Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

hoc_hoi

Ðề: Tổng hợp cấu hình ADSL router cho MyTV

Chào các pro, em vừa mới bắt cái MyTV, xem ok xài internet bình thường. Nó khuyến mãi e cái Modem Siemen S5600 thì phải chả nhớ rõ, 4 post. Kỹ thuật lên lắp thì cho em 1 cổng qua STB, và 3 cổng kia qua internet. Em rút cái cổng qua STB cắm vào máy tính thì ko vào mạng được. Các pro cho em hỏi, nếu chỉnh sữa cấu hình modem thì có thể cắm vào STB thì xem bằng TV, còn cắm vào máy tính để xài internet có được ko? và nếu làm được thì tốc độ internet có cao hơn ko hay vẫn như cũ. Thanks các pro.

Chào các pro, em vừa mới bắt cái MyTV, xem ok xài internet bình thường. Nó khuyến mãi e cái Modem Siemen S5600 thì phải chả nhớ rõ, 4 post. Kỹ thuật lên lắp thì cho em 1 cổng qua STB, và 3 cổng kia qua internet. Em rút cái cổng qua STB cắm vào máy tính thì ko vào mạng được. Các pro cho em hỏi, nếu chỉnh sữa cấu hình modem thì có thể cắm vào STB thì xem bằng TV, còn cắm vào máy tính để xài internet có được ko? và nếu làm được thì tốc độ internet có cao hơn ko hay vẫn như cũ. Thanks các pro.

Ko !
Có lên mạng dc đâu mà tăng tốc độ.
Trừ khi bạn cấu hình lại port.
May ra co thể vừa truy cập INT vừa xem MyTV.
Tốc độ do gói cước mà mình đăng ký quy định.

zero4803

Member

Mấy bác cho mình hỏi modem 4 port của mytv km đó, port 1 dùng mytv , port 2 cắm vào AP ở phòng 2 ( phòng này dùng net là chủ yếu ), nhưng bây giờ máy ở phòng 1 muốn share film hay cop film từ máy ở phòng 2 hay ngược lại thì cắm vào port 3 của modem km ở phòng 1 có được không ? vì tất cả các máy , kể cả AP đều cùng lớp mạng với modem mà, chứ nếu mà cắm từ AP phòng 2 thì đi dây dài quá

thaiha248

Banned

Mấy bác cho mình hỏi modem 4 port của mytv km đó, port 1 dùng mytv , port 2 cắm vào AP ở phòng 2 ( phòng này dùng net là chủ yếu ), nhưng bây giờ máy ở phòng 1 muốn share film hay cop film từ máy ở phòng 2 hay ngược lại thì cắm vào port 3 của modem km ở phòng 1 có được không ? vì tất cả các máy , kể cả AP đều cùng lớp mạng với modem mà, chứ nếu mà cắm từ AP phòng 2 thì đi dây dài quá

Share đc chứ....:))...2 máy nhà tôi vẫn share nè....nhưng XP - XP thôi, win7 đíu bít chỉnh ở đâu để chia sẻ cho nhau...:D...

ductoanz113

Không ai gi e ah?
(ai giúp mình cấu hình con modem TP-LINK TD-8840T để xem MyTV va kết nối mạng.
Tình hình la cứ tối đến là mình k the vào mạng đc mình k cài đạt gi cho modem ca ( với lại minh nối qua sipp với 2 máy tính nữa ) các bác giúp e với.
E xin thành cám ơn)

hix, pác nào hướng dẫn e port mapping cho con w8910g với.chi tiết chút nha.e làm cả ngày hum qua ko được rùi :( lúc nào cũng cứ phải dùng IP tĩnh.Bực mình ko tưởng các pác à :(( Giúp e với nha :((

dungdvbr

hix, pác nào hướng dẫn e port mapping cho con w8910g với.chi tiết chút nha.e làm cả ngày hum qua ko được rùi :( lúc nào cũng cứ phải dùng IP tĩnh.Bực mình ko tưởng các pác à :(( Giúp e với nha :((
Port Mapping hay phân VLAN không phải là để cấp IP tĩnh hay động gì cả.
Như theo yêu cầu của Pak thì Pak giúp em kiểm tra lại con modem đõ có chức năng cấp DHCP theo Port không đã, hionhf như không có.
Pak yêu cầu VNPT đổi cho Pak con modem Huawei nó hỗ trợ chức năng này.
Nếu Pak bị lỗi MyTV thì gọi em nhé(0912616199 - VNPT HP)

Như theo yêu cầu của Pak thì Pak giúp em kiểm tra lại con modem đõ có chức năng cấp DHCP theo Port không đã, hionhf như không có.

con của e h như có pác à.E làm theo cái hướng dẫn ở "SotayMyTVversion1.00-Thiet bi dau cuoi.pdf" Nó cũng có con modem j gần tương tự của e.Làm theo và ko được pác à.Có j chiều e alo pác help e tí nha.e cũng HP

hi, chiều nay e alo cho pác.Pác hẹn về cơ wan sẽ alo lại.E chờ mãi chả thấy đâu :D sợ pác bận e hem gọi lại nữa :D mà e check lại đúng là con của e ko có cấp dhcp theo port rùi.h sao để yêu cầu vnpt đổi cho con huawei vậy??? free hay có tính phí vậy pác :D e mới lắp mytv mấy hum nay thui

Có ai biết cấu hình tp-link 8840t 4 ports vừa chạy INT vừa chạy Mytv không ?
Xin chỉ giáo dùm.
Nhớ kèm hình.

quocchuan

Member

Có ai biết cấu hình tp-link 8840t 4 ports vừa chạy INT vừa chạy Mytv không ?
Xin chỉ giáo dùm.
Nhớ kèm hình.

Vì mình không có cái Modem TP-Link nào để cấu hình và chụp hình lại giúp bạn, mình gửi bạn hướng dẫn cấu hình của Modem Huawei sau đấy bạn nghiên cứu và cấu hình tương tự nhé. Nếu quá khó khăn thì bạn nên chụp hình các bước bạn cấu hình và gửi lên để mọi người xem và góp ý.
http://www.mediafire.com/?6shseuivfv7zanv

dungdvbr

Pak alo cho em, 3 phút là xong tất.

Nguyenteo

Member

Các Bác cho em hỏi : Em vừa lắp MyTV , VNPT lắp Modem SIEMEN SE560 4 Post , 1 post xem MyTV vừa ra TV vừa ra Laptop rất OK ( em dùng thêm cái Hub chia ) , nhưng còn 3 post còn lại thì vào Internet rất là chập chờn , đang truy cập thì bị đứng như là mất đường truyển vậy , những lúc như vậy em phải click Repair Conection lại thì mới vào Internet được và hiện tượng này thường xuyên xảy ra , Bác nào biết cấu hình Modem chỉ cho em với ?

Các Bác cho em hỏi : Em vừa lắp MyTV , VNPT lắp Modem SIEMEN SE560 4 Post , 1 post xem MyTV vừa ra TV vừa ra Laptop rất OK ( em dùng thêm cái Hub chia ) , nhưng còn 3 post còn lại thì vào Internet rất là chập chờn , đang truy cập thì bị đứng như là mất đường truyển vậy , những lúc như vậy em phải click Repair Conection lại thì mới vào Internet được và hiện tượng này thường xuyên xảy ra , Bác nào biết cấu hình Modem chỉ cho em với ?

Máy PC bị nhiễm Virus nặng lắm rồi.
Bán nó đi, mua cái khác ngon hơn.

dungdvbr

hi, chiều nay e alo cho pác.Pác hẹn về cơ wan sẽ alo lại.E chờ mãi chả thấy đâu :D sợ pác bận e hem gọi lại nữa :D mà e check lại đúng là con của e ko có cấp dhcp theo port rùi.h sao để yêu cầu vnpt đổi cho con huawei vậy??? free hay có tính phí vậy pác :D e mới lắp mytv mấy hum nay thui

Nhiều việc quá! đầu điên nặng rồi. Bạn Alo lại nhé hoặc cho bình biết mã MyTV, mình sẽ chủ động gọi lại

dungdvbr

Lỗi của bạn không hẳn là do virut đâu, có thể do chính MyTV gây ra, khi nào Pak gặp lại hiênh tượng trên thì Alo cho em (0912616199) em sẽ đập chết nó luôn. Mà Pak vào Topic "Hỗ trợ dịch vụ IPTV của VNPT" để em tiện hỗ trợ nhé.

Bên trên