Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

shxtacc06

Banned
Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Lạ nhỉ sao mình không thấy ai nhắc đến "Lost" nhỉ, có 6 season tất cả, cứ xem hết tập này là phải xem ngay tập tiếp theo, cực kỳ hấp dẫn và nhiều bí ẩn

Lost chỉ hay 2 season đầu thôi, từ season 3 trở đi xem hơi nản

mr_panda1308

Well-Known Member

mình mới cầy hết 6 sê ri Dexter xong, nói chung là mấy phim hình sự truyền hình của mỹ phim nào cũng thấy hay :">

love_yejin

Huyền Thoại

Có ai mê phim chiến tranh ko, em mê phim chiến tranh lắm các bác ợ, The Pacific vs VN 10 nghàn ngày xem sướng tê người!

thế thì lão giống papa e, mê bộ "cuộc chiến 10 ngàn ngày" cực, mà phải thuyết minh mới chịu, chứ phụ đề đọc mệt lắm :))

Hayabusha

Member

Sau Breaking Bad thì Dexter là sự lựa ko tồi,mỗi tội hơi dài,đã ra đến phần 6 @@
Dexter mặc dù ra đến phần 6 nhưng mỗi phần chỉ có 12 tập ko dài như PB (22 tập)

Hay thì có hay nhưng mà mấy anh diễn viên thì ...
Diễn viên của BBT quá phù hợp đóng vai nerd, với lại film này dành cho nerd với geek mà làm sao chọn diễn viên đẹp trai được :))

phuc_1991

Well-Known Member

phải công nhận là hay thật

son_omegamart3

Vượt ngục chỉ có phần 1 với phần 2 là hay và có cảm giác thật, còn phần 3, phần 4 và tập Final Break (2009) xem hơi ảo, có nhiều yếu tố giả tạo, ko có thật... Phải công nhận là phần 1 và 2 của phim quá hay, vô cùng hấp dẫn.

ell_soup

Member

vote 1 phiếu cho " Những bà nội trợ kiểu Mỹ". Hay, hấp dẫn, hài !

hoaoaihuong

ông bạn giống mình rùi.theo mình thì Vượt Ngục là số 1 ở thể loại dài tập.và xếp sau là Mất Tích (full) -thứ 3 :Thị Trấn Smallvile (Đủ bộ)..bạn đã xem hết những phần kia chưa?

thanhloc

Member

Đang xem hai anh em nhà Winchester trong"Supernatural", hay lắm :D

conheomap

Member

Breaking Bad va Dexter thi chắc phải xem rồi.Ngoài ra có thể tham khảo xem thêm Fringe và Alcatraz.
Bác nào còn bộ nào không giới thiệu lên luôn.

DungScofield

Mình đang bắt đầu coi The Wire nhưng toàn sub E, đang định làm subViet cho Ae. Nhưng ít time quá. :(

shxtacc06

Banned

Mình đang bắt đầu coi The Wire nhưng toàn sub E, đang định làm subViet cho Ae. Nhưng ít time quá. :(

Lên phudeviet.org kiếm ai cùng làm xem sao

Mình mà biết dịch thì bộ này dịch đầu tiên rồi, điểm imdb cao nhất mà chẳng ai chịu dịch

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Cái vấn đè này, bác hỏi bác Nhoctom hay LeDung là ok !
Theo em thấy hai Lão ấy gi gỉ gì di cái gì cũng có he he ...

h1970

Member

Vượt ngục chỉ có phần 1 với phần 2 là hay và có cảm giác thật, còn phần 3, phần 4 và tập Final Break (2009) xem hơi ảo, có nhiều yếu tố giả tạo, ko có thật... Phải công nhận là phần 1 và 2 của phim quá hay, vô cùng hấp dẫn.

Vượt ngục phần 1 còn tạm được dù có nhiều chi tiết phi logic và khiên cưỡng, sang phần 2 thì em xem được mấy episode đầu là nuốt không trôi vì có quá nhiều sạn. Không hiểu sao nhiều người thích nó thế, chắc em ngu không thấy được cái hay.

thanhtung90

Active Member

Sau rất nhiều năm , em xem rất nhiều phim cho đến giờ vẫn rất ít và hầu như là không có 1 bộ phim dài tập nào hay hơn Vượt Ngục cả, nhiều phim xem cũng hay nhưng nó ko thể đem lại cho e cái cảm giác như thế, hồi hộp đến thót tim, những âm mưu , thủ đoạn , những kế hoạch của Scofield khiến em ko thể quên nổi. Bác nào có thể cho em xin vài tựa phim mà hay kiểu đó ko , hiểu hình sự mà lại có nhiều những cái thủ đoạn v..v.. mà khiến ng xem ko thể ngồi yên. ^^ Thanks các bác trc nhé, mong đợi thật nhiều những cm ạ !! :p
Đúng rồi, bác xem breaking bad đi.

Vượt ngục phần 1 còn tạm được dù có nhiều chi tiết phi logic và khiên cưỡng, sang phần 2 thì em xem được mấy episode đầu là nuốt không trôi vì có quá nhiều sạn. Không hiểu sao nhiều người thích nó thế, chắc em ngu không thấy được cái hay.
Bác đúng bị rồi đấy bác ạ.

shxtacc06

Banned

Ko phải bạn ngu đâu. Nhiều người cũng cảm thấy thế nhưng không dám nói ra vì sợ fans prison ném gạch đấy:))
Đó là lý do vì sao chỉ có phấn 1 được giải thưởng

Mà phần 1 làm gì có sạn nhỉ? Chính vì phần 1 quá ấn tượng và chặt chẽ nên các fans mới dễ dàng chấp nhận bỏ qua những hạt sạn ở phần sau
Thế mới nói, đã lỡ yêu ai thì yêu luôn cả cái dở hơi của người ấy

Chỉnh sửa lần cuối:

h1970

Member

Ko phải bạn ngu đâu. Nhiều người cũng cảm thấy thế nhưng không dám nói ra vì sợ fans prison ném gạch đấy:))
Đó là lý do vì sao chỉ có phấn 1 được giải thưởng

Mà phần 1 làm gì có sạn nhỉ? Chính vì phần 1 quá ấn tượng và chặt chẽ nên các fans mới dễ dàng chấp nhận bỏ qua những hạt sạn ở phần sau
Thế mới nói, đã lỡ yêu ai thì yêu luôn cả cái dở hơi của người ấy

Em nói phần 2 có sạn mà. Nhưng phần 1 cũng không phải không có sạn. Ví dụ như cái phòng ở dưới phòng y tế, nơi Michael phải dẫn nước vào để bơi lên buộc dây chẳng hạn. Phòng đó rất cao và Michael phải chui luồn từ đường hầm qua 1 cái ngách để xuống. Vậy cái ngách đó phải dốc đến mức nào vì đường hầm thì cao ngang cái trần phòng rồi. Một cách ngách dốc như vậy mà chui lên chui xuống đơn giản thế à.

Thêm nữa, khi thả được dây xuống bằng cách buộc vào nắp cống xong thì lúc trèo lên làm cách nào để nhấc cái nắp đó ra nhỉ, tựa vào đâu?

Còn nhiều chi tiết vô lý khác nữa em không list ra đây không có lại bị ném đá vỡ thủ :))

saslynguyen

Member

Mới đầu cũng nghĩ như bạn nhưng sau khi xem Breaking Bad thì mình thấy Vượt Ngục chưa phải là đỉnh.

Quá chuẩn luôn - Bộ phim này có thể nói xem vài tập đầu thì khiến mọi người không có lòng kiên nhẫn sẽ bỏ đi nhưng càng xem thì mới thấy được giá trị của nó. Xứng tầm thì chắc có X-File nhưng X-File thì chủ yếu nói về những yếu tố bí ẩn. Yo

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhtung90

Active Member

Em nói phần 2 có sạn mà. Nhưng phần 1 cũng không phải không có sạn. Ví dụ như cái phòng ở dưới phòng y tế, nơi Michael phải dẫn nước vào để bơi lên buộc dây chẳng hạn. Phòng đó rất cao và Michael phải chui luồn từ đường hầm qua 1 cái ngách để xuống. Vậy cái ngách đó phải dốc đến mức nào vì đường hầm thì cao ngang cái trần phòng rồi. Một cách ngách dốc như vậy mà chui lên chui xuống đơn giản thế à.

Thêm nữa, khi thả được dây xuống bằng cách buộc vào nắp cống xong thì lúc trèo lên làm cách nào để nhấc cái nắp đó ra nhỉ, tựa vào đâu?

Còn nhiều chi tiết vô lý khác nữa em không list ra đây không có lại bị ném đá vỡ thủ :))

Vấn đề ở đây không phải fan hay sạn, mà là cách bác định hình, nói như bác thì phim khoa học viễn tưởng như Fringe, siêu nhân như Heroes có n sạn à? Vấn đề là bác xuôi theo dòng của truyện và nhân vật có hành động như thế để có 1 kết quả như vậy, còn ngồi mà soi sạn thì... xem phim hàn, tàu cho đỡ bác ạ.

h1970

Member

Vấn đề ở đây không phải fan hay sạn, mà là cách bác định hình, nói như bác thì phim khoa học viễn tưởng như Fringe, siêu nhân như Heroes có n sạn à? Vấn đề là bác xuôi theo dòng của truyện và nhân vật có hành động như thế để có 1 kết quả như vậy, còn ngồi mà soi sạn thì... xem phim hàn, tàu cho đỡ bác ạ.

Bác không nên lấy viễn tưởng ra so sánh vì đó là thể loại khác hẳn. Không ai đi xem transformers hay heroes lại bảo sao vô lý thế cả vì thể loại đó nó thế. Vượt ngục thì cái hay lại dựa vào sự logic và các kế hoạch, toan tính của Michael và lấy bối cảnh là đời thật. Vì vậy, nếu các tình tiết mà phi logic hay thiếu thực tế thì cái hay giảm đi rất nhiều. Mà những cái đó thì vượt ngục lại hơi bị nhiều.

Bên trên