Tối ưu hóa XBMC trên Android box

dangdungmorin

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

minh vao roi nhung ko co muc tieng viet de chon , o may vi tinh thi co con o android thi ko

hatran1969

Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Hix, buồn thế. Mấy lúc đá banh nhiều người xem có bác nào stream ace thì chắc giải quyết được vấn đề

Các bác ơi cho mình hỏi: mình muốn mua 1 cái anroid box cho ba mẹ ở dưới quê chưa có truyền hình cáp, có wifi xài ké người ta cũng ổn định,bây giờ mình muốn có cái list tivi để ba mẹ xai remote cho dễ. Vậy có cửa hàng nào uy tín có list tivi giống bạn ở trên không để mình mua, hỗ trợ khi thay đổi nguồn phát không các bạn?
Với yêu cầu như của bạn thì bạn nghiên cứu con ATV1220 xem như nào nhé.

triettieu

mình có list kênh này, đã check từng kênh share cho bạn nào thích thì dùng
https://raw.githubusercontent.com/triettieu/livetv/master/playlist.txt
Cái này mình làm để dùng cho các máy của mình, cần thì chỉ sửa 1 nơi thôi. các bạn đừng ném đá.
bạn nào dùng thấy kênh ko xem được thì PM mình bắt link update lại nhé, mình cũng ít xem, làm cho có thôi :D.
HAT
regards

hungmh80

Active Member

mình có list kênh này, đã check từng kênh share cho bạn nào thích thì dùng
https://raw.githubusercontent.com/triettieu/livetv/master/playlist.txt
Cái này mình làm để dùng cho các máy của mình, cần thì chỉ sửa 1 nơi thôi. các bạn đừng ném đá.
bạn nào dùng thấy kênh ko xem được thì PM mình bắt link update lại nhé, mình cũng ít xem, làm cho có thôi :D.
HAT
regards
Mấy kênh thể thao : BT sports và Espn ko xem đc bác à .

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

mình xem bằng phần mềm iptv bình thường mà. còn trên xbmc đúng là ko dc :(

List kênh bác chủ dùng khá tốt tuy phần lớn là các kênh SD. Các kênh chạy được trên apk IPTV mà ko chạy được trên XBMC bởi hiện tại IPTV Simple PVR trên XBMC ko hỗ trợ link dán tiếp mà chỉ chạy link trực tiếp. Điều đó dễ nhận thấy với các link của xemphimso hay htv trong list của vietsimple TV. Muốn chạy được các kênh đó trong file m3u hay xml thì phải viết addon để nó có thể hoạt động. Chứ như hiện tại là ko chạy được với IPTV Simple

D. Cách Clear cache trong XBMC
E. Cách tăng bộ nhớ cache trong XBMC

Link không down được nữa, bạn cho mình xin link khác với

thc76

Active Member

Dạo này chức năng tìm sub trên subcense mình dùng không được. Các bác có bị vậy không?

micha88

Co´ bạn naˋo cho miˋnh xin add on của ohtv va vp9 vơ´i.

vytidu

Member

Mình mới cài Kodi Helix RC3 khi xem mấy kênh từ LIve TV thì kênh nào cũng Buffering ... 0%. Vây làm sao xem vậy?

Có ai có plugin hayhaytv chạy được cho android box thì share cho mình với, thank

sangno1

Member

cho mình hỏi mình dùng xbmc trên atv 1800 coi phim down về với ổ cứng rời , mình add sub rời lên thì phim chạy nhưng không hiện sub là bị gì vậy ???

dokltd

Active Member

Mấy hôm nay em xem phim online trên xbmc thường không hiện phụ đề mặc dù đã cài subsence và enable, khi load phim cũng đã chọn sub như bình thường vậy mà phụ đề vẫn khôg thấy: ai biết khắc phục không ạ (em đang dùng minix x8 xem phim qua Xfshare)

Bên trên