Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

hdd-hdp

Ðề: Western Digital 2 TB Caviar Green SATA Intellipower 64 Gía chỉ còn 80$ US thật hay mơ !!!!

Giá Tân Doanh là Giá đăng chưa có VAT bác ạ! Bác mua thì sẽ cộng vào đấy. Không phải cái gì trên Web đăng cũng là đúng đâu. Không có hàng nhưng cứ đăng với giá rẻ để câu khách là chuyện bình thường, C.ty Tin học nào mà chả thế chứ nhỉ?!?! hehehhe
Mà đang nói về cái ổ cứng thì bác lại lái sang cái Xe với cái Đầu là sao nhỉ?!
Tự dưng có cái ông ất ơ ở đâu trích tung 1 cái tin vớ va vớ vẩn rồi lặn mất tăm. Nhiều ông còn lại ngồi tranh luận với nhau là đắt với rẻ là như thế nào nhỉ? mạng bây giờ thật ảo chỉ cách nhau có mấy cái nút thôi à????? :D:D:D:D
Nếu bác nào đủ khả năng đánh hàng với số lượng lớn về VN với cái giá kia và làm BH tử tế luôn thì ae trên này sẵn sàng quay về dưới Trướng của Bác ý hết ngay lập tức ý ạ! hè hè hè
Biết là không làm được nhưng lại cứ hay Chém với cả Phán cho sướng Tay cũng đang là 1 căn bệnh của thế giới Mạng VN. hơ hơ hơ

siriusg

Member
Ðề: Western Digital 2 TB Caviar Green SATA Intellipower 64 Gía chỉ còn 80$ US thật hay mơ !!!!

Giá Tân Doanh là Giá đăng chưa có VAT bác ạ! Bác mua thì sẽ cộng vào đấy. Không phải cái gì trên Web đăng cũng là đúng đâu. Không có hàng nhưng cứ đăng với giá rẻ để câu khách là chuyện bình thường, C.ty Tin học nào mà chả thế chứ nhỉ?!?! hehehhe
Mà đang nói về cái ổ cứng thì bác lại lái sang cái Xe với cái Đầu là sao nhỉ?!
Tự dưng có cái ông ất ơ ở đâu trích tung 1 cái tin vớ va vớ vẩn rồi lặn mất tăm. Nhiều ông còn lại ngồi tranh luận với nhau là đắt với rẻ là như thế nào nhỉ? mạng bây giờ thật ảo chỉ cách nhau có mấy cái nút thôi à????? :D:D:D:D
Nếu bác nào đủ khả năng đánh hàng với số lượng lớn về VN với cái giá kia và làm BH tử tế luôn thì ae trên này sẵn sàng quay về dưới Trướng của Bác ý hết ngay lập tức ý ạ! hè hè hè
Biết là không làm được nhưng lại cứ hay Chém với cả Phán cho sướng Tay cũng đang là 1 căn bệnh của thế giới Mạng VN. hơ hơ hơ

Bác tận ngoài Thủ Đô mà bác phán như đúng rồi chuyện trong SG. Thế bác lấy bao nhiêu con? Bác chịu tiền ship đi em tính bác 4.830.000 thôi. Em lấy bác mỗi con tiền công 30.000 nhé. Nếu lấy nhiều thì em thương lượng với bác. Thôi em chấm hết. Em thấy toàn mấy bác bán hàng chém em thôi.

hdd-hdp

Sao lại Phải phán khi sự thật nó rành rành ra thế nhỉ? Bốc cái Điện thoại lên thì lại chả...? Bác thích rẻ thì ra đấy mà mua hoặc Sang Mỹ mà mua nhé! Nói thế cho nó nhanh! Chém nó vừa vừa thôi bác ạ không thì người ta lại bảo là Dốt đấy!
Bán hàng thì bán hàng nhưng mà nói cái gì thì nó phải đúng. Không có những người bán hàng thì các bác lấy cái gì ra để mua nhỉ? Đồ nó tự mọc chân chạy về nhà các bác chắc xong rồi đưa nó 1 nắm tiền nó lại tự chạy đi à? Automatic à? Ở đời cái gì cũng phải công bằng và hợp lý: Muốn ăn cái đồ chuẩn, đồ tốt nhưng mà lại thích ăn giá Sàn với cả dưới sàn thì lấy đâu ra thế? Chơi thế thì gọi là chơi nửa mùa với cả chỉ có ăn đồ đểu là chuyện bình thường. Cũng phải cho người khác kiếm bát Cháo loãng chứ?! Có phải không ạ?!?!

Em bán hàng thì cũng có bán đấy, nhưng mà vừa bán vừa chơi nên bác nào cứ hay lộ cộ loằng ngoằng là em nói thẳng vào. Đàn ông đàng hoàng, thích Công nghệ thật sự thì chả bao giờ Lèm bèm mấy cái chuyện vớ vẩn, hóng hớt vô tác dụng.
Bác nào đọc thấy khó chịu thì cho em Xin Lỗi trước cái nhé! :D

bachcotsau

Well-Known Member
Ðề: Seagate từ chối bảo hành

Để an toàn điện năng cho ổ cứng các bác nên mua cái nguồn công suất thực cho máy tính, nguồn yếu cũng là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng ổ cứng không đủ điện cấp nên dở chứng, dần thành quen :D
Mình dùng máy tính từ năm 99 tới nay lúc đầu dùng ko sao vì không biết dùng máy nhiều, sau này IT xâm nhập thị trường nhu cầu copy dữ liệu cũng nhiều. Có lần copy ổ cứng hàng giờ đồng hồ sau đó tháo ra tới chiều lắp sang máy khác thì ...Tạch tạch...
Từ sau khi làm con nguồn cao cấp thì mình thấy dùng HDD loại nào cũng bền cả, đã dùng qua các hàng, maxtrox,Seagate ,Samsung và mới đây là WD. Nếu các bạn thấy có hiện tượng tạch ổ cứng thì các bạn hãy thử thế này nhé
- Dùng phần mềm kiểm tra ổ cứng chủ yếu là cáp kết nối có tốt không
- Nếu dữ liệu của bạn trong ổ quá nhiều hoặc có nhiều file nặng ký thì hãy chuyển chúng qua ổ khác để format ổ sau đó để vào chút ít dữ liệu để thử kết quả.
Thường thì trường hợp của ổ cứng cắm ngoài hay bị kém là do dây cáp...

ceo-sitcom

Member

Mình bị dính 1 em Seagate 1T hàng xách tay, mua trước thông báo ngưng bào hành toàn câu. Sau khi gửi cho Seacare VN 10 ngày, kg thấy gọi dt, hay gửi mail, mình phải gọi dt cho họ,mới được thông báo là kg chấp nhận bảo hành. Nói lí lẽ thế nào cũng kg chịu, mình đành phải viết mail cho Seagate USA. Sau khi nói rõ là lúc mình mua thì vẫn có chương trình bảo hành toàn cầu tại VN, thì Seagate USA mail lại là chấp nhận bảo hành. Thông báo cho các anh em bị giống mình thì nên viết mail cho Mỹ trước khi lấy ổ cứng về quẳng đi, hay đem bảo hành dịch vụ.
P/s: tụi Seacare VN là tụi mất dạy, tìm mọi cách để kg bảo hành cho mình, ngay cả khi Mỹ yêu cầu bảo hành còn cố gắng mail lại cho tụi Mỹ để delay chuyện bảo hành nữa. Tổng thời gian cho việc bảo hành mất tới 1 tháng. Bó tay.

Nói như Bác này chuẩn . A chị có hàng này nên gửi 1 list serial bảo hành cho Mẽo . Để nó can thiệp bảo hành . Cho bên Seagate không thể nào thoái thác đuoc

ecd

Mình bị dính 1 em Seagate 1T hàng xách tay, mua trước thông báo ngưng bào hành toàn câu. Sau khi gửi cho Seacare VN 10 ngày, kg thấy gọi dt, hay gửi mail, mình phải gọi dt cho họ,mới được thông báo là kg chấp nhận bảo hành. Nói lí lẽ thế nào cũng kg chịu, mình đành phải viết mail cho Seagate USA. Sau khi nói rõ là lúc mình mua thì vẫn có chương trình bảo hành toàn cầu tại VN, thì Seagate USA mail lại là chấp nhận bảo hành. Thông báo cho các anh em bị giống mình thì nên viết mail cho Mỹ trước khi lấy ổ cứng về quẳng đi, hay đem bảo hành dịch vụ.
P/s: tụi Seacare VN là tụi mất dạy, tìm mọi cách để kg bảo hành cho mình, ngay cả khi Mỹ yêu cầu bảo hành còn cố gắng mail lại cho tụi Mỹ để delay chuyện bảo hành nữa. Tổng thời gian cho việc bảo hành mất tới 1 tháng. Bó tay.

Kính thưa các bác đã và đang làm việc cho Seacare,

Các bác đọc được những dòng trên đây thì các bác hãy vì lòng tự trọng của chính mình và tự tôn dân tộc mà hành động.

Em cho gởi ổ cứng đi, có biên nhận đàng hoàng mà trên site vẫn là trạng thái "no", tức là Seacare chưa nhận được, là em đã nghi rồi, vì trạng thái trên cơ sở dữ liệu là tiêu chí cực kỳ quan trong để quản lý chất lượng toàn hệ thống. Em đoán là các bác cố ý đưa nó ra khỏi cơ sở dữ liệu của Seagate toàn cầu rồi. Nếu mà có chữ yes ở đó, không chừng các bác giải quyết cũng khó đấy, vì hãng sẽ có quản lý chất lượng riêng của họ. Em cho rằng chính sách của Seacare Việt Nam là do lợi ích cục bộ đìa phương, không phải do bản chất của hãng lớn.

Đã vậy, em sẽ cho gởi ổ cứng sang Singapore để xem khi họ nhận được, nó có chữ "yes" ở đó không.

Các bác có ý kiến cứ nhiều vào. Em tổng hợp làm một bản gởi Seagate toàn cầu, có link tới website này luôn.

ntluan

Ðề: Cần giúp đỡ ổ cứng Samsung

Trước tiên các Pác cho mình cám ơn vì đã tận tình chỉ dẫn.
Cai HDD box cổng Sata của mình thấy có phích nguồn DC nữa, nhưng khi mua thì trong hợp ko thấy dây nguồn.
Còn TV của mình là LCD Samsung seri 4. Mong các pác chỉ giúp xem có cách nào để kết nối với TV ko.
Thanks các Pác.

tusontay

Huyền Thoại

Bạn cắm thêm dây nguồn DC nữa là Okie đấy!

siriusg

Member

Ếch ngồi đáy giếng mà còn chê người khác dốt.

ntluan

Thanks maybach63.
khi mua hộp hddboxx thì nghe người bán nói cổng Sata gì đó em ko hiểu, trên cái hộp e thấy có phích cắm nguồn DC, nhưng trong hộp e ko thấy sợi dây nguồn đâu hết, chắc người bán ko đưa đủ thiết bị. Cám ơn Pác nhiều

ntluan

Dạ, Cám ơn Pác Tusontay nhiều lắm. Để e ra chỗ bán đòi nó sợi dây nguồn mới được vì lúc mua về e chả thấy soeij dây nguồn đâu hết.

hdd-hdp

Bác thì Giỏi rồi. Có khi làm Tổng đại lý các loại đi, thu nạp anh em về mà làm giàu bác ạ! hehehehe
Đời giờ đễ kiếm tiền không ý mà. hoho
Không tranh luận gì với bác nữa nhé!

phhung

Thành thật nói với các bác, chuyện mong Seacare VN tự trọng là vô phương, vì sao? Vì lợi nhuận, vì tiền. 1 ổ cứng kg được bảo hành, sẽ được thu lại với giá siêu rẻ, hay được nhận bảo hành với giá 500k/1Tb từ các cửa hàng tư nhân có móc nối với Seacare. Mình chắc chắn chuyện này là có thực vì mình đã liên lạc vơi vài người trong nghề. Các bạn nghĩ xem, 1 HDD là 500k, vậy 1000 HDD là bao nhiêu: 500t, 1 con số kg nhỏ nếu kg muốn nói là khổng lồ. Rõ ràng Seacare VN đang gây bất lợi cho khách hàng chính đáng và ăn cướp trắng trợn tiền từ khách hàng và từ chính Seagate Inc.

ceo-sitcom

Member

Các bác đọc được những dòng trên đây thì các bác hãy vì lòng tự trọng của chính mình và tự tôn dân tộc mà hành động.

Em cho gởi ổ cứng đi, có biên nhận đàng hoàng mà trên site vẫn là trạng thái "no", tức là Seacare chưa nhận được, là em đã nghi rồi, vì trạng thái trên cơ sở dữ liệu là tiêu chí cực kỳ quan trong để quản lý chất lượng toàn hệ thống. Em đoán là các bác cố ý đưa nó ra khỏi cơ sở dữ liệu của Seagate toàn cầu rồi. Nếu mà có chữ yes ở đó, không chừng các bác giải quyết cũng khó đấy, vì hãng sẽ có quản lý chất lượng riêng của họ. Em cho rằng chính sách của Seacare Việt Nam là do lợi ích cục bộ đìa phương, không phải do bản chất của hãng lớn.

Đã vậy, em sẽ cho gởi ổ cứng sang Singapore để xem khi họ nhận được, nó có chữ "yes" ở đó không.

Các bác có ý kiến cứ nhiều vào. Em tổng hợp làm một bản gởi Seagate toàn cầu, có link tới website này luôn.

Bác Eaget mấy hôm nay đi đâu có đồng minh với Bác rồi . Bác này làm như vậy chắc chăn sẽ được nhiều End user đưa tay hưởng ứng .

Eagethd

Nguyên văn bởi ecd

Bác Eaget mấy hôm nay đi đâu có đồng minh với Bác rồi . Bác này làm như vậy chắc chăn sẽ được nhiều End user đưa tay hưởng ứng .

Phải có những người như Bác đây , thì mới mong có ngày người tiêu dùng cùa 1 sản phẩm Seagate sẽ đựoc tôn trọng . Và qua đó mọi người sẽ làm được thêm nữa với các sản phẩm khác .

ldlbq

Member
HDD bị lỗi gì?

Chào các bạn,

Mình đang sử dụng HDD gắn trong Seagate lắp trong box Buffalo để kết nối với laptop và HD player qua cổng USB. Trước đậy kết nối HDD gắn trong này với laptop và HD player vẫn bình thường: duyệt file, copy, xem phim bằng laptop và HD Player. Nhưng hiện nay gặp tình trạng: kết nối với HD Player vẫn bình thường: duyệt file, xem phim... nhưng khi kết nối với laptop thì báo lỗi và xuất hiện thông báo yêu cầu format HDD này.
Xin hỏi HDD này bị lỗi gì? Địa chỉ trung tâm bản hành seagate tại Tp. HCM? Cám ơn.

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: HDD bị lỗi gì?

theo mình thì cái HDD của bro không bị lỗi gì đâu, dùng windows 7 hay bị báo như vậy khi đem hdd cắm sang máy khác hoặc thiết bị khác... cứ lờ thông báo đó đi thôi :|

ldlbq

Member
Ðề: HDD bị lỗi gì?

theo mình thì cái HDD của bro không bị lỗi gì đâu, dùng windows 7 hay bị báo như vậy khi đem hdd cắm sang máy khác hoặc thiết bị khác... cứ lờ thông báo đó đi thôi :|

Win7 yêu cầu format mới sử dụng được, mình chọn cancel thì không truy cập được HDD mặc dù trong windows explorer có thấy HDD này.

Thôi cho em xin 2 bác.
Em chỉ quan tâm ở đâu rẻ hơn cái giá $80 thôi.Nhưng sẵn đây thấy bác hdd-hdp chuyên bán hàng Western nên cho em hỏi là con này có gắn vào terastation Pro II được không ạ?Em có hỏi bên thớt Buffalo nhưng chả thấy ai trả lời, còn trên buffalotech.com thì chả thấy nói gì đến các loại HDD tuơng thích, có lẻ họ không khuyến khích việc thay HDD.Còn cái chuyện shipping thì các bác khỏi lo, em xài đồ WD là xài đồ nội địa í, chứ chẳng phải như các bác bên VN toàn xài đồ nhập cảng, chịu thuế cao, tiền ship cũng cao.
Thân.

Bên trên