Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tuyetmuavienxu

Active Member
Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Sao có nhiều người than vãn thế nhỉ.
Mình sài free, chịu khó đổi sever, thế nào cũng có cái down được, mà toàn khoảng hơn 1m/s

Đổi hết mà không được cái nào thì sao không than hả bồ? :-w

ban vao downloads/options/saveto/ xem phan teporary directory để ở ổ đia nào có thể là do bạn tùy chọn thư mục này ở ổ đĩa còn ít bộ nhớ thì hãy chuyển nó sang 1 ổ đĩa khac

Pác này chắc nhà không có tự điển anh việt :-?

ffv

Active Member

Hơn một tháng nay mình không down phim nào trên MS nên không biết tốc độ của acc VIP có ổn không các bác? Đề biết đường mà gia hạn acc. Thank all!

hahahihi2

Member

các bạn cho mình hỏi, leech file nhiều vượt quy định là bị trừ icoin hả >:p

apachi

Member

Mình vừa mới reg 1 acc của MS xong, đang kéo thử 1 phim, được cái dùng ké nhà hàng xóm có cáp quang FTTH nên acc grif mà thấy tốc độ down ngạc nhiên quá, ngang với down acc vip bên up4share, đang chờ kéo xem có bị lỗi khi down 99,99% không, hôm nào nghiên cứu cách up Film lên các host, tận dụng băng thông của cáp quang, bác nào hướng dẫn giùm cách upload với nhé

huuhung09

Khi dạo qua 1 vài topic mình có gặp một số thành viên hỏi cách resume file download khi bị rớt mạng hay không thể cắm máy mà phải download vào lúc khác. Mình xin chia sẻ 1 kinh nghiệm của mình khi download trên Megashare về vấn đề resume file như sau:
Ví dụ bạn đang tải 1 bộ phim có dung lượng 10GB, bạn tải được 70% rồi thì bỗng dưng rớt mạng, hay mất điện chẳng hạn, tóm lại là vì 1 lí do nào đó mà bạn phải download vào lúc khác. Bạn không dùng tài khoản VIP và download bình thường bằng IDM, khi bạn kick resume thì bị lỗi, đừng lo và hãy làm theo các bước dưới đây
1. Bạn mở trình duyệt lên tìm đến trang download bộ phim đó và kick download bình thường. Khi download được vài giây rồi thì pause nó lại.
2. Mở IDM lên, kick chuột vào file mới chọn Properties.
3. Copy Address của file mới đó.
4. Chọn Properties của file download bị lỗi, Paste thay thế Address bạn vừa copy vào Address của file lỗi đó, OK !!! Và bạn đã có thể Resume lại bình thường ...
Bạn nào có cách nào hay thì chia sẻ với mọi người, còn những ai biết rồi thì góp ý cho mình, đừng cho những câu nói kiểu như: cái này cũ rích rồi, ai chẳng biết.

luatdh

Download bên này có nhiều hàng 1 link hơn nhưng lại mắc cái của nợ download lỗi nên chán quá bỏ 2 tháng nay r T_T

vvan95

Well-Known Member

sáng nay MS bị điên nữa rồi dowload bằng ACC VIP thì ko load được gì hết ko đăng nhập thì load tóc độ lên tới 450 ~ 550 KB\s

vodanh81

Member

Qua nay mình cũng bị hiện tượng Acc Vip thì ko down đc gì, không đăng nhập lại down được.chả hiểu ra làm sao.

wasabi

Member

chào các bác, Acc VIP của mình cũng bị tương tự bác vodanh81, sao không thấy bác Admin thông báo gì cả nhỉ !!!!!!!

Sáng nay em bắt link mãi không được. :(

huanpham

Member

Mình cũng không bắt link được! Megashare ơi là Megashare!

ForceF5

Member

he he, đang định mua acc VIP nhưng mà như thế này thì phải suy nghĩ lại cái đã

tongducco

em chẳng hiểu sao cứ down được 2mb thì nó đứng luôn, không thể down được nữa. 0kb/s luôn. bác nào giúp em với. thanks

Có ai bị như em không bấm đăng nhập nó cứ nhảy ra trang yahoo 404 page not found :|

untalo

mega1280 thì bảo trì, megashare ko down được, chán nãn ghê!

quancva

mình dùng acc vip ko tài nào bắt link nổi, đăng xuất thì lại down ngon mới hay chứ :|

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên