nếu anh chị em nào trong hội phát hiện sớm thì hãy thông báo cho mình qua DTDD hoặc pm trên diễn đàn để kịp thời cảnh báo.

- Em đang ghi nhận ý kiến tất cả anh em để tạo ra 1 nội quy & quy chế hoạt động rõ ràng sắp tới.

ducphu

Well-Known Member
Theo nhất trí của đại đa số thành viên nên thu quỹ hội, thu tháng 1 lần 80.000. Đối với người siêng đi off thì mức thu này là bình thường rồi, nhưng những người ít đi off thì có phần thiệt thòi (không được bốc thăm giải thưởng này nọ) cộng với khoảng thu như vậy nên dễ bị ngợp (nếu 1, 2 tháng không đi, tháng thứ 3 chắc trốn luôn :D). Nên em xin góp chút ý nho nhỏ để BĐH tổng hợp các ý kiến rồi ra thông báo chính thức.

- Hội HDSG thu quỹ theo kiểu sinh hoạt trước, thu quỹ sau. Thu vào ngày CN cuối tháng, nếu ngày đó không đi off thì thu vào các ngày CN sau. VD cuối tháng 9 đầu tháng 10 là thu quỹ của tháng 9.
- Mức thu: Căn cứ vào số lần đi off điểm danh hàng tuần, nếu trong tháng:
+ Ai đi off từ 2 lần trở lên: Thu 80.000 đ/người.
+ Ai đi off 0 hoặc 1 lần: Thu 40.000 đ/người.
* Riêng sinh viên thì ưu đãi 50% mức thu trên, tức là 40.000 đ/tháng nếu đi 2 lần trở lên, 20.000 đ/tháng nếu chỉ đi 0 đến 1 lần.

Nếu tháng nào thành viên nào chưa đóng thì cộng dồn cho tháng sau.

Em nghĩ cách thu này nó linh động và thành viên ít đi ốp sẽ không bị ngộp khi quay trở lại sinh hoạt. Thành viên mới đi off 1 lần kiểu dự khán, tham quan cũng không thu.
Mình cũng tán thành ý kiến này của bác Tân, nhưng có điều sẽ hơi rắc rối cho thủ quỹ (phải xem sổ sách để phân loại). Nếu Hội mình cảm thấy thu quỹ 80.000đ/tháng, không được ổn với tất cả thành viên, thì cứ thu theo kiểu cũ, mình thấy vẫn hợp lý!

Mình xin góp ý thêm: Khi thành viên HDSG đến off, nên đến nơi người thu tiền quỹ, đóng tiền quỹ, (vào sổ) coi như điểm danh luôn, đỡ tốn thời gian bác Bình điểm danh rồi còn phải đi thu tiền. Tốt nhất là làm 1 file ( excel chẳng hạn), ai đến, dò danh sách, click 1 phát là xong. File này sẽ thể hiện: Số lượng thành viên, số TV đi off trong ngày, trong tháng, số tiền quỹ thu được, v.v ...

delldell

Well-Known Member
Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Mình thì ý kiến thế này:
Những thành viên đóng góp cho quỹ hội là những người đã hiểu được nghĩa vụ và quyền lợi của mình trong hội. Và đó là những thành viên tích cực tham gia off hàng tuần. Vì 1 lý do bất khả người ta thỉnh thoảng mới vắng mặt thôi, nên thu quỹ 1 lần/1 tháng vào ngày đầu tháng, và mức thu 80k là hợp lý nhất, SV thì 40k. (sẽ chẳng có ai bị ngợp như chú Tân nói đâu)
Còn những ai đi off kiểu dự khán 1 tháng mới đi một lần thì không cần thu và dĩ nhiên họ cũng không có quyền lợi gì.
Những thành viên đi off từ lần thứ hai thì kêu gọi đóng quỹ để có nghĩa vụ và quyền lợi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

qdangnhat

Well-Known Member
Theo nhất trí của đại đa số thành viên nên thu quỹ hội, thu tháng 1 lần 80.000. Đối với người siêng đi off thì mức thu này là bình thường rồi, nhưng những người ít đi off thì có phần thiệt thòi (không được bốc thăm giải thưởng này nọ) cộng với khoảng thu như vậy nên dễ bị ngợp (nếu 1, 2 tháng không đi, tháng thứ 3 chắc trốn luôn :D). Nên em xin góp chút ý nho nhỏ để BĐH tổng hợp các ý kiến rồi ra thông báo chính thức.

- Hội HDSG thu quỹ theo kiểu sinh hoạt trước, thu quỹ sau. Thu vào ngày CN cuối tháng, nếu ngày đó không đi off thì thu vào các ngày CN sau. VD cuối tháng 9 đầu tháng 10 là thu quỹ của tháng 9.
- Mức thu: Căn cứ vào số lần đi off điểm danh hàng tuần, nếu trong tháng:
+ Ai đi off từ 2 lần trở lên: Thu 80.000 đ/người.
+ Ai đi off 0 hoặc 1 lần: Thu 40.000 đ/người.
* Riêng sinh viên thì ưu đãi 50% mức thu trên, tức là 40.000 đ/tháng nếu đi 2 lần trở lên, 20.000 đ/tháng nếu chỉ đi 0 đến 1 lần.

Nếu tháng nào thành viên nào chưa đóng thì cộng dồn cho tháng sau.

Em nghĩ cách thu này nó linh động và thành viên ít đi ốp sẽ không bị ngộp khi quay trở lại sinh hoạt. Thành viên mới đi off 1 lần kiểu dự khán, tham quan cũng không thu.

QUỸ HỘI DÙNG VÀO NHỮNG MỤC ĐÍCH CHUNG NÊN TẤT CẢ NHỮNG THÀNH VIÊN ĐỀU CÓ NGHĨA VỤ NHƯ NHAU (TẤT NHIÊN LÀ TRỪ NHỮNG EM SINH VIÊN RA) VÌ QUYỀN LỢI NHƯ NHAU. DỰA VÀO SỐ LẦN ĐI OFF TRONG THÁNG SẼ GÂY THIỆT THÒI CHO ĐA SỐ ANH EM - NHỮNG THÀNH VIÊN TÍCH CỰC THAM GIA THƯỜNG XUYÊN. NHỮNG NGƯỜI ÍT THAM GIA KHÔNG THỂ COI LÀ THIỆT THÒI VÌ HỌ VẪN ĐƯỢC NHỮNG QUYỀN LỢI NHƯ TRÊN MÀ. NẾU THẤY MỨC THU 80000 /THÁNG LÀ NHIỀU THÌ GIẢM XUỐNG 50000 / THÁNG.

HOẶC CÁCH KHÁC: CÓ HAI MỨC THU NHƯ TRÊN NHƯNG KHÔNG DỰA VÀO SỐ LẦN ĐI OFF MÀ GẮN VỚI QUYỀN LỢI CỦA THÀNH VIÊN. NHỮNG NGƯỜI ÍT THAM GIA OFFLINE CÓ THỂ ĐÓNG TIỀN ÍT HOẶC THẬM CHÍ KHÔNG ĐÓNG TIỀN QUỸ VÀ ĐƯƠNG NHIÊN HỌ CHỈ ĐƯỢC NHỮNG QUYỀN LỢI TỐI THIỂU NÀO ĐÓ MÀ THÔI.

ĐI NHIỀU ĐÓNG NHIỀU, ĐI ÍT ĐÓNG ÍT SẼ TRỞ LẠI TÌNH TRẠNG BẤT HỢP LÝ NHƯ HIỆN NAY.

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

QUỸ HỘI DÙNG VÀO NHỮNG MỤC ĐÍCH CHUNG NÊN TẤT CẢ NHỮNG THÀNH VIÊN ĐỀU CÓ NGHĨA VỤ NHƯ NHAU (TẤT NHIÊN LÀ TRỪ NHỮNG EM SINH VIÊN RA) VÌ QUYỀN LỢI NHƯ NHAU. DỰA VÀO SỐ LẦN ĐI OFF TRONG THÁNG SẼ GÂY THIỆT THÒI CHO ĐA SỐ ANH EM - NHỮNG THÀNH VIÊN TÍCH CỰC THAM GIA THƯỜNG XUYÊN. NHỮNG NGƯỜI ÍT THAM GIA KHÔNG THỂ COI LÀ THIỆT THÒI VÌ HỌ VẪN ĐƯỢC NHỮNG QUYỀN LỢI NHƯ TRÊN MÀ. NẾU THẤY MỨC THU 80000 /THÁNG LÀ NHIỀU THÌ GIẢM XUỐNG 50000 / THÁNG.

HOẶC CÁCH KHÁC: CÓ HAI MỨC THU NHƯ TRÊN NHƯNG KHÔNG DỰA VÀO SỐ LẦN ĐI OFF MÀ GẮN VỚI QUYỀN LỢI CỦA THÀNH VIÊN. NHỮNG NGƯỜI ÍT THAM GIA OFFLINE CÓ THỂ ĐÓNG TIỀN ÍT HOẶC THẬM CHÍ KHÔNG ĐÓNG TIỀN QUỸ VÀ ĐƯƠNG NHIÊN HỌ CHỈ ĐƯỢC NHỮNG QUYỀN LỢI TỐI THIỂU NÀO ĐÓ MÀ THÔI.

ĐI NHIỀU ĐÓNG NHIỀU, ĐI ÍT ĐÓNG ÍT SẼ TRỞ LẠI TÌNH TRẠNG BẤT HỢP LÝ NHƯ HIỆN NAY.

=D>=D>=D>=D>=D>=D> :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

genzo1984

Well-Known Member

- em nhiệt liệt tán thành ý của bác Quang, cứ thu công bằng cho tất cả các thành viên trong hội (SV giảm 50%).
- Vào đầu tháng, BĐH thông báo những sự kiện cần chi tiêu trong tháng để anh em biết và có ý kiến, những sự kiện bất thường thì BĐH thông báo trên diễn đàn hoặc vào kỳ off mỗi tuần (tùy mức độ cấp thiết)
- em có ý kiến thế này, vào dịp sinh nhật hội HD ở các địa phương khác, hội của ta nên tặng 1 lãng hoa để bày tỏ tình cảm ==> thắt chặt tình cảm hội HD các địa phương và nâng tầm hội HDSG lên:-bd

aliasleo7

Member
Re: Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Em góp ý như thế lày:
Topic chào ngày mới mỗi ngày có rất rất nhiều cm. Cho nên mỗi lần off 9g mà đăng hình muốn kiếm cũng rất khó. Hay là mình ko tạo ra 1 topic chuyên post những hình ảnh của tất cả các buổi off vào chung, như vậy mình kiếm và xem cũng dể hơn rất nhiều. Em xin hết. :D

cách đây khoảng 2 tháng em cũng có ý kiến giống chú Thắng nè
em muốn mình tạo 1 topic tên là: thư viện hình ảnh, chuyên lưu hình ảnh của các buổi off của hội
em nghĩ hình ảnh lưu thì ngày càng nhiều nên đây là việc mình làm càng sớm càng tốt, để sau này nhìn thấy nhiều hình quá cũng ngán lắm. bác Tân và bác Luật phụ trách topic này là hợp lý nhất các bác nhỉ

Chú Tân tolydieu đã có topic "HDSG qua vài con số và sự kiện đáng nhớ" đã ghi lại tất cả các buổi off từ khi thành lập hội đến nay rồi mà!

Em giơ tay ủng hộ 2 tay 2 chân với ý kiến của anh. hehe

2 bác có ý khá hay.
Cũng trùng với suy nghĩ của 2 bác nên mình đã tạo topic: http://www.hdvietnam.com/diendan/55-sai-gon/408901-hd-sai-gon-qua-vai-con.html
Hiện tại thì mình tạm liệt kê tổng kết lại những cái cơ bản nhất, có đường link đến topic gốc nếu muốn xem thêm. (Do từ trước giờ chưa viết nên phải tóm tắt thôi).
Sau này hàng tuần nếu có thời gian thì cứ mỗi tuần cập nhật 1 lần. Kết hợp ý tưởng 2 bác nên tối nay về mình viết chi tiết + hình ảnh thêm chút nữa cho nó sinh động hơn.

dạ ý của em là có thêm hình ảnh của tất cả các lần off, cái này bác Luật còn lưu đầy đủ nè

Thanks all :x

Các bác yên tâm là sẽ có topic tổng hợp hình ảnh offline, giao lưu,... của ae HDSG.
Dạo này em bận nên chưa có thời gian tạo topic đc. Hẹn các bác qua đầu tháng 9 này nhé :)

truonghd

Well-Known Member

Ờ vậy thì thu cho nó có quỹ hội, có gì thì xuất tiền quỹ ra thôi,

tonytruong

Super Moderators
Re: Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Thanks all :x

Các bác yên tâm là sẽ có topic tổng hợp hình ảnh offline, giao lưu,... của ae HDSG.
Dạo này em bận nên chưa có thời gian tạo topic đc. Hẹn các bác qua đầu tháng 9 này nhé :)

Mong em sớm thực hiện Topic này cho phù hợp up hình ảnh,để AE còn học hỏi em về Nhiếp Ảnh nữa chứ :))

hbinhlove2003

Well-Known Member
Góp ý tế nhị với các bác chút nha: Do tình hình hiện nay offline quá hot quá vui nên kéo dài tăng 3,4,5 các bác ko nên post các hình nhạy cảm & bàn về các chuyên "ấy" trong topic của Hội làm mất đi tính chất ban đầu của hội để ko vi phạm nội quy của diễn đàn. Mong anh em hợp tác và ko quên nhiệm vụ, nếu có bài post ko hợp lệ sẽ xóa ko báo trước.Thank all

explorer

Well-Known Member

Bây giờ mình thấy như vầy : Phải có quy định rõ ràng về việc hình ảnh nào được và không được phép đưa lên diễn đàn.

1- Theo ý kiến riêng của mình, những hình được đưa lên là những hình tương đương (về độ thừa thiếu vải) với những hình đã được phổ biến công khai trên các phương tiện thông tin đại chúng, được Chính phủ VN cho phép xuất bản như sách, báo, tạp chí, truyền hình ... Mình thấy các hình Anh Trường post vừa rồi cũng đầy rẫy trên các tạp chí Phụ Nữ, Người Mẫu, Người Đẹp (Nếu cần explorer sẽ đưa ra vài cuốn) mà ai cũng có thể mua và coi được. Và đây cũng là những hình ảnh rất phổ biến ngoài đời thật, thấy rất nhiều trên đường phố Sài Gòn. Chỉ không được post những hình ảnh nơi kín đáo, hoặc công cộng nhưng mang tính đặc thù như bãi biển, hồ bơi ... Nếu thấy chưa đủ cụ thể, có thể đưa ra 1 hình "mẫu" : nếu "nhiều vải" hơn thì được. "ít vải" hơn thì bị xóa

2- Phải có quy định Mod nào sẽ kiểm duyệt vấn đề này và có quyền xóa bài. Để tránh tình trạng có ai đó muốn "ra oai", "chứng tỏ quyền lực". Theo ý kiến của mình thì nên là Bình và Tân

Chứ mình thấy nếu quá khắt khe, thì hóa ra nơi đây là dành cho trẻ em, hoặc cho các nhà tu hành sao. Thế thì còn gì là vui, là relax nữa ? Bỏ thời gian lên diễn đàn để đọc và comment, mà lúc nào cũng có cảm giác có vài anh cảnh sát đang canh , thì ra ghế salon đàng kia mà coi phim HD cho rồi

Đây chỉ là ý kiến riêng của explorer. Anh em, nhất là Ban Điều Hành, cho ý kiến bổ sung

love_yejin

Huyền Thoại

Chỉ không được post những hình ảnh nơi kín đáo, hoặc công cộng nhưng mang tính đặc thù như bãi biển, hồ bơi ... Nếu thấy chưa đủ cụ thể, có thể đưa ra 1 hình "mẫu" : nếu "nhiều vải" hơn thì được. "ít vải" hơn thì bị xóa

2- Phải có quy định Mod nào sẽ kiểm duyệt vấn đề này và có quyền xóa bài. Để tránh tình trạng có ai đó muốn "ra oai", "chứng tỏ quyền lực". Theo ý kiến của mình thì nên là Bình và Tân

1. Hình bikini cũng k sao đâu a, nhưng nó phải mang tính giải trí, (như mấy hình của a ở las vegas e rất thích) k nên post những hình mang tính gợi dục (dù nó chẳng hở chút nào) và thể hiện sự ăn chơi lên đây (up hình ae off chai tăng 2 là được), đừng đưa hình gái, hàng ... lên, gây phản cảm cho người đọc.
2. Hok phải xóa hình là muốn ra oai gì đâu a, hok mod nào trên này có kiểu đó đâu, box HDSG này chỉ có 2 người được quyền xóa bài là Bình và Tieubaocaca, mà thường xuyên là Bình chứ Tieubaocaca ít khi nào vào, mọi việc làm cũng chỉ để giữ hình ảnh đẹp của hội HDSG trong mắt các hội khác và ae trên diễn đàn này.
Cuối cùng xin góp chút ý nho nhỏ là ae vui chơi thoải mái nhưng có điểm dừng ạ, có nói gì sai sót thì xin mấy a bỏ qua cho.

genzo1984

Well-Known Member

em ủng hộ ý kiến của anh Đức, có tiêu chuẩn cụ thể thì anh em biết đường mà tính

truonghd

Well-Known Member
Ủa mà Moc Tieubaocaca là ai vậy, sao mình k thấy vào đây ha, quản lý mà,

minhtuantkh

•Hội trưởng: Chịu trách nhiệm chung trong việc điều hành mọi hoạt động của Hội: Công tác phong trào, phát triển và xây dựng Hội; Công tác đối nội, đối ngoại; Công tác nhân sự, tài chính; Công tác quản lý, điều hành Box.

•Hội phó: Phụ trách các công việc về kỹ thuật, công nghệ và nghiệp vụ chuyên môn.

Em có chút ý kiến về chức năng của BĐH thế này:
Nếu theo nội dung trên thì gần như All công việc sẽ do hội trưởng trực tiếp xử lý còn phần việc của hội phó xem ra khá chung chung đơn giản, trong khi đó vấn đề chuyên môn kỹ thuật chủ yếu là anh em trong hội cùng chia sẻ hỗ trợ lẫn nhau.
Gần đây ai cũng thấy sự năng nổ tháo vát điều hành của hội phó ( anh Dân ) là hết sức quan trọng, đặc biệt những khi hội trưởng vắng mặt. Vậy BĐH nên xem xét và phân công lại trách nhiệm cho hội phó cho đúng với thực tế.
p/s: trong Nội Quy em cũng chưa thấy nói ai là người quản lý các thiết bị dùng chung của hội ( để khi cần thành viên có thể liên lạc mượn hoặc hỗ trợ )

Chỉnh sửa lần cuối:

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

•Hội trưởng: Chịu trách nhiệm chung trong việc điều hành mọi hoạt động của Hội: Công tác phong trào, phát triển và xây dựng Hội; Công tác đối nội, đối ngoại; Công tác nhân sự, tài chính; Công tác quản lý, điều hành Box.

•Hội phó: Phụ trách các công việc về kỹ thuật, công nghệ và nghiệp vụ chuyên môn.

Em có chút ý kiến về chức năng của BĐH thế này:
Nếu theo nội dung trên thì gần như All công việc sẽ do hội trưởng trực tiếp xử lý còn phần việc của hội phó xem ra khá chung chung đơn giản, trong khi đó vấn đề chuyên môn kỹ thuật chủ yếu là anh em trong hội cùng chia sẻ hỗ trợ lẫn nhau.
Gần đây ai cũng thấy sự năng nổ tháo vát điều hành của hội phó ( anh Dân ) là hết sức quan trọng, đặc biệt những khi hội trưởng vắng mặt. Vậy BĐH nên xem xét và phân công lại trách nhiệm cho hội phó cho đúng với thực tế.
p/s: trong Nội Quy em cũng chưa thấy nói ai là người quản lý các thiết bị dùng chung của hội ( để khi cần thành viên có thể liên lạc mượn hoặc hỗ trợ )

bác Tuấn lo quản lý thiết bị dùng chung , bác nêu ra đưa cho bac làm luôn ...hahahaa

minhtuantkh

Re: Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

bác Tuấn lo quản lý thiết bị dùng chung , bác nêu ra đưa cho bac làm luôn ...hahahaa
Chỉ nên là người trong BĐH của hội thôi bác, với lại em lu xu bu không thường đi off nên dễ phạm tội " lợi dụng...chiếm đoạt tài sản.." lắm :D
p/s: giật mình vì tưởng bác là thành viên CN9H đấy!

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Chỉ nên là người trong BĐH của hội thôi bác, với lại em lu xu bu không thường đi off nên dễ phạm tội " lợi dụng...chiếm đoạt tài sản.." lắm :D
p/s: giật mình vì tưởng bác là thành viên CN9H đấy!

Bác ấy góp ý ấy mà ^#(^

Bên trên