Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Buffalo

foo

Ðề: Có cách nào tận dụng wifi free để down torrent bằng NAS không

NAS Synology là thiết bị lưu trữ mạng, mang thương hiệu Synology, thương hiệu cao cấp hơn sản phẩm bạn đang dùng.

Bạn cứ việc google là ra cả lô thông tin đó mà.

HTPC Supporter

Ðề: Dùng UBUNTU copy phim và nhạc cho nhanh???

Nhưng mà những files do tôi copy qua mạng LAN thì vẫn đọc bình thường, chỉ những files mà tôi rút HDD cắm thẳng vào PC cài UBUNTU thì không đọc được?

Bạn chưa hiểu ý rồi, nói nôm na lại nhé

Copy qua LAN thì ổ cứng đang ở NAS. Quyền truy nhập do HĐH NAS thiết lập nên chuẩn ko cần chỉnh

Copy rút ổ cứng thì HĐH Ubuntu chạy và thiết lập quyền trên ô cứng, khi cắm ổ cứng này sang NAS, HĐH NAS nó thiết lập quyền kiểu khác. => Ko hiểu nhau và ko đọc được.

Lệnh của mình có mục đích là đặt toàn quyền truy cập cho ổ cứng, ko phụ thuộc vào HĐH. Do đó sang HĐH NAS vẫn chơi như thường.

zinmax

Member
Quên password admin và root - Gấp lắm bạn ơi

Mình đang xài NAS XHL, vừa rồi đang chỉnh để set password admin và password user ở webGui.
Lúc mình chỉnh thay pass admin thấy chờ lâu quá nên F5 refresh thế là đăng nhập lại ở WebGui bị báo lỗi sai user name hay sai password. nhập password cũ hay password mới sửa cũng lỗi. Vào puty.exe chạy quyền root cũng bắt nhập password (trước đây là rỗng). Nên không biết làm sao để sửa ở puty.exe

Nhưng mình đăng nhập vào Tran được (Tran đã có đặt user và pass trước đó) và Tran DL/UL vẫn bình thường.

Bạn cho mình hỏi là có cách nào để reset lại password admin của NAS mình không? Đại khái như pc thì tháo pin CMOS. clear CMOS hay có nút reset mặc định của nhà sản xuất không (như modem hay swith)?
Nếu không được bạn chỉ mình cách khắc phục nhé.
Bạn vui lòng add nick YM là: nhoc2701 của để hướng dẫn giúp mình nhé.
Cám ơn bạn (*)

symphony

Well-Known Member
Buffalo ra mắt ổ SSD giao tiếp SATA 6Gbps mới - giá chẳng đỡ hơn!

SSD-N256S/MC400 sử dụng giao tiếp SATA 3.0 6Gbps sử dụng chíp MLC (multi-level cell) NAND Flash với tốc độ đọc/ghi đầy "tự hào" lên đến 405 MB/s và 223 MB/s. Ngoài ra, sản phẩm này cũng hỗ trợ chuẩn giao tiếp đời cũ SATA 2.0 3Gbps và SATA 1.0 1.5 Gbps.

SSD-N256S/MC400 có số đo 70 × 9,5 × 101mm, cân nặng 75g, tương thích hầu hết các hệ điều hành phổ biến hiện nay và nhắc đến giá cả của nó chỉ làm cho chúng ta thêm phần xa lánh: 72.200 Yên, tương đương 18,5 triệu đồng.

Thị trường SSD ngày càng chật hẹp và đông đúc bởi sự cạnh tranh của các ông lớn. Và sự góp mặt của Buffalo bằng ổ cứng 256GB có lẽ chỉ làm sự việc thêm phần trầm trọng hơn mà không giúp gì nhiều cho người tiêu dùng, khi mà giá cả của các sản phẩm này vẫn đang ở "trên trời". Bye bye SSD!

Theo Engadget, Buffalo

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Buffalo ra mắt ổ SSD giao tiếp SATA 6Gbps mới - giá chẳng đỡ hơn!

haizzz... bro xem lại xem em nó có phải dùng chip loại SLC không muh giá cao gần gấp đôi các hãng khác :| (cùng 256GB thì giá tầm 10tr thôi)

symphony

Well-Known Member

haizzz... bro xem lại xem em nó có phải dùng chip loại SLC không muh giá cao gần gấp đôi các hãng khác :| (cùng 256GB thì giá tầm 10tr thôi)

Sản phẩm này dùng chip MLC (multi-level cell).

Đề nghị Mod xem lại các bài viết của Chuyên viên tin tức symphony, vì khi đọc qua các bài viết của chuyên viên tin tức thì phần lớn anh em hdvietnam đều bị đau bụng, nguyên nhân chính là thèm quá, nuốt nước bọt nhiều nên gây đau bụng >:p [-O<

daica9

Ðề: Rapidleech trên NAS (LS-CL working 99.9999%)

Chào bà con
Cái này mình cũng gà quá, mày mò mãi rồi cũng cài được. Nhưng lúc copy thử 1 link rapidshare vào ô Link to Transload & click vào transload file thì hiện ra 1 cửa sổ mới với thông báo là Couldn't connect to at port 80.
Vậy mình đã bị lỗi gì vậy? Mọi người chỉ dùm được không? Mình xài mạng truyền hình cáp HCTV & wireless Linksys WTG54

Cám ơn nhiều

HTPC Supporter

[Tư vấn] [Hướng dẫn] [Thảo luận] Hệ thống lưu trữ có sử dụng kết nối mạng

Các bài viết liên quan sẽ được chuyển vào đây

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Dùng Buffalo Router làm NAS

Con G300NH của em đang xài bản 3/17/11 .không biết như thế nào lâu lâu lại bị rớt wifi ( mặc dù đèn wifi vẫn phát )..router ADSL vẫn chạy . Rút dây nguồn con G300NH cắm lại thì phát wifi lại bình thường ( lúc bị tắt wifi em đang dow tầm cỡ 4 - 5 G phim - mỗi 1link/G ). Không biết do nó bị lỗi hay do dow nhiều quá :-c ( mà theo em nghĩ Em này còn kéo- phát NAS được thì dow tầm ấy không nghĩ lý gì cả ).Có Bác nào có cao kiến gì về Bệnh này không ?Thanhks

blacksea

Member

Theo ý kiến mình thì mất wifi như thế phần lớn là do nóng quá,nhất là con G300NH mình thấy khi chạy rất nóng. Bạn cho nó thêm cái quạt xem có đỡ không.

Rila

tất cả đều tuyệt vời từ kiểu dáng đến công nghệ
hix, Nhìn thèm muốn chết mà giá thì X_X

linhngo

[Help] Mới dùng nas cần mọi người giúp

Mình mới mua Nas Buffalo LS-WXL chạy fw gốc trước rút hdd cũ ra để dùng bây h muốn cắm lại hdd mới dung lượng lơn hơn thì cần làm thế nào để up fw cho em này bây h?
Mình muốn hỏi Nas Buffalo LS-WXL có phiên bản Debian chưa vì thấy Debian có nhiều cái hay quá, nếu có thì down ở đâu và up như thế nào vậy. Mình xin cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

Theo ý kiến mình thì mất wifi như thế phần lớn là do nóng quá,nhất là con G300NH mình thấy khi chạy rất nóng. Bạn cho nó thêm cái quạt xem có đỡ không.

Mình không nghĩ là nó nóng , vì có hai lần ( kể cả hôm qua ) bật nó lên khoảng 1 tiếng sau đấy vào dow phim luôn, dow khoảng 30 phút cho 5 link ( mỗi link/G) thì thấy đèn Router nó tắt và đứng wifi luôn.Rút dây nguồn cắm lại ( như re-set) thì lại được . Sau đấy kéo lại khoảng 10 phút thì bị tiếp .
- Mà mình nghĩ em này xài 24/7 thì mới 2-3 tiếng đầu nhằm nhò gì với em nó mà nóng nhỉ ?
- Mà em không biết lắp quạt như thế nào. Phòng em thì để điều hòa mát nên không lắp thêm là vậy.
- Các Bác có cao kiến gì cho em thêm tý kiến thức với.Thanhks

duongminhhoai

Ðề: Transmission Auto Install script dành cho Buffalo Link Station

các Bác trên điễn đàn có kinh nghiệp về transmission cho Em hỏi và giúp đỡ Em cái nhé Em có con LS-WTGL : LinkStation Pro Duo™ 1 Port USB có cài được transmission không ạ?

Em đang rất muốn dùng nó để download torrent

Mình cũng có 1 con tương tự làm theo hướng dẫn thành công theo từng dòng. Nhưng đến lúc cuối cùng gõ IP:port thì không được. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp. Nếu bác nào nhà ở TPHCM giúp được. em sẽ vác con NAS này đến + 1 thùng Ken. Dạo này giá điện tăng kéo bằng máy tính xót quá

[email protected]

paraD

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (Buffalo,Synology,QNAP...)

Chào các bác, các bác tư vấn giúp mình vài câu sau nha:
1) Trong link này, chức năng host website (blog/photo album/forum) [1]hỗ trợ PHP/ MySQL [2] khác nhau ở chỗ nào? Mình có thể dùng [1] để host website cá nhân như Wordpress đc không (yêu cầu SQL và PHP).

2) Với băng thông upload khoảng 70KB/s (ADSL thông thường) thì mình nên chọn Buffalo nào là vừa tầm để host website cá nhân. Website như thế này theo bạn đáp ứng được khoảng mấy user cùng lúc. Bạn có thể cho mình web site nào đc host bằng Buffalo được không.

Cảm ơn. Đợi trả lời của Tcác bác

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Hệ thống lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (Buffalo,Synology,QNAP...)

Con G300Nh của em sau khi up FW R16994 xong xuôi, nó khởi động lại, rồi nháy tất cả các đèn đồng thời, xong chỉ có đèn power, DIag, movie engine sáng. khoảng 30s sau thì tất cả các đèn lại nháy 1 cái.
Bây giờ khắc phục lỗi trên như thế nào?
Hình như phải TFTP, ai dành hướng dẫn mình với

PS2Guy

Chào các bác, các bác tư vấn giúp mình vài câu sau nha:
1) Trong link này, chức năng host website (blog/photo album/forum) [1]hỗ trợ PHP/ MySQL [2] khác nhau ở chỗ nào? Mình có thể dùng [1] để host website cá nhân như Wordpress đc không (yêu cầu SQL và PHP).

2) Với băng thông upload khoảng 70KB/s (ADSL thông thường) thì mình nên chọn Buffalo nào là vừa tầm để host website cá nhân. Website như thế này theo bạn đáp ứng được khoảng mấy user cùng lúc. Bạn có thể cho mình web site nào đc host bằng Buffalo được không.

Cảm ơn. Đợi trả lời của Tcác bác

Các NAS này host tốt WordPress và một vài thứ linh tinh bạn ạ, quan trọng là số người truy cập có giới hạn thôi :) nó không thể host nổi một site mà có số người truy cập 100+ rồi (ADSL cũng không chịu nổi).

Con G300Nh của em sau khi up FW R16994 xong xuôi, nó khởi động lại, rồi nháy tất cả các đèn đồng thời, xong chỉ có đèn power, DIag, movie engine sáng. khoảng 30s sau thì tất cả các đèn lại nháy 1 cái.
Bây giờ khắc phục lỗi trên như thế nào?
Hình như phải TFTP, ai dành hướng dẫn mình với

Bạn gắn một thiết bị bất kỳ vào xem có thể lấy được IP hay không, nếu không được thì nên đem đi bác sĩ được rồi bạn :) Bootloader chết rồi thì làm sao bạn đẩy TFTP được nữa...

Bạn gắn một thiết bị bất kỳ vào xem có thể lấy được IP hay không, nếu không được thì nên đem đi bác sĩ được rồi bạn :) Bootloader chết rồi thì làm sao bạn đẩy TFTP được nữa...

Uhm đúng như bạn nói, cắm vào PC nó không cấp được IP nữa rồi, giờ có cách nào cứu được không hay phải mang ra thợ hả bác?

paraD

Các NAS này host tốt WordPress và một vài thứ linh tinh bạn ạ, quan trọng là số người truy cập có giới hạn thôi :) nó không thể host nổi một site mà có số người truy cập 100+ rồi (ADSL cũng không chịu nổi).

Bạn trả lời mình rõ tí nha, tại mình cũng đang có nhu cầu mua 1 cái NAS, nhưng đang phân vân giữa
1) 1 con giá chỉ cỡ 700k, quảng cáo là hỗ trợ host/web/blog
2) 1 con giá cỡ 1tr200k, quảng cáo là hỗ trợ PHP/mySQL, kèm CPU khá ấn tượng (1.2GHz)

mình không biết host/web/blog này khác PHP/mySQL là gì? CPU 1.2Ghz để làm gì khi mình chỉ có băng thông upload cỡ 70KB/s

Thật ra nhu cầu mình cũng đơn giản, ngoài NAS/ Down torrent thì mình cũng muốn host 1 vài web cá nhân (cao lắm là 10 users cùng lúc) thì không biết nên chọn giữa [1] [2] thì cái nào hay hơn. Với nhu cầu của mình, các bác có giới thiệu mình con nào không nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên