Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

loiruot

Well-Known Member
Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Bác White mấy tập đầu nhìn hiền lành tội nghiệp vậy mà càng về sau.....híc. Chỉ thấy tội nghiệp ku Pinkman bị ông White ông ấy xỏ mũi liên tục, mãi đến SS3 này, sau khi em người yêu chết mới khôn ra được tý. Bác White càng ngày càng điên cuồng. Nhưng không phim này mình nể nhất tay bán gà rán, bao nhiêu là âm mưu, lật đổ được bọn Mễ rồi độc quyền đá xanh, chơi thân với Cảnh sát vậy mà không ai biết ổng mới là trùm ma túy, đã là tội phạm thì phải học tập cha này
Em với gấu nhà em coi phim này mà gấu cứ chập lưỡi, khâm phục tay gà rán này bác ah. Một phòng chế đá chuyên biệt, cực ký lợi hại nhưng em thấy ông White ở phần 3 này cũng không kém. Nhớ lúc cộng sự của White là một tay thạc sỹ hóa hoc gì gì đó mà tay gà rán đưa vào để học hỏi(vì chả biết Mr White sẽ tiêu), nhưng Mr white nhận ra ngay, mẻ đá đầu tiên thành bùn. Nhờ đó mà tay gà rán mới tìm cách khử bọn mể kia để mr white sống!!![-O<

Vượt ngục phần 1 còn tạm được dù có nhiều chi tiết phi logic và khiên cưỡng, sang phần 2 thì em xem được mấy episode đầu là nuốt không trôi vì có quá nhiều sạn. Không hiểu sao nhiều người thích nó thế, chắc em ngu không thấy được cái hay.
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn, phần 1 của PB khá hay và điểm số 8.6 trên imdb mình nghĩ là cho phần 1. Các phần sau quá phi lý, rất nhiều sạn, diễn biến câu chuyện dài dòng và cứ quanh quẩn quanh chuyện người thân bị bắt làm con tin -> bị ép buộc phải làm việc này việc kia -> giải cứu -> rồi người thân khác lại bị bắt làm con tin -> rồi lại giải cứu -> ..
Vài nhận xét cá nhân vậy thôi, việc cảm nhận một bộ phim là hay hay dở còn tùy thuộc vào từng người nữa, mà cái này thì có rất nhiều người không giống nhau.
Game of Thrones là một phim rất hay rất đáng xem của HBO, đang chiếu đến S02E06. Xem phim này có gần như đầy đủ các cung bậc cảm xúc và mình nghĩ điểm số 9.4 trên imdb (có lẽ là cao nhất trong các bộ phim truyền hình) cho phim này là hoàn toàn xứng đáng.

Bo0Bo0

Pb chỉ hay ở phần 1 thôi
Phần2-3-4 kéo dài nhàm lắm.mình xem vì lúc đó xem SS1 phê quá,ra chả nhẽ k xem tiếp
SS1 đúng là best choice cho ai mới tập xem seri phim truyền hình Mỹ
Dạo này đang theo dõi Game of Throne-đỉnh lắm

loiruot

Well-Known Member

Nhờ cái topic này mà mình biết được nhiều series đỉnh chưa xem!!!

nvqhaiduong

Well-Known Member

Pb chỉ hay ở phần 1 thôi
Phần2-3-4 kéo dài nhàm lắm.mình xem vì lúc đó xem SS1 phê quá,ra chả nhẽ k xem tiếp
SS1 đúng là best choice cho ai mới tập xem seri phim truyền hình Mỹ
Dạo này đang theo dõi Game of Throne-đỉnh lắm
Cảm ơn bác đã cho vài lời nhận xét, tình hình này em phải kéo Game of Throne về ngâm cứu xem sao!

DungScofield

Game of Throne phải xem hẳn ss mới hay, ss2 ra đến t6 rồi thì phải mình đợi ra hết hẳn ss2 rồi mới xem. Phim này phải xem nguyên hẳn 1 ss mới thấy hết đc cái hay tuyệt của nó.:-bd
Cảm ơn bác đã cho vài lời nhận xét, tình hình này em phải kéo Game of Throne về ngâm cứu xem sao!

loiruot

Well-Known Member

Các bác làm em "nóng nòng" quá. Đang Breaking bad, Home Land còn chưa xong giờ tới Game of Throne nữa!

C00lA1r

Game of Throne phải xem hẳn ss mới hay, ss2 ra đến t6 rồi thì phải mình đợi ra hết hẳn ss2 rồi mới xem. Phim này phải xem nguyên hẳn 1 ss mới thấy hết đc cái hay tuyệt của nó.:-bd
Bác giống em. Hehe. Phim này như kiểu thời Đông Chu Liệt Quốc ấy :))
Mặc dù em cũng sốt ruột muốn xem GoT ss2 lắm rồi nhưng vẫn đợi cho ra hết xem 1 lần luôn.

Sắo chiến hết 10 season Smallville , nghe nhiều người khen Prison Break quá . Chắc kiếm bộ này về xem mới được .

wallexpert

Cám ơn các bác trong này tư vấn, nhờ thế mà mình biết được nhiều bộ phim truyền hình hay mà chưa được xem bao giờ :D

inthedarkx

sao k thấy ai nhắc đến Nikita nhỉ? e là e rất thích xem thể loại con gái hành động :X:X :))

cong_audio

xem thử bộ 13 tên cướp thế kỉ coi :D

Oriental_Noodle

Active Member

comedy thì các bác coi South Park kia, 16 seasons rồi coi cười bể bụng. Ở VN đường toàn gặp fan của Prison Break. Còn rất nhiều phim hay nữa nhé các bác. Các fim e thích:
- Action: 24, The Shield, The Wire, Game of Thrones
- Thriller: Dexter, Breaking Bad
- Vụ án: NCIS, Criminal Minds
- Sitcom: Friends, How I met your mother, Big Bang Theory.

Các bác cứ lựa phim của HBO chiếu, đa số là fim hay :)

sim-ba

Mới đầu cũng nghĩ như bạn nhưng sau khi xem Breaking Bad thì mình thấy Vượt Ngục chưa phải là đỉnh.
OK với Bác nay

bububeobu

Member

Đúng là PB khiến người xem có cảm giác gay cấn, hồi hộp, mong chờ xem tập sau diễn biến như thế nào...
Gần đây mình vừa xem xong SS1 và SS2 của Game of Thones, công nhận là rất hay. Mặc dù trước đó mình không thích thể loại phim cổ trang tí nào, lại còn dài tập nữa chứ... Nhưng đc vài tập thì mình mê như điếu đổ, xem 1 lèo hết SS1 và sau đó là mong chờ SS2. SS2 của GOT mới đc khởi chiếu cách đây k lâu. Lại phải chờ đến tận 2013 mới tiếp tục có SS3. Mình khuyên bạn nên thử GOT xem sao nhé :)
Mình cũng đã xem BB, nhưng mới xem đc hết SS1 và 1/2 của SS2 thôi, nhưng mà có lẽ nội dung phim k gay cấn, nên khiến mình dừng lại và vẫn chưa xem tiếp các phần còn lại của BB. Nghe các bạn bàn luận các phần sau có vẻ hấp dẫn hơn nên có lẽ mình sẽ theo dõi tiếp vậy :D

xoehoa

Member

cảm ơn chủ topic và các Bác nhiều nhiều :D . Nhờ vậy mà mình mới biết còn nhiều serries film ĐỈnh chưa coi he he :D

RCHobby365

Em vừa xem bộ Spartacus thấy cũng được ạ, còn bộ Prison Break em xem đi xem lại vài lần rồi vẫn thích :D nhưng mà thích nhất là hồi xưa chờ mỗi tuần ra một tập download về xem, cảm giác thật là phê :D

Các bác thử Missing xem. Tình tiết cũng nhanh và hấp dẫn lắm. Cũng lôi cuốn, dù chẳng có cảnh hở da hở thịt nào.

honhattruong33

Mình mới luyện xong breaking bad season 4, phải nói là quá hay, ko kém prison break đâu, có khi còn vượt hơn

honhattruong33

Prison break thì phần 1 là hay nhất, các phần sau, nhất là phần 4 có vẻ hơi loãng

Bên trên