Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh

tai-phim-hd

Active Member
Ðề: Re: Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh

Phim vừa nhìn poster đã thấy chán phèo!
- Phim cho thiếu nhi -> không phải, vì không hành động nhiều, không vui vẻ nhiều.
- Phim cho người lớn -> không phải, vì con nít đóng.
- Phim cho tuổi teen -> không có gì quậy thì Teen chửi vì tốn tiền vé là đúng rồi.
Rốt cuộc VN làm phim mà không biết làm phim cho ai coi, thì luôn bị dân xem phim trong nước & nước ngoài chê là đúng rồi.
Hãy nhớ cảnh đẹp chỉ là phụ, còn diễn viên là chính. Phần Chính mà vừa nhìn đã thấy muốn chán thì coi làm gì ?

Phim này dành cho những ai đã từng có tuổi thơ xem nhé :3

soildsnake

Active Member
Ðề: Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh

Bộ phim việt đầu tiên em cảm thấy háo hức từ ngày bộ phim được thông báo bấm máy

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Bộ phim việt đầu tiên em cảm thấy háo hức từ ngày bộ phim được thông báo bấm máy

thế xem chưa em, quê em chưa chiếu thì lên anh dẫn đi :D

---------- Post added 03-10-2015 at 17:54 ----------

Sau này nhiều trải nghiệm hơn bạn sẽ nghĩ rất khác đó. Cuối tuần vui vẻ nhé bạn.

bác ấy nhại lại theo Dưa Leo thôi :)

ryualviss

Member
Ðề: Re: Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh

- Phim cho thiếu nhi -> không phải, vì không hành động nhiều, không vui vẻ nhiều.
- Phim cho tuổi teen -> không có gì quậy thì Teen chửi vì tốn tiền vé là đúng rồi.
Rốt cuộc VN làm phim mà không biết làm phim cho ai coi, thì luôn bị dân xem phim trong nước & nước ngoài chê là đúng rồi.
Hãy nhớ cảnh đẹp chỉ là phụ, còn diễn viên là chính. Phần Chính mà vừa nhìn đã thấy muốn chán thì coi làm gì ?

Bạn viết dài dòng có vẻ hiểu biết mà ngẫm ra thì nó cũng thiển cận chả khác gì mấy người
"Nhìn tên phim hết muốn coi" :-@ chả biết có cố tình muốn gây sự chú ý hay ko ~:>
Tội nghiệp phim nước nhà, phim nhà nước thì cứ làm kiểu trả bài còn phim tư nhân thì có ba cái phim nhảm nắm trùm phòng vé, hỏi sao thiên hạ mất hết lòng tin. ~:>
Còn phim này mình thấy nó gượng vì cứ ráng nhét cái văn viết vào văn nói cần cho 1 bộ phim, nghe thiếu tự nhiên lắm, thế thôi.;;)

phucit90

Member

một thanh niên xem poster cho hay :3

naruto99

Member
Re: Ðề: Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh

Thật đáng tiếc khi buổi xem phim của mình đã bị phá hỏng chỉ vì 1 bạn teen thích thể hiện. Bạn này có lẽ vì bị bạn bè ép phải xem nên từ đầu đến cuối ngồi bình phẩm và chê phim liên tục. Xui xẻo là Monk ngồi ngay phía trước nên phải lắng nghe bạn này bình luận về phim. Những cảnh xúc động mà cứ nghe léo nhéo bên tai nào là "phim nhảm l*, phim xạo, thằng này bị gay nè, ngu quá vậy..."

Kết thúc buổi chiếu, bạn này hét lên giữa rạp "Đề nghị VN dẹp m* mấy phim nhảm l* này đi" làm ai cũng ngẩng lên nhìn.

Hậu quả của việc PR phim quá đà, khiến quá nhiều thành phần không phù hợp đi xem phim theo phong trào, và phá hỏng hết cảm xúc của người khác. Monk chỉ xin các bạn teen, nếu bạn bè mình không thích thì đừng ép, vì ép họ vào rạp, có thể làm các bạn gái bạn trai vui vì có người cùng tám, nhưng nó khiến khán giả khác không thể đắm mình vào phim, và mất hết mọi cảm xúc.

Về bộ phim thì có quá nhiều cái tiếc nuối. Những hình ảnh trò chơi tuổi thơ chỉ lướt qua màn ảnh trái với kỳ vọng về một bộ phim đưa khán giả về tuổi thơ, cảnh rước đèn Trung thu bị cắt ngắn, bài hát Thằng Cuội thì chỉ ngân nga vài ba câu rồi hết.

Nhiều tình tiết trong truyện có thể phát triển để tạo gay cấn và kịch tính, nhưng bộ phim này chọn cách điểm lại sự kiện, rồi bỏ qua, thành ra nhiều câu chuyện cứ dở dang. Đạo diễn giải thích là muốn tạo một bộ phim để khán giả ngả lưng ra thưởng thức thư giãn, thay vì chằm chằm nhìn vào màn hình, và hồi hộp suy đoán các kiểu. Nhưng chính điều này làm bộ phim trở nên đều đều.

Bởi thế mà bộ phim kết thúc trong tiếng Ồ lên của khán giả vì bất ngờ và cậu trai trẻ tuổi teen kia phải hét lên giữa rạp.

Tuy nhiên, với ai muốn xem một phim thư giãn nhẹ nhàng, mang chất thơ đúng nghĩa thì phim này là lựa chọn tốt. Vì nó không có hot girl khoe thân hay cảnh nhảy nhót trong quán bar ầm ầm, không có hài chọc lét mà chỉ có hài trẻ con, ngây ngô, không có rút súng bắn đùng đùng hay đánh nhau ầm ầm. Nó chỉ mang đến một cảm giác thư thái mà thôi.

Nếu hỏi Monk có khóc không thì Monk nói thẳng là có. Nhưng khóc không phải vì phim bi lụy, hay khóc theo phong trào, mà vì nhân vật dễ thương và câu chuyện nó xúc động. Một anh lớn tuổi dắt vợ theo ngồi kế bên Monk thì đưa tay quẹt mắt liên tục.

Monk chỉ bật cười khi nghe cậu trai trẻ nói huyên thiên nãy giờ trong rạp buột miệng nói "Coi em người ta dễ thương chưa kìa, em tao chửi tao suốt ngày". Hóa ra anh chàng này có tuổi thơ cũng dữ dội quá, thảo nào khó mà cảm hết bộ phim được, và đòi dẹp bộ phim này.

Thing thoảng trong rạp lại xuất hiện một vài thành phần trẻ trâu như này. Khó chịu thật.

dangtungson

Active Member

Nay đi xem thấy hay quá, tuy nhiều chỗ làm có hơi lố nhưng mà khung cảnh thì quá tuyệt vời, chỉ riêng phần cảnh thôi đã đáng cho điểm 9 rồi.

Thật đáng tiếc khi buổi xem phim của mình đã bị phá hỏng chỉ vì 1 bạn teen thích thể hiện. Bạn này có lẽ vì bị bạn bè ép phải xem nên từ đầu đến cuối ngồi bình phẩm và chê phim liên tục. Xui xẻo là Monk ngồi ngay phía trước nên phải lắng nghe bạn này bình luận về phim. Những cảnh xúc động mà cứ nghe léo nhéo bên tai nào là "phim nhảm l*, phim xạo, thằng này bị gay nè, ngu quá vậy..."

Kết thúc buổi chiếu, bạn này hét lên giữa rạp "Đề nghị VN dẹp m* mấy phim nhảm l* này đi" làm ai cũng ngẩng lên nhìn.

Hậu quả của việc PR phim quá đà, khiến quá nhiều thành phần không phù hợp đi xem phim theo phong trào, và phá hỏng hết cảm xúc của người khác. Monk chỉ xin các bạn teen, nếu bạn bè mình không thích thì đừng ép, vì ép họ vào rạp, có thể làm các bạn gái bạn trai vui vì có người cùng tám, nhưng nó khiến khán giả khác không thể đắm mình vào phim, và mất hết mọi cảm xúc.

Về bộ phim thì có quá nhiều cái tiếc nuối. Những hình ảnh trò chơi tuổi thơ chỉ lướt qua màn ảnh trái với kỳ vọng về một bộ phim đưa khán giả về tuổi thơ, cảnh rước đèn Trung thu bị cắt ngắn, bài hát Thằng Cuội thì chỉ ngân nga vài ba câu rồi hết.

Nhiều tình tiết trong truyện có thể phát triển để tạo gay cấn và kịch tính, nhưng bộ phim này chọn cách điểm lại sự kiện, rồi bỏ qua, thành ra nhiều câu chuyện cứ dở dang. Đạo diễn giải thích là muốn tạo một bộ phim để khán giả ngả lưng ra thưởng thức thư giãn, thay vì chằm chằm nhìn vào màn hình, và hồi hộp suy đoán các kiểu. Nhưng chính điều này làm bộ phim trở nên đều đều.

Bởi thế mà bộ phim kết thúc trong tiếng Ồ lên của khán giả vì bất ngờ và cậu trai trẻ tuổi teen kia phải hét lên giữa rạp.

Tuy nhiên, với ai muốn xem một phim thư giãn nhẹ nhàng, mang chất thơ đúng nghĩa thì phim này là lựa chọn tốt. Vì nó không có hot girl khoe thân hay cảnh nhảy nhót trong quán bar ầm ầm, không có hài chọc lét mà chỉ có hài trẻ con, ngây ngô, không có rút súng bắn đùng đùng hay đánh nhau ầm ầm. Nó chỉ mang đến một cảm giác thư thái mà thôi.

Nếu hỏi Monk có khóc không thì Monk nói thẳng là có. Nhưng khóc không phải vì phim bi lụy, hay khóc theo phong trào, mà vì nhân vật dễ thương và câu chuyện nó xúc động. Một anh lớn tuổi dắt vợ theo ngồi kế bên Monk thì đưa tay quẹt mắt liên tục.

Monk chỉ bật cười khi nghe cậu trai trẻ nói huyên thiên nãy giờ trong rạp buột miệng nói "Coi em người ta dễ thương chưa kìa, em tao chửi tao suốt ngày". Hóa ra anh chàng này có tuổi thơ cũng dữ dội quá, thảo nào khó mà cảm hết bộ phim được, và đòi dẹp bộ phim này.

Mình chưa xem phim. Nhưng nghe bác kể về câu chuyện cũng thấy buồn cho 1 thế hệ VN.
Nhưng mà cũng ko dám đánh giá về anh chàng ấy vì mình cũng ko biết được gia đình anh ấy ntn.

takez

Member

Mình đánh giá phim này hay trên quan điểm của một người chưa đọc sách (và mình cảm thấy may mắn vì điều này). Lý do chính nhất mình đánh giá phim này hay là vì nó đã miêu tả trẻ con rất "trẻ con", có lỗi lầm, có hối hận, có ray rứt ăn năn, có tái phạm, có nước mắt vì những điều nhỏ bé, có ranh mãnh học trò,v.v...
Người lớn nào cũng đã từng là con trẻ, mình thấy mình và bạn bè người thân mình trong những nhân vật của phim (mình 8x) nên đồng cảm và xúc động, nhất là những đoạn diễn của Trọng Khang (Tường).
Một phim của Mỹ cũng thuộc dạng này mà mình cũng rất thích là Flipped, nhưng, xem Flipped thì vui, còn xem Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh thì buồn man mác...

phanlinh1987

Admin và các bạn ơi. Mình kết bộ này từ thời truyện Nguyễn Nhật Ánh. Mình muốn xin cái ảnh gốc của poster làm hình nền ai có share mình với. Vì cái ảnh down trên mạng toàn độ phân giải thấp nhìn mờ quá :(.

BlueSea

Active Member

Những phim Việt nào ra rạp mà các bác thấy có logo K+ là do K+ góp vốn sản xuất. Sau khi phim ra rạp khoảng 4 tháng thì sẽ phát sóng trong chương trình phim Việt của K+ vào ngày thứ Sáu cuối cùng trong tháng. Hiện tại thì K+ đã có thỏa thuận hợp tác với CJ Entertainment, Galaxy và BHD.

Đây là thông tin em biết (trên báo mạng cũng có nếu các bác tìm) nên chia sẻ với các bác. Hy vọng không bác nào lạc đề bình luận K+ thế này, thế nọ. Tập trung vào khía cạnh phim ảnh thôi ạ. :)

nguyenlong277

nói thật tự đáy lòng là thấy nhãm thật từ cái tèo em cho đến cái này thấy ko phim nào coi mà có cảm giác thích thú hết , đúng là bỏ tiền coi phim vn mang bệnh tức chán ếu thể tả , ý kiến cá nhân thôi ko dẫm đạp lên ai cả nên khỏi nhảy lên nha :)

acquycodon

Active Member

nói thật tự đáy lòng là thấy nhãm thật từ cái tèo em cho đến cái này thấy ko phim nào coi mà có cảm giác thích thú hết , đúng là bỏ tiền coi phim vn mang bệnh tức chán ếu thể tả , ý kiến cá nhân thôi ko dẫm đạp lên ai cả nên khỏi nhảy lên nha :)

Xem phim VN bạn phải hạ mức kỳ vọng xuống thấp nhất ấy, để khi nó có chút thành tựu chúng ta mới cảm nhận đc.
Chứ coi phim VN nó cứ nản nản thế nào ấy bác. Mấy hôm nay khen nhiều quá đâm ra ai chê cái là bị chửi ngay. ;)

acquycodon

Active Member

Sách này thì mình đã có, nhưng chờ xem phim xong mới dám đọc vì nếu đã đọc sách rất nhiều khả năng sẽ thấy phim dở, chẳng lẽ phim này lại hay hơn sách?????

Chuẩn rồi. Sách nó 10 thì phim làm đc 5 đã thành công rồi. Phim này nó cũng đc tầm 6-7 gì đó. Một phim đáng xem của điện ảnh nước nhà. Nhưng vì đc khen quá nhiều nên ra rạp đừng có kỳ vọng quá (PR quá khủng, dân mình thì lại...). Tốt nhất bạn nào chưa đi xem thì đừng có đọc sách, đừng có coi bình luận hay báo chí gì cả.

Chắc thằng teen đó là kẻ thù của chú Ánh rồi
Chưa bao giờ đọc cho tôi xin một vé đi tuổi thơ nên trẻ trâu

Phim chậm quá không thích hợp với mình. Đã cố ko đọc sách nhưng vẫn không thấy hay.

hang_gom

Well-Known Member

Chính victor vũ đã kéo tôi đến rạp để xem phim việt.......và tôi chưa bỏ một phim nào của victor vũ....
Kinh doanh hay nghệ thuật đều làm rất tỉ mỉ.

Bên trên