Tối ưu hóa XBMC trên Android box

eclipse_bk47

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Bạn nào có bản xbmc mygica edition 13.2 cho mình xin link download nhé.

zazxxx

Có bạn nào biết tác giả của addon hayhaytv và zingtv ko ấy nhỉ.

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Có vấn đề gì sao bác. Dạo này tác giả chắc bận quá nên ko fix 2 addon này nên cũng mất nhiều cái để xem

Cái addon hayhay dạo này không xem đc ( mặc đã sửa file *.py : "&user" in url ) mới bị khoảng 3, 4 ngày nay ( không biết phải do đứt cáp không) . Bác nào vẫn còn đang xài tốt thì hướng dẫn giúp cách xử lý . Thks

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cái addon hayhay dạo này không xem đc ( mặc đã sửa file *.py : "&user" in url ) mới bị khoảng 3, 4 ngày nay ( không biết phải do đứt cáp không) . Bác nào vẫn còn đang xài tốt thì hướng dẫn giúp cách xử lý . Thks

Đổi code rồi. chờ tác giả xử lí thôi

davidhuy08

Member

A. Xem truyền hình trực tuyến LIVE TV trên XBMC
Như chúng ta đã biết trên Android box có một app có tên là IPTV dùng để stream các kênh truyền hình và xem trên BOX khá tốt. Tuy nhiên với trung tâm giải trí đa phương tiện XBMC vốn đã được tích hợp plugin IPTV Simple thì ta còn có thể làm được nhiều thứ hơn nữa. Hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn cách sử dụng PVR IPTV Simple Client của XBMC để xem các kênh truyền hình trực tuyến đa dạng và phong phú. Điểm nổi trội của plugin này là ta hoàn toàn có thể chuyển kênh, chọn kênh bằng điều khiển của android box như ta đang sử dụng một chiếc TV bình thường.

List kênh truyền hình được tích hợp với gần 60 kênh truyền hình, bao gồm 8 kênh HD và các kênh SD với chất lượng khá tốt đã được mình lựa chọn kĩ từ các nguồn. Các bạn thực hiện như hướng dẫn bên dưới để có thể tự động update mỗi khi khởi động android box khi mình update thêm kênh hay bổ sung một số kênh có chất lượng cao hơn.

Một số kênh sau một thời gian có thể bị die vì đường link có thay đổi do đó anh em có thể post trực tiếp tại topic để mình Update lại kênh. Nếu anh em tìm được các nguồn kênh khác đẹp hơn thì cũng post link tại topic để mình cập nhật.

----- CÁCH SETUP -----
( chú ý đọc phần lưu ý phía cuối bài hướng dẫn để thực sự hoàn chỉnh nhé )

1.Mở XBMC > SYSTEM > Settings > LIVE TV > General > Chọn Enabled > OK

2.Một bảng mới hiện lên ta chọn PVR IPTV Simple Client

3. Nhấn Enable (nó sẽ đổi sang Disable) và ta tiếp tục chọn Configure

Ở TAB Genaral :
Dòng Location ta chọn Remode Path ( internet address )
Nhấn vào dòng M3U Play List ỦRL. Một cửa sổ hiện lên ta gõ vào như dưới hình nhé. Sau đó nhấn DONE > ta tiếp tục chọn OK

4. Tắt và khởi động lại XBMC > nhấn OK (chúng ta đã có LIVE TV trên màn hình chính của XBMC)

Nhưng lúc này PVR IPTV Simple Client đang Disable chúng ta phải enable PVR IPTV Simple Client lại 1 lần nữa. Thực hiện như sau :
SYSTEM > Settings > Addon > Enable Addons > PVR Client > Chọn PVR IPTV Simple Client > Chọn Enable ( vậy là PVR IPTV Simple Client đã được bật, bước này chỉ thực hiện 1 lần này thôi, lần sau bật box lên không cần làm nữa )

5. Cài đặt để LIVE TV hiện full màn hình mỗi khi chạy
Ta thực hiện như sau : SYSTEM > Settings > LIVE TV > Playback > bỏ tick ở dòng Star playback minimized.

6. Trở ra Home menu screen. Chọn LIVE TV > TV channels > chọn kênh cần xem và thưởng thức thôi

Một vài hình ảnh minh họa ( em đang dùng skin khác nên hơi khác với skin gốc của XBMC nhé )

B. Cách tạo logo TV trong LIVE TV

C. Cách Lưu Giữ và Hồi Phục XBMC Settings

D. Cách Clear cache trong XBMC

E. Cách tăng bộ nhớ cache trong XBMC

F. Cách setup launcher XBMC cho Android box

G. Cách sử dụng addon live.streams để gài file xml xem TV, phim, ca nhạc......

H. Cách tạo một file xml dùng cho live.streams
Dùng Notepad hoặc Notepad++ để tạo file xml ( khuyến khích dùng Notepad++ vì có thể gõ được tiếng việt có dấu ) theo như cấu trúc bên dưới. ( chú ý sau khi tạo xong, lưu file nhớ là để định dạng đuôi là .xml )

Lưu ý : <link> [COLOR=\"#0000CD\"]Chỗ này là nơi đưa link vào nhé [/COLOR]</link>

SAo không thấy post gì hết vậy?

hoadainhan70

Well-Known Member

Hay lắm !
lại có cơ hội làm việc với XBMC .

tatam

Well-Known Member

Nguyên nhân vì sao kodi không thể nhìn thấy hdd usb
gắn ngoài trên himedia q3 iv? Cách khắc phục thế nào vậy các bác. Thanks. (Trình mặc định vẫn xem bình thường)

doanthanphong

em làm đúng theo hướng dẫn của bác chủ, hiện ra kênh đầy đủ nhưng lúc set lần đầu thì nó hát ok lắm, nhưng khi tắt rồi mở lại XBMC thì vẫn hiện kênh nhưng bấm vô nó không hát, không thấy động tĩnh j nữa ạ, vây là lỗi gì ạ, mong bác giúp em, em làm trên XBMC và kodi 14.1 vẫn như thế ạ

madein_80

cám ơn bác ..................

---------- Post added 19-02-2015 at 13:59 ----------

cám ơn bác ................................

oldfriend

Moderator
mình làm theo cách này nhưng chỉ hiện list kênh, bấm vô ko có play được ? làm sai ở khâu nào vậy ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
mình làm theo cách này nhưng chỉ hiện list kênh, bấm vô ko có play được ? làm sai ở khâu nào vậy ?

Đã khá lâu em không cập nhật list kênh rồi bác. Bác kiếm lấy list M3u nào đó còn chạy được và add local patch ( chọn file từ USB) đi ko chọn URL patch ( phải điền link url ) nữa là dùng ok đấy

oldfriend

Moderator
Đã khá lâu em không cập nhật list kênh rồi bác. Bác kiếm lấy list M3u nào đó còn chạy được và add local patch ( chọn file từ USB) đi ko chọn URL patch ( phải điền link url ) nữa là dùng ok đấy

mình dùng các file m3u khác cũng vậy, nó chỉ load được mấy kênh như VOD giao thông, radio... còn truyền hình thì không play được, cũng file m3U đó nhưng mở bằng addon XBMC thì coi bình thường....

Bên trên