Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Andylove

Member
Dexter phần 1 có kết thúc thật ngu xuẩn (em giết anh ruột), từ giã luôn phim này, nản.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ariana

Coi thử Sherlock hay White Collar xem sao? Còn nếu về phim hành động thì mình thấy Arrow vs Revolution rất đỉnh đấy!

hashu_games1

Phim Hero cũng hay mà, có điều ảo vãi

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Quả thật ko phỉa ko có phim hay nhưng mà quá nhiều season , ngắn như Prison 4 season là đã qúa đủ , quá nhiều season là oải kinh dị , như hồi coi 24h , tới season 3 hết dám coi nữa , bỏ luôn .......

tfm

Well-Known Member

Mới đầu cũng nghĩ như bạn nhưng sau khi xem Breaking Bad thì mình thấy Vượt Ngục chưa phải là đỉnh.

Breaking Bad là đỉnh của đỉnh, thót tim ko chừa tập nào, quá là hay, đang chờ 11-08-2013 này ra S05E09 :), Walt sẽ ra sao.
ps/ coi phim mà cứ như đang đập đá :))

quockhang

Breaking Bad là đỉnh của đỉnh, thót tim ko chừa tập nào, quá là hay, đang chờ 11-08-2013 này ra S05E09 :), Walt sẽ ra sao.
BB thì mới lạ ở chỗ công thức hóa học có thể làm ra mọi thứ.. khiến chúng ta vẫn có thể làm được.. phim rất hay. BB, vượt ngục, cuộc chiến ngai vàng,.. những phim các bác nên xem.;D

harrypotter2010

Em rất thích Dexter! season 7 không hay mấy, nhìu điểm ko hay :L! Game of Thrones thì quá đỉnh, em coi xong mua lun cả book set về đọc :D

xicklo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tìm 1 phim hay kiểu như "Vượt Ngục" sao mà khó thế ???

Có rất nhiều cách để kết thúc phần I hay hơn chứ không phải là 1 cái kết như vậy. Mình cũng chỉ xem phần I xong là thôi luôn.
Bác xem phần sau sẽ thấy anh trai của dexter vẫn còn tồn tại

Oriental_Noodle

Active Member

Em khuyên các bác kiếm The Wire về mà coi, rất là hay :D Sopranos đánh giá cao, ai cũng khen mà em coi đến season 3 vẫn không thấy gì hấp dẫn :S

frankie2211

Active Member

Thiếu sót nếu không nhắc đến Series : Spartacus

bookfree

Active Member

coi xong BB thấy mấy phim khác thấy nó ảo ảo chả buồn coi :(

rua123

Member

Vampire Diaries mình xem 3 tập thì chán quá ko xem nữa.

Vampire Diaries phải chịu khó xem các tập đầu để hiểu sơ về các mối quan hệ nv trong phim bối cảnh,tính cách của các nv,~ tập sau này mới hấp dẫn,mấy tập đầu mang chất làm nền thôi

thuan2520

Hiện tại có mấy bộ mới ra mình chưa xem nh ko biết có hay ko? ae cho biết ý kiến nhé : Arrow, Revolution , The Virus .

mình vote cho Arrow, nhân vật 9 đẹp, đóng rất hay, nội dung làm cũng khá ok :X

quynh09

Member

em la em kết nhất dexter nhớ lại thì mấy phần đầu hồi đấy xem không dừng được đang hóng sắp ra phần 7

ibac

Đợt này mình đang xem gần xong The Sopranos, mạng chậm cắm torrent đến nửa tháng mới xong đủ bộ. Nếu ai hâm mộ Godfather hay Goodfellas thì không thể bỏ qua series này. Bối cảnh tương tự như hai bộ phim điện ảnh kể trên nhưng Sopranos tận dụng được hầu hết mọi ưu điểm của một series truyền hình tạo nên một câu chuyện cực kỳ phức tạp, chi tiết và lôi cuối.

Một số episodes còn hay hơn rất nhiều feature film đem chiếu ở rạp về ý tưởng và kịch bản. Xem xong phim mình cũng bị/được ảnh hưởng bởi chủ nghĩa anti-hero của nó: thế nào là thiện ác đúng sai, cách đối xử tốt xấu...

hohack

Mình nói các bạn đừng giận. Những người khen Prison Break là đỉnh hầu hết là những người ít xem phim truyền hình Mỹ.
Cách đây 3 năm mình cũng xem PB và từ phim này mình mới thích thể loại truyền hình Mỹ. Lao vào tìm các forum xem có phim nào hay gần bằng không. Kết quả là bây giờ mình là dân nghiền phim và đánh giá PB xếp thứ 5 hoặc 6 gì đó.
Các bạn hãy lần lượt coi các bộ sau: Breaking Bad -> Game of Thrones -> Da Vincie's Demon -> Sherlock -> The Wrire -> House of Cards xem. Nhận định sẽ hoàn toàn khác hẳn.
Đặc biệt Breaking Bad. Mình xem tập 1 và 2 xong thấy nó chậm chậm và định bỏ. Xong thấy mọi người khen và cố xem thêm thì kết quả là đến phần 4 mình bị bệnh thận. Tại nhịn tiểu lâu quá mặc dù có thể pause trên máy tính để đi được.

Relax!

xicklo

Well-Known Member

Bộ The Sopranos em thấy chấm 9.2 không biết các bác đánh giá thế nào ?

Bên trên