Toàn tập JBL sau những tháng ngày xui xẽo :(

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Toàn tập JBL sau những tháng ngày xui xẽo :(

lại update hả bác Nghĩa? Cố gắng lên 40tuổi có cái dàn và cái phòng như ông cụ 65tuổi trên diễn đàn mình nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member

Làm lần này nữa thôi nghĩ rồi bác, đuối như trái chuối rồi :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hết đợt này nghĩ bác ơi, đuối như trái chuối rồi :(

MINBROK

Member

Er...HDvn hôm nay làm sao thía nhỉ???Đọc bài chả có gì ngoài cái titles là sao hix

Dorillin

Member

bác cố gắng đi trước cho ae sau đỡ tốn học phí, lúc đầu định chơi L890 nh 1200$ k đủ đạn nên chơi Polk A7 giống bác giờ bác chuyển qua L880, biết vậy ráng chờ đủ đạn chơi jbl như bác :(

Dorillin

Member

bác cố gắng đi trước cho ae sau đỡ tốn học phí, lúc đầu định chơi L890 nh 1200$ k đủ đạn nên chơi Polk A7 giống bác giờ bác chuyển qua L880, biết vậy ráng chờ đủ đạn chơi jbl như bác :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Dorillin

Member

sir_hoangnam

Bác chủ đã nghe bộ Klipsch này chưa ạ: RF-82II, RC-64II, RS-62II. Em đang tính mua trọn bộ này nhưng cũng lăn tăn với bộ JBL L890 (tuy nhiên JBL dòng L con center chưa được gấu lắm), loa SR Klipsch độ nhạy cao - bác đánh giá thế nào với JBL bác đang dùng (trước bác dùng SR KL mà).
Thanks bác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Klispch thì theo cảm nhận e thì làm Surr tốt vì cái treble còi phát huy được ưu thế giống JBL thì là super treble e ko thích Klipsch ở điểm bass quá mềm thôi ah. Bộ Klipch RF series toàn phần đó e chưa được nghe. Con Cen JBL đẹp đấy chứ bác, phải chi JBL làm con cen có cái hậu loa sâu hơn chút nữa thì ok hơn.

vodanh81

Member

Lâu không vào topic này lại thấy bác Nghĩa đổi dàn mới rồi, em thật ngưỡng mộ bác đó :D Bộ này phải sang nhà mới thì mới hết công suất được bác nhỉ.

thetien

Member

dàn của bác ok.nhưng cái phòng coi bộ ko hợp với bộ dàn

Nghia_PMT

Well-Known Member

Lâu không vào topic này lại thấy bác Nghĩa đổi dàn mới rồi, em thật ngưỡng mộ bác đó :D Bộ này phải sang nhà mới thì mới hết công suất được bác nhỉ.

Xong phát thôi tịt luôn bác ơi, tình hình kinh tế toàn cầu khó khăn rồi, với lại e đang đen như mõm chó có gãy cái tay ko mà gặp bác sĩ cùi bắp mổ đi mổ lại 2 lần :((

vusimon

Banned

quá trình nâng cấp .... Bác N thấy dòng loa nào làm Bác hài lòng nhất (JBL?)

Nghia_PMT

Well-Known Member

quá trình nâng cấp .... Bác N thấy dòng loa nào làm Bác hài lòng nhất (JBL?)

Klipsch thì bass mỏng quá ==>> Jamo C607 treble tối ==>> B&W 684 mid ko đạt ==>> B&W 683 khó ra hết chất ==>> Polk A7 (khúc này bị tai nạn nằm viện nó chích thuốc mê quá liều mổ xong mà 2 ngày sau mới tỉnh về nghe chả ra đám ôn gì chắc do thuốc mê :( ==>> JBL L series hài hòa nhất ko thích sub do bass nó hùng hục đập vào ng nên vẫn dùng Velodyne :D

sir_hoangnam

Klipsch thì bass mỏng quá ==>> Jamo C607 treble tối ==>> B&W 684 mid ko đạt ==>> B&W 683 khó ra hết chất ==>> Polk A7 (khúc này bị tai nạn nằm viện nó chích thuốc mê quá liều mổ xong mà 2 ngày sau mới tỉnh về nghe chả ra đám ôn gì chắc do thuốc mê :( ==>> JBL L series hài hòa nhất ko thích sub do bass nó hùng hục đập vào ng nên vẫn dùng Velodyne :D

Em thì có cảm nhận:
Klipsch: Bass ko hề mỏng chút nào, bass sâu nhưng nó nhẹ nhàng.
BW 684: Em thấy mid nó tốt mà, hay bác chưa kéo nó ra hết? BW nổi tiếng ở mid.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em thì có cảm nhận:
Klipsch: Bass ko hề mỏng chút nào, bass sâu nhưng nó nhẹ nhàng.
BW 684: Em thấy mid nó tốt mà, hay bác chưa kéo nó ra hết? BW nổi tiếng ở mid.

Ý e nhẹ nhàng là mỏng đấy bác, ko hợp với tai e. B&W thì nổi tiếng về khó kéo nên e đánh = AVR ko ra hết chất đc với lại series 6 B&W và ngay cả dòng CM cũng ráp ở Tàu nên e ko ưa, JBL Lseries thì ráp Mexico nên quá ổn :D

Chỉnh sửa lần cuối:

khactuyen

Banned

Ý e nhẹ nhàng là mỏng đấy bác, ko hợp với tai e. B&W thì nỗi tiếng về khó kéo nên e đánh = AVR ko ra hết chất đc với lại series 6 B&W và ngay cả dòng CM cũng ráp ở Tàu nên e ko ưa, JBL Lseries thì ráp Mexico nên quá ổn :D

Jlb dòng L sx tại mexico hả bác Nghĩa, trước em cứ tưởng tại China.
Sub bác đã lên đời chưa vậy? Bác dùng seri gì?
Bộ của em h đổi hết cả rồi, ko còn như trước nữa ngay cả avr.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vâng bác, dòng ES mới là hàng Tàu ráp. E thay đổi rồi bác ko lên đời sub nữa, tình hình kinh tế khó khăn nên nhịn vậy :(

new_baby

Member

Mình nghĩ chắc trước sau bác cũng sẽ chán JBL

(đùa tí vì thấy bác nâng cấp chóng mặt luôn)

Bên trên