Tối ưu hóa XBMC trên Android box

duongdinhlai

Well-Known Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Làm đúng như bác hướng dẩn nhưng không thấy dòng PVR Client.

thanhyk

Well-Known Member

Hay quá, em phải làm mới được... Thanks bác về các bài bổ ích.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

em mong chờ người khởi xướng IPTV trên xmbc đã lâu nay mới có bác mở đường, nhưng cho em hỏi ngu một câu nha bác, chữ PVR mà cụ thể là các add on PVR có khác gì so với những add on bình thường mà nó lại nằm riêng vậy?

Em cũng chưa hiểu rõ câu hỏi của bác lắm. Nhưng theo em biết các addon PVR do chính XBMC phát triển nên nó hoạt động rất ổn định trên XBMC. Trên XBMC có sẵn menu LIVE TV ( bị ẩn đi khi chưa Ennable ) để phát huy hết khả năng của các PVR Addon

ducvuong25

Active Member

nhân tiện bác chủ hướng dẫn em có tool nào tạo flle playlist m3u, m3u8 với, hay em cứ lấy list của bác về rồi thay thế/ chèn thêm link rồi up lên?
ý em là có link stream rồi nhưng mà ko biết tạo m3u thế nào cho nhanh ạ.

dungtoandung

Well-Known Member

Rất cụ văn thể, quả thực bác làm AB tiến thêm một bước dài

hungmh80

Active Member

nhân tiện bác chủ hướng dẫn em có tool nào tạo flle playlist m3u, m3u8 với, hay em cứ lấy list của bác về rồi thay thế/ chèn thêm link rồi up lên?
Bác cứ up lên để bác ấy cập nhật , vậy là càng nhiều kênh .

Mình có cái list này, xem bằng mạng FPT thì được chứ xem bằng mạng khác ko được, nhiều kênh lắm, bác chủ thớt xem có sửa lại rồi thêm vào cái list kia được ko nhé :)
LISTFPTMOI

Chỉnh sửa lần cuối:

quanglh73bg

Active Member

Mình thử trên xbmc kèm theo firm 1.0.7 của con q10ii emmc không thấy có dòng iptv pvr client, mình thử các cách cũng khong ra. Bạn nào làm được giúp mình với.

vuthecong78

Well-Known Member

Bạn dùng Notepad rồi File -> Save as -> all type .... hoặc lấy một file m3u8 rồi Open with -> Note pad -> sửa xong save lại là OK.

cafemau

Active Member

Cám ơn bác chủ đã chỉ dẫn rất cụ thể .... Đã thành cồng trên lap chạy ngon lành cành đào ....

huhem35

Well-Known Member

đã set thành công cho AB và iPad,chạy mượt cho cã 2. Cám ơn bác LQC đã hướng dẫn rất chi tiết.

thunguyenminh

Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác đã có lòng tốt hướng dẫn anh em trong diễn đàn dùng Live TV với Simple TV làm PVR backend cái đó rất đáng hoan nghênh và cám ơn. Vậy bác cũng tranh thủ lâu lâu ghé qua cập nhật file m3ua chứa link stream các kênh nhé.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác đã có lòng tốt hướng dẫn anh em trong diễn đàn dùng Live TV với Simple TV làm PVR backend cái đó rất đáng hoan nghênh và cám ơn. Vậy bác cũng tranh thủ lâu lâu ghé qua cập nhật file m3ua chứa link stream các kênh nhé.

Tối qua em mới cập nhật thêm mấy kênh. số lượng kênh giờ là 60 bác ạ. em ko quan trọng số lượng mà đề cao chất lượng. do đó còn nhiều đài địa phương em không đưa vào vì mờ quá. sẽ cô gắng có update liên tục cho anh em

Ðề: Re: Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Tối qua em mới cập nhật thêm mấy kênh. số lượng kênh giờ là 60 bác ạ. em ko quan trọng số lượng mà đề cao chất lượng. do đó còn nhiều đài địa phương em không đưa vào vì mờ quá. sẽ cô gắng có update liên tục cho anh em

Em là được rồi cảm ơn bác. Mấy kênh của HTVonline như của HDPlay bác đưa vào được ko (em nghĩ chắc khó vì mấy link đó có token thường phải qua sever của hdrepo mới có link)
À em mới phát hiện ra bấm số để chọn kênh được đó các bác ví dụ bấm số 1 ra kênh ANTV giống remote

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Em là được rồi cảm ơn bác. Mấy kênh của HTVonline như của HDPlay bác đưa vào được ko (em nghĩ chắc khó vì mấy link đó có token thường phải qua sever của hdrepo mới có link)
À em mới phát hiện ra bấm số để chọn kênh được đó các bác ví dụ bấm số 1 ra kênh ANTV giống remote

vâng. bấm số chọ kênh được bác ạ. chắc hôm qua viết bài em quên giới thiệu \:D/

quangtl

Member

Cám ơn Bác Chiến nhiều ! khoảng 60 kênh, một số kênh không chạy như ANTV, Star movies... Bác xem lại giúp nhé !

Bên trên