Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Có vấn đề gì sao bác. Dạo này tác giả chắc bận quá nên ko fix 2 addon này nên cũng mất nhiều cái để xem

Cái addon hayhay dạo này không xem đc ( mặc đã sửa file *.py : "&user" in url ) mới bị khoảng 3, 4 ngày nay ( không biết phải do đứt cáp không) . Bác nào vẫn còn đang xài tốt thì hướng dẫn giúp cách xử lý . Thks

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Cái addon hayhay dạo này không xem đc ( mặc đã sửa file *.py : "&user" in url ) mới bị khoảng 3, 4 ngày nay ( không biết phải do đứt cáp không) . Bác nào vẫn còn đang xài tốt thì hướng dẫn giúp cách xử lý . Thks

Đổi code rồi. chờ tác giả xử lí thôi

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Hay lắm !
lại có cơ hội làm việc với XBMC .

tatam

Well-Known Member

Nguyên nhân vì sao kodi không thể nhìn thấy hdd usb
gắn ngoài trên himedia q3 iv? Cách khắc phục thế nào vậy các bác. Thanks. (Trình mặc định vẫn xem bình thường)

doanthanphong

em làm đúng theo hướng dẫn của bác chủ, hiện ra kênh đầy đủ nhưng lúc set lần đầu thì nó hát ok lắm, nhưng khi tắt rồi mở lại XBMC thì vẫn hiện kênh nhưng bấm vô nó không hát, không thấy động tĩnh j nữa ạ, vây là lỗi gì ạ, mong bác giúp em, em làm trên XBMC và kodi 14.1 vẫn như thế ạ

madein_80

cám ơn bác ..................

---------- Post added 19-02-2015 at 13:59 ----------

cám ơn bác ................................

oldfriend

Moderator
mình làm theo cách này nhưng chỉ hiện list kênh, bấm vô ko có play được ? làm sai ở khâu nào vậy ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
mình làm theo cách này nhưng chỉ hiện list kênh, bấm vô ko có play được ? làm sai ở khâu nào vậy ?

Đã khá lâu em không cập nhật list kênh rồi bác. Bác kiếm lấy list M3u nào đó còn chạy được và add local patch ( chọn file từ USB) đi ko chọn URL patch ( phải điền link url ) nữa là dùng ok đấy

oldfriend

Moderator
Đã khá lâu em không cập nhật list kênh rồi bác. Bác kiếm lấy list M3u nào đó còn chạy được và add local patch ( chọn file từ USB) đi ko chọn URL patch ( phải điền link url ) nữa là dùng ok đấy

mình dùng các file m3u khác cũng vậy, nó chỉ load được mấy kênh như VOD giao thông, radio... còn truyền hình thì không play được, cũng file m3U đó nhưng mở bằng addon XBMC thì coi bình thường....

haianh07

Active Member
Có Bác nào bày cho Tôi cách xem phim với phụ đề dời với ! bấm vào nút Sub phía dưới bên phải thì nó toàn hiện lên tìm kiếm sub online thôi
thank nhiều

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Có Bác nào bày cho Tôi cách xem phim với phụ đề dời với ! bấm vào nút Sub phía dưới bên phải thì nó toàn hiện lên tìm kiếm sub online thôi
thank nhiều

Nếu bạn lưu thư mục phim có sẵn file phụ đề trùng tên phim thì nó tự load nha.

Daithanhthai

Active Member
Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

thank nhiều

Click vào nút hình chiếc loa, nó hiện ra bảng mới thì kéo xuống dưới chọn Browse for Subtitle rồi tìm đến thư mục chứa sub, thuw mục này phải đc add vào XBMC/Kodi trước đó

HoangD

Member

Tìm cã tuần mà ko ra cartoon network/ nickelodeon/disney m3u , anh chị em nào thấy vui lòng chia sẽ với . Cảm ơn nhiều

Bên trên