Tối ưu hóa XBMC trên Android box

thunguyenminh

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Mình có cái list này, xem bằng mạng FPT thì được chứ xem bằng mạng khác ko được, nhiều kênh lắm, bác chủ thớt xem có sửa lại rồi thêm vào cái list kia được ko nhé
LISTFPTMOI
Vâng, Để em thử xem thế nào

Móc nó vào Proxy nằm trong mạng FPT có thể sẽ giải quyết vấn đề.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cám ơn Bác Chiến nhiều ! khoảng 60 kênh, một số kênh không chạy như ANTV, Star movies... Bác xem lại giúp nhé !

Vẫn chạy bình thường hết bác. Nhớ giải mã IP của FPT nhé để chạy được hết các kênh

---------- Post added 30-07-2014 at 11:02 ----------

LISTFPTMOI

Móc nó vào Proxy nằm trong mạng FPT có thể sẽ giải quyết vấn đề.

Nhưng cơ bản là em không dùng mạng FPT bác ạ. Nếu dùng mạng FPT thì tốt quá/ Bác có cao kiến gì không? Không tiện nói trên đây có thể inbox cũng được bác

tinhnd

Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Em thử XBMC trên Windows không được nhỉ? Mạng cáp quang 80 Mbps mà cứ working rồi tịt.

quangtl

Member

Bác Chiến xem có kênh thể thao, bóng đá HD, VTV1 HD nữa là đẹp nhất, chạy mượt hơn HD Play !

Mình cài đúng theo trình tự bác Chiến hường dẫn trên con M8 nhưng vào không có kênh nào chỉ . . . Bác hướng dẫn giúp

vanninhthuan119

Well-Known Member

Làm đúng như bác hướng dẩn nhưng không thấy dòng PVR Client.

Có thể do bác dùng XBMC 12.x @-) bác thử XBMC 13.x là ok=D>

dungtoandung

Well-Known Member

Các bác dùng chuột cài đặt ở đâu để lên context menu trong XBMC đấy ạ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Các bác dùng chuột cài đặt ở đâu để lên context menu trong XBMC đấy ạ?

Nhấn con lăn ở giữa của chuột. Hoặc dùng nút MENU trên khiển đó bác

---------- Post added 30-07-2014 at 14:43 ----------

Mình cài đúng theo trình tự bác Chiến hường dẫn trên con M8 nhưng vào không có kênh nào chỉ . . . Bác hướng dẫn giúp

Bác thử lại phát nữa xem. Nhớ gõ đúng địa chỉ URL nhé không là không load được về đâu

ducvuong25

Active Member

Bác chủ thớt thấy cái em gửi có gì ấn tượng ko ạ

huunghi09

Member

xài cáp quang 12m xem được 10 phút đứng hình kênh nào cũng bi vậy@@ load link từ ổ cứng thì ko bị vậy :-O

LUC QUYET CHIEN

Active Member

xài cáp quang 12m xem được 10 phút đứng hình kênh nào cũng bi vậy@@ load link từ ổ cứng thì ko bị vậy :-O

Có thể tại TK chứa link của mình là tài khoản free nên với một lượng truy cập lớn nó bị hạn chế. Mình chưa có TK preemium

quanglh73bg

Active Member

Mình khắc phục xbmc 12.2 tích hợp trong firm 1.0.7 của q10ii không có iptv pvr client bằng cách cài thêm spmc 13.2.0 (giống hệt xbmc 13), xem khá tốt trên đường mạng còi 2,5M (gói giáo dục). Kênh hd của vtc hốc lúc hơi bị dừng hình một chút thôi.

Bên trên