Toàn tập JBL sau những tháng ngày xui xẽo :(

leepham

Well-Known Member
Ðề: Toàn tập JBL sau những tháng ngày xui xẽo :(

con LC2 a bắn lên tường luôn hả ? con này treo tường là chuẩn lắm . Anw , lúc a mua LC2 có bass treo thường theo loa ko a ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

con LC2 a bắn lên tường luôn hả ? con này treo tường là chuẩn lắm . Anw , lúc a mua LC2 có bass treo thường theo loa ko a ?

con LC treo tường đúng là rất chuẩn :-bd nhưng a để trên kệ vì có cái FW mà

thuphuongan

chúc mừng bác gia nhập hội JBL, em cũng đang dùng L880

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đáng lý là lên con Vel opti 10 rồi mà có thay đổi h chót nên thôi tạm thế vậy, sau này tính tiếp :))

chúc mừng bác Nghia_PMT nha! lâu lắm rồi mới thấy bác xuất hiện , cứ tưởng bác tu thành chánh qủa kg còn thiết tha vơí món loa đài nữa chứ :D , sao bác kg lên thẳng dàn JBL Studio 590 combo luôn cho nó máu , em đang thèm qúa mà chưa có khả năng đang chờ bác chơi trước rồi cho em chút cảm nhận nè :)

minhjp

Well-Known Member

CHúc mừng bác Nghia có bộ dàn mới nha !
Lâu quá bác hok xuất hiện rồi . Chắc hơn 1năm :)

truonghd

Well-Known Member

Đan bác nghĩa chuẩn quá rồi

minhtuantkh

Đi đâu loanh quanh...thì lại về với JBL thôi pk bác Nghĩa? Vẫn chơi HTPC chứ bác? Có mấy lần định hỏi bác về cái vụ xử lý âm dội ù rền do cái phòng hơi khiêm tốn nhưng hệ thống của bác lại quá khủng, nếu được bác chia sẻ với. Em đang tính nâng cấp AVR mà rất ngại đụng vào tiêu tán âm, mô hình của em cũng DENON và JBL nhưng là hàng cỏ TQ thôi.

fostina

Well-Known Member

Chúc mừng bác có dàn mới, nâng cấp cũng là cái thú trải nghiệm bác ah, như vậy sẽ kg bao giờ ngừng hết. nên bác cứ tiếp tục review rồi show hàng và review...
em lúc nào cũng sẵn sàng nghe các bác review đây, chúc bác luôn vui với thành quả mới.
Ah quên dàn của bác đẹp quá, JBL nghe thấy thế nào bác, bác cho anh em chi tiết hơn chứ bác nói hay hơn nhiều.. thì kg rõ lắm, tks bác

phuocmobile

Well-Known Member

Kết nhất tiếng bass JBL, đánh rung hết cả phao câu luôn :))

phuocmobile

Well-Known Member

Kết nhất tiếng bass JBL, nghê rung cả phao câu luôn:))

phuocmobile

Well-Known Member

phuocmobile

Well-Known Member

sir_hoangnam

CHúc mừng bác có bộ dàn đẹp, bác làm con sub Velodyne dòng DD nữa thì quá chuẩn.
Bác nghĩa trước dùng bộ KLipsch gì thế? so với JBL thế nào? chất khi xem film

leepham

Well-Known Member

chúc mừng bác Nghia_PMT nha! lâu lắm rồi mới thấy bác xuất hiện , cứ tưởng bác tu thành chánh qủa kg còn thiết tha vơí món loa đài nữa chứ :D , sao bác kg lên thẳng dàn JBL Studio 590 combo luôn cho nó máu , em đang thèm qúa mà chưa có khả năng đang chờ bác chơi trước rồi cho em chút cảm nhận nè :)

Dàn Studio 590 combo nhìn ác quá , công nhận thèm thật . Em coi web thấy giá cặp Front 590 là ~950 euro

Nghia_PMT

Well-Known Member

CHúc mừng bác có bộ dàn đẹp, bác làm con sub Velodyne dòng DD nữa thì quá chuẩn.
Bác nghĩa trước dùng bộ KLipsch gì thế? so với JBL thế nào? chất khi xem film

E dùng Klipsch Synergy đấy bác hình như f20 thì phải, bà mẹ cám đám bv 115 nó tiêm thuốc mê hơi quá tay nên h trí nhớ suy giảm nhiều quá :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

JBL được cái treble leng keng như Klipsh, Mid dầy bass dòng L series này ko huỳnh huỵch vào ng như ES series. Cũng chính vì thế nên e vẫn chơi sub Vel chứ ko chơi sub JBL vì tiếng bass JBL kiểu như đi vũ trường đánh ầm ập vào ng nghe mau mệt lắm

Dorillin

Member

nhớ bác Nghĩa thay dàn JBL này cũng vài tháng r nay up lại hoành chỉnh hả, bác ráng thay nhiều cho mấy bác đi sau học hỏi

Nghia_PMT

Well-Known Member

nhớ bác Nghĩa thay dàn JBL này cũng vài tháng r nay up lại hoành chỉnh hả, bác ráng thay nhiều cho mấy bác đi sau học hỏi

Thay cũng đc 2 tháng mấy rồi bác, tại lúc đó tay bị gãy chưa hình ảnh gì đc nên chưa up, nay tập vật lý trị liệu ổn rồi mới cho lên đấy ah :D

Bên trên