Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hiepbg

Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Mua TK Vip mà down ko được, chán quá, may dùng cách của bác trên kia là được. Thế này thì mua làm gì cho mệt :(

phuclong_hl

Well-Known Member

Mình mua để lưu file là chính. :)) Mấy album Itunes LP up lên MF bị nó xóa hết mịa rồi tức quá :(

caygayden

Member

Suốt cả tuần nay, bảo dưỡng tiếp cáp AAG, dùng FPT down nước ngoài đã chậm còn chậm hơn nữa
nhớ cái acc vip còn hạn đăng nhập vào down cũng đc gần chục bộ phim HD, xem tẹt ga :))

Tiếc cho 1 dịch vụ chia sẻ của nhà nước, bị bỏ rơi vì chủ rời đi phát triển các thứ khác

Không giới hạn tài khoản lưu trữ như thằng fshare, không như thằng 4share toàn dùng các chiêu lừa đảo liên tục .

Nếu nghiêm túc đầu tư, phát triển thì giờ đã trở thành host lớn mạnh, đông người dùng nhất rồi.

tuanva

4share lừa đảo gì vậy bạn ?

williamtruongvtv

Active Member

chán quá đi, làm gì mà cả tuần không down được !

boyvoz

Well-Known Member

Suốt cả tuần nay, bảo dưỡng tiếp cáp AAG, dùng FPT down nước ngoài đã chậm còn chậm hơn nữa
nhớ cái acc vip còn hạn đăng nhập vào down cũng đc gần chục bộ phim HD, xem tẹt ga :))

Tiếc cho 1 dịch vụ chia sẻ của nhà nước, bị bỏ rơi vì chủ rời đi phát triển các thứ khác

Không giới hạn tài khoản lưu trữ như thằng fshare, không như thằng 4share toàn dùng các chiêu lừa đảo liên tục .

Nếu nghiêm túc đầu tư, phát triển thì giờ đã trở thành host lớn mạnh, đông người dùng nhất rồi.

Chắc megashare đang chuẩn bị refresh lại nên mới thế mà bác.
Mình thấy cái đổi mới đầu tiên là việc mua tài khoản VIP bây giờ đơn giản và đa dạng hơn nhiều rồi.
Hi vọng trong thời gian tới, MegaShare sẽ fix các lỗi còn tồn đọng, quan tâm tới dịch vụ hơn chứ như thế này thì đúng là nản quá.

tolydieu

Cả tuần nay vật vả với mạng với nét. Mail google với yahoo coi như tay. Tải toàn 4-5KB/s. Khủng hoảng. Tải mail vài ba Mê nghe đã nản đừng nói chi tải phim nhạc.

steelboy

FPT có truyền thống là down trong nước thì nhanh, ngoài nước thì chậm rồi mà, họa lắm ai có proxy thì down nước ngoài còn nhanh. Những ai đã dùng mạng FPT khuyên thật lòng nên chuyển sang VNPT mà dùng ;))

jaispierre

Active Member

Thấy các bác buồn về Megashare quá em làm cái test, vừa test xong. Mạng vẫn ổn định mà

tolydieu

FPT có truyền thống là down trong nước thì nhanh, ngoài nước thì chậm rồi mà, họa lắm ai có proxy thì down nước ngoài còn nhanh. Những ai đã dùng mạng FPT khuyên thật lòng nên chuyển sang VNPT mà dùng ;))
VNPT khu vực quận 10, Thành Thái đó. Tháng 6 bị một vố giờ bị tiếp, lỗi y chang.

ten_truycap

Mấy bạn lưu ý là có 1 file ( hay là tại 1 thời điểm nào đó ) thì get link bằng IDM rồi down thì ko được, nhưng get link và down bằng tool của megashare thì vẫn bình thường nhé.
Hôm nay mình down crysis về, chờ 30s và bắt link thông thường bằng IDM thì ko được, đổi proxy http://123.30.185.104:8080 cũng ko được, nhưng getlink bằng tool của megashare này :

Em_be_hu

HIc hic...nhà mình dùng mạng VNPT mà sao down về toàn thấy báo lỗi "HTTP: 500 Internal server error!.." Dùng cả megashare tool cũng không được!
Có ai biết cách khắc phục không?

steelboy

Quay về trang 55 đọc nhé bạn ;))

caygayden

Member

Internal Server Error nếu k phải MS bảo trì thì do cái link mà sv bạn đc show dùng k down đc, ví dụ như là con http://123.30.185.104 hồi tháng trước cả vip lẫn free đều bị báo lỗi thế

Hiện giờ mình vẫn down ầm ầm, nếu cả 104 hay 105 mem free k down đc thì chỉ có lỗi do mạng đang dùng.

anh7donco

Member

Dạo này mình click vào link MsVN thì nó hay mặc định là h t t p://123.30.185.109/......
Và cái 109 này luôn bị lỗi không down được. Mình phải edit lại link thành 103 hoặc 112 thì mới down được, hok hiểu tại sao.

huanpham

Member

Các bác cứ càm ràm mãi, mình thì xài AC free mà vẫn cứ max speed (1Mb - 2Mb/s) down tẹc ga. Giờ thì hết tiền mua ổ cứng luôn rồi!

Nghia_PMT

Well-Known Member

sáng nay chả có con nào hoạt động cả từ 103, 102 đến con max 106 mà chết dí rồi bác ah

pkdbkhcm

Member

hic hic! megashare dạo này sao ah! toàn báo là error hoặc file ko tìm thấy!! hic hic, đánh dấu cả chục film ma chưa down dc cái nào!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên