Tối ưu hóa XBMC trên Android box

bookfree

Active Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

mình tưởng cái này anh em nào cũng biết rồi chứ, mình xài raspberry pi dùng cách này coi iptv của fpt rất tuyệt :D

rua bo

Well-Known Member

Bác chủ ơi, em làm ko được. Nó báo lỗi: No PVR clients have been started yet. Wait for the PVR clients... Please check your configuration or check the log for the details.
P/s: Bác nào xài X5 cài được hướng dẫn em với. Cám ơn.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Ồ, em làm được rồi. Cám ơn bác chủ.

duongtuandung87

thanks bác chủ, e cũng cài đặt đc rồi, nhưng trên ch play mất fptplay rồi, e down nguồn khác trên android bõ, chạy fptplay thì mất phí, hình như 15k 1 tháng, mà e lại k có smarphone để kích hoạt, hixhix, khắc phục đc k hả bác .

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bác Chiến chỉ giúp cách làm lại. Làm sao chọn Enablet có No PVR Add-on enablet. Cám Ơn nhiều

thanks bác chủ, e cũng cài đặt đc rồi, nhưng trên ch play mất fptplay rồi, e down nguồn khác trên android bõ, chạy fptplay thì mất phí, hình như 15k 1 tháng, mà e lại k có smarphone để kích hoạt, hixhix, khắc phục đc k hả bác .

Mình có bản FPTPlay dự phòng hôm mình vào CHplay nó cũng mất nên up lại cho bạn. Đã test.
https://drive.google.com/file/d/0Byx5degtUAd3cmtMdzdEd19UZFU/edit?usp=sharing

thc76

Active Member

Bác chủ cho hỏi: Tôi dùng XBMC exteanal bằng MXplayer thì không xem được Live TV cũng như addon p2p-streams?

ducvuong25

Active Member

Bác chủ cho hỏi: Tôi dùng XBMC exteanal bằng MXplayer thì không xem được Live TV cũng như addon p2p-streams?
vậy dừng dùng external player nữa, trình play của XBMC cũng tốt mà

thc76

Active Member

Mình cũng muốn thế lắm, tuy nhiên AB của mình dùng trình play của XBMC khi xem phim trên fshare (Hdrepo) chỉ được khoảng 15 phút là bị giật rồi

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Mình cũng muốn thế lắm, tuy nhiên AB của mình dùng trình play của XBMC khi xem phim trên fshare (Hdrepo) chỉ được khoảng 15 phút là bị giật rồi

Cái bệnh này hình như là của mấy con chip alwinner đúng không nhỉ ?

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Làm đúng như bác hướng dẩn nhưng không thấy dòng PVR Client.

em bị giống hệt bác này luôn, e đang dùng XBMC ver 12. Bác nào có bản mới hơn cho e xin link với. Tks

davidbeckham_nd

Well-Known Member
em vào đến bước này : " Nhưng lúc này PVR IPTV Simple Client đang Disable chúng ta phải enable PVR IPTV Simple Client lại 1 lần nữa. Thực hiện như sau :
SYSTEM > Settings > Addon > Enable Addons > PVR Client > Chọn PVR IPTV Simple Client > Chọn Enable ( vậy là PVR IPTV Simple Client đã được bật, bước này chỉ thực hiện 1 lần này thôi, lần sau bật box lên không cần làm nữa )"
vào đến Addon - enable addon - nhưng ko có PVR Client. Bác Chiến giúp e với. Tks

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Đã vào đc đến nơi, nhưng chưa xem đc kenh nào cả. E dùng mạng vnpt 6mb , liệu có phải do mạng ko bác Chiển?

Bên trên