Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

chivietarsenal

Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Mới đầu cũng nghĩ như bạn nhưng sau khi xem Breaking Bad thì mình thấy Vượt Ngục chưa phải là đỉnh.

chuẩn luôn B-)

Đợi đến tháng 7 để xem tiếp Season 5 mà lâu quá trời

guscer

Member

Mọi người ở đây có ai xem sitcom ko nhỉ như How i met your mother hay the big bang theory. Đặc biệt là em rất khoái coi TBBT, sao phim friends rating cao mà em xem ko hiểu gì hết ?

Oriental_Noodle

Active Member

Mọi người ở đây có ai xem sitcom ko nhỉ như How i met your mother hay the big bang theory. Đặc biệt là em rất khoái coi TBBT, sao phim friends rating cao mà em xem ko hiểu gì hết ?

Em đây bác, em coi tv series ko chừa cái gì. Friends em coi đi coi lại nát luôn mà vẫn thích. Bác coi Friends sẽ hiểu đc văn hoá của bên Mỹ.

Em thấy các bác nào mà khen PB là đỉnh nhất đa số chắc là dân ít xem phim. PB coi season 1 hay nhưng coi series nhiều sẽ thấy PB hư cấu nhiều ko như những phim tả thực như The Wire, Breaking Bad ... hay như Game of Thrones quá hay. Nói chung e ghét nhứt ai mà cứ khen PB là đỉnh nhứt, mặc dù PB là phim làm em đam mê phim truyền hình của Mỹ

xicklo

Well-Known Member
Trời, em vừa coi hết một mạch 2 season Game of thorne, phải nói là quá hay luôn. Trừ những cảnh nóng khắp phim khiến cho em không thể xem chung với gia đình thì đúng là tuyệt, chỉ tiếc là vài cảnh chiến tranh, công thành, chưa được hoành tráng lắm ( những cảnh công phá thành mà thêm nhiều binh lính như kiểu Lord of the Ring thì đúng là hết chỗ chê )
Chờ season 3 đánh nhau với lũ zombie quá :D Anh chàng Jon Snow chắc sẽ đè ngửa em gái man di ở season 3 rồi
Em thích xem những phim từng tập liền nhau chứ không thích những phim kiểu một tập một vụ án

Chỉnh sửa lần cuối:

lmcuong4u

Active Member

Game of Thorne xem hay hơn hẳn bộ Spartacus, toàn cảnh máu me và nội dung cũng đơn giản hơn.
Tiếc là Season 3 ra lâu quá, đợi chờ mòn mỏi :-w

jacquou

Kéo thử bộ Engrenages (2005– ) và Borgen (2010– ) đổi món xem nào, cũng hay lắm đó.

xicklo

Well-Known Member
Sau khi chiến hết 2 season Game of Thorne thì em chuyển sang nhai một mạch Dexter, hiện đang xem season 6, bác nào còn giữ tập 11 season 6 thì làm ơn up giúp em với
Đây là một seri khá hay, hồi hộp, xem căng thẳng vãi nhưng season 6 có vẻ không kịch tính bằng 5 season trước

kamizake

đọc chả thấy ai nhắc đến Sherlock hay Những cuộc phiêu lưu của Sherlock Homes nhỉ :)) Hay huyền thoại quá nên khỏi cần đưa vào :D
Có vẻ ít người xem mấy phim White Collar , Suite hay The Mentalist . Mấy bộ này cũng hay mà :D

meocon

Well-Known Member

Thật sự cần bộ phim ít cảnh nóng để coi cùng gia đình , mà season ít thui , chứ giờ toàn 6-8 season coi mệt chết đi được , nghe các ab1c khen DETEX mà thấy 6 season , oải quá .

mọi ngườ khen Game of throne mà cảnh nóng quá nhìu , ko coi cùng gia đình dc .

HIC

luulunglinh

Dexter khoong có cảnh nóng, nhưng lại nhiều máu me,
bác nào có phần 6 thì cho bọn em xin nhỉ!

xicklo

Well-Known Member
Dexter hết cả 7 season cũng có khoảng gần chục cảnh nóng, nhưng không quá nóng như bộ Game of Thorne

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

PS là viết tắt của series gì thế bác? Mình không mò ra nổi cái tên.
Đang chờ Sherlock season3 ra mắt đây. Mà nó đang quay. Mỗi season có vỏn vẹn 3 tập làm thòm thèm quá chừng.
Khoái cái anh Bernedict Cucumber này hehe, mặt dài như dưa chuột nhưng vào vai Sherlock thời hiện đại hay ghê.

PS là prison break .

guscer

Member

Dexter coi càng ngày càng thấy chán, season nào cũng như season nào. The big bang theory là 1 series sit com rất đáng để coi

noob

Member
PB mà khen hay thì mình cũng chịu. SS1 xem còn được, qua SS2 thì tình huống quá khiên cưỡng và phi logic. Mấy SS sau chả thèm xem nữa. Đang chờ để xem series Supernatural kết thúc như thế nào :D

xicklo

Well-Known Member
Escape from Alcatraz - một bộ phim vượt ngục khá hay của Clint Eastwood - cá nhân em xem khá "đau tim"

DungScofield

Hiện tại có mấy bộ mới ra mình chưa xem nh ko biết có hay ko? ae cho biết ý kiến nhé : Arrow, Revolution , The Virus .

huyluan2011

Active Member

Ở đây có ai coi Two and a half men không?

rua123

Member

Trong đây ít ai nhắc đến True Bloood và Vampire Diaries nhỉ,thể loại ma cà rồng

DungScofield

Vampire Diaries mình xem 3 tập thì chán quá ko xem nữa.

Bên trên