Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

truonghd

Well-Known Member
Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Thì hôm nay các bác cho luôn ý kiến rồi , thông báo đến a e trong hội luôn
Nói chung nhiều người thì công việc nhẹ nhàng hơn , đôi khi người này rãnh người kia bận còn có thời gian để lo

explorer

Well-Known Member

Nên thêm Bác Tân tolydieu vào BĐH của Hội như đề xuất của Anh Dân, vì công việc của BĐH là tự nguyện, "phi lợi nhuận", nên phải thoải mái, ít áp lực. Nhiều người để san sẻ công việc cho nhau

Với lại Hội HDSAIGON sẽ còn phát triển thêm nhiều thành viên mới, nhiều hoạt động mới trong tương lai, chứ đâu phải chỉ dừng ở mức như thế này mãi đâu. Thêm Bác Tân vào BĐH ngay từ bây giờ là hợp lý, và cũng xứng đáng với nhiều đóng góp của Bác Tân cho Hội từ trước đến nay

delldell

Well-Known Member

Hello!Chú Đức dậy sớm thế, mới mở mắt đã cmt góp ý rồi!? qua "chào ngày mới" chào ae cái.

truonghd

Well-Known Member

Nên thêm Bác Tân tolydieu vào BĐH của Hội như đề xuất của Anh Dân, vì công việc của BĐH là tự nguyện, "phi lợi nhuận", nên phải thoải mái, ít áp lực. Nhiều người để san sẻ công việc cho nhau

Với lại Hội HDSAIGON sẽ còn phát triển thêm nhiều thành viên mới, nhiều hoạt động mới trong tương lai, chứ đâu phải chỉ dừng ở mức như thế này mãi đâu. Thêm Bác Tân vào BĐH ngay từ bây giờ là hợp lý, và cũng xứng đáng với nhiều đóng góp của Bác Tân cho Hội từ trước đến nay
Hôm qua chưa đủ đô hay sao mà sáng sớm làm dữ vậy a Đức, thì giờ chờ a e chủ nhật tới cho ý kiến chính thức, nói ra luôn, cho nó tý máu lửa, sẳn kêu bác Tân rửa chức luôn cho nó vẹn đôi đường ~X(

tolydieu

Như em đã nói ở bài trước, cứ để như vậy là tốt nhất, hơn nữa còn nhiều người xứng đáng hơn em. Riêng em thì có mang chức và không mang chức thì vẫn tình nguyện góp công sức bé nhỏ như từ trước đến nay thôi à. Chuyển chủ đề khác các bác nhé.

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Như em đã nói ở bài trước, cứ để như vậy là tốt nhất, hơn nữa còn nhiều người xứng đáng hơn em. Riêng em thì có mang chức và không mang chức thì vẫn tình nguyện góp công sức bé nhỏ như từ trước đến nay thôi à. Chuyển chủ đề khác các bác nhé.

No! Nếu chú tân không nhận thì .....không chuyển chủ đề :))

genzo1984

Well-Known Member

lần off tới anh em mình sẽ biểu quyết thống nhất bác Tân vào trong Ban Điều Hành nhé các bác

delldell

Well-Known Member

lần off tới anh em mình sẽ biểu quyết thống nhất bác Tân vào trong Ban Điều Hành nhé các bác

Lần tới mình sẽ biểu quyến tăng thêm nhân sự trong BĐH, xong BĐH sẽ họp để phân công cụ thể nhiệm vụ từng người.

genzo1984

Well-Known Member

Lần tới mình sẽ biểu quyến tăng thêm nhân sự trong BĐH, xong BĐH sẽ họp để phân công cụ thể nhiệm vụ từng người.
bác 5 có quyết định quá chính xác

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Thùng thư của Hội HD Sài Gòn: Nơi nhận những góp ý chân thành.

Lần tới lâu quá vậy 2 tuần chứ . Làm cái Off chui đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeê .

genzo1984

Well-Known Member

mới đầu tuần mà bác Lộc đã phát hiệu lệnh rồi, hôm qua uống chưa đã phải k bác

genzo1984

Well-Known Member

2/9 đi chơi hết rồi anh Trường ơi, qua lễ gặp lại

0joro0

Huyền Thoại
Em góp ý như thế lày:
Topic chào ngày mới mỗi ngày có rất rất nhiều cm. Cho nên mỗi lần off 9g mà đăng hình muốn kiếm cũng rất khó. Hay là mình ko tạo ra 1 topic chuyên post những hình ảnh của tất cả các buổi off vào chung, như vậy mình kiếm và xem cũng dể hơn rất nhiều. Em xin hết. :D

genzo1984

Well-Known Member

cách đây khoảng 2 tháng em cũng có ý kiến giống chú Thắng nè
em muốn mình tạo 1 topic tên là: thư viện hình ảnh, chuyên lưu hình ảnh của các buổi off của hội
em nghĩ hình ảnh lưu thì ngày càng nhiều nên đây là việc mình làm càng sớm càng tốt, để sau này nhìn thấy nhiều hình quá cũng ngán lắm. bác Tân và bác Luật phụ trách topic này là hợp lý nhất các bác nhỉ

delldell

Well-Known Member

Em góp ý như thế lày:
Topic chào ngày mới mỗi ngày có rất rất nhiều cm. Cho nên mỗi lần off 9g mà đăng hình muốn kiếm cũng rất khó. Hay là mình ko tạo ra 1 topic chuyên post những hình ảnh của tất cả các buổi off vào chung, như vậy mình kiếm và xem cũng dể hơn rất nhiều. Em xin hết. :D

cách đây khoảng 2 tháng em cũng có ý kiến giống chú Thắng nè
em muốn mình tạo 1 topic tên là: thư viện hình ảnh, chuyên lưu hình ảnh của các buổi off của hội
em nghĩ hình ảnh lưu thì ngày càng nhiều nên đây là việc mình làm càng sớm càng tốt, để sau này nhìn thấy nhiều hình quá cũng ngán lắm. bác Tân và bác Luật phụ trách topic này là hợp lý nhất các bác nhỉ

Chú Tân tolydieu đã có topic "HDSG qua vài con số và sự kiện đáng nhớ" đã ghi lại tất cả các buổi off từ khi thành lập hội đến nay rồi mà!

tolydieu

2 bác có ý khá hay.
Cũng trùng với suy nghĩ của 2 bác nên mình đã tạo topic: http://www.hdvietnam.com/diendan/55-sai-gon/408901-hd-sai-gon-qua-vai-con.html
Hiện tại thì mình tạm liệt kê tổng kết lại những cái cơ bản nhất, có đường link đến topic gốc nếu muốn xem thêm. (Do từ trước giờ chưa viết nên phải tóm tắt thôi).
Sau này hàng tuần nếu có thời gian thì cứ mỗi tuần cập nhật 1 lần. Kết hợp ý tưởng 2 bác nên tối nay về mình viết chi tiết + hình ảnh thêm chút nữa cho nó sinh động hơn.

genzo1984

Well-Known Member

Chú Tân tolydieu đã có topic "HDSG qua vài con số và sự kiện đáng nhớ" đã ghi lại tất cả các buổi off từ khi thành lập hội đến nay rồi mà!
dạ ý của em là có thêm hình ảnh của tất cả các lần off, cái này bác Luật còn lưu đầy đủ nè

tolydieu

Theo nhất trí của đại đa số thành viên nên thu quỹ hội, thu tháng 1 lần 80.000. Đối với người siêng đi off thì mức thu này là bình thường rồi, nhưng những người ít đi off thì có phần thiệt thòi (không được bốc thăm giải thưởng này nọ) cộng với khoảng thu như vậy nên dễ bị ngợp (nếu 1, 2 tháng không đi, tháng thứ 3 chắc trốn luôn :D). Nên em xin góp chút ý nho nhỏ để BĐH tổng hợp các ý kiến rồi ra thông báo chính thức.

- Hội HDSG thu quỹ theo kiểu sinh hoạt trước, thu quỹ sau. Thu vào ngày CN cuối tháng, nếu ngày đó không đi off thì thu vào các ngày CN sau. VD cuối tháng 9 đầu tháng 10 là thu quỹ của tháng 9.
- Mức thu: Căn cứ vào số lần đi off điểm danh hàng tuần, nếu trong tháng:
+ Ai đi off từ 2 lần trở lên: Thu 80.000 đ/người.
+ Ai đi off 0 hoặc 1 lần: Thu 40.000 đ/người.
* Riêng sinh viên thì ưu đãi 50% mức thu trên, tức là 40.000 đ/tháng nếu đi 2 lần trở lên, 20.000 đ/tháng nếu chỉ đi 0 đến 1 lần.

Nếu tháng nào thành viên nào chưa đóng thì cộng dồn cho tháng sau.

Em nghĩ cách thu này nó linh động và thành viên ít đi ốp sẽ không bị ngộp khi quay trở lại sinh hoạt. Thành viên mới đi off 1 lần kiểu dự khán, tham quan cũng không thu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên