Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Trước tôi down con 03 toàn 3mb/s, khoảng 1 tháng nay không down giờ vào định down mấy phim mà thấy con 03 hình như chết hẳn.
Mấy con khác thì chập chờn loanh quanh 120kb/s chán quá.
Các bác có bị giống tôi không ?

cnfan

Well-Known Member

chạy loanh quanh hết 1280, 4share rồi megashare, cái nào cũng có vấn đề hết nên không kêu nữa, hàng việt nam thì thế, giá rẻ thì chẳng đòi hỏi được gì hơn...

bolynu

Active Member

megashare đang down rồi, hic vào không được

vnposh

Active Member

May mà còn mấy bác như nhoctom, khungxin, ledung123, iceman,... chứ không thì megashare.vn không hơn cái chùa Bà Đanh.

Dạo này mình cũng chán chẳng buồn ngó đến cái acc VIP nữa.

l_n948

Member

có bác nào bị như em ko ? vào trang đăng nhập của megashare, nhập nick với mật khẩu , enter 1 phát nó về lại trang chủ của megashare , nhìn lên 1 tí thì thấy nó vẫn chưa đăng nhập :((

Chỉnh sửa lần cuối:

phusi

Member

có bác nào bị như em ko ? vào trang đăng nhập của megashare, nhập nick với mật khẩu , enter 1 phát nó về lại trang chủ của megashare , nhìn lên 1 tí thì thấy nó vẫn chưa đăng nhập :((
Có. Cả ngày down được có vài link.

Bạn xóa hết cookie đi rồi đăng nhập lại sẽ hết bị hiện tượng đó .

Hoặc dùng tool V4.4 mà download

Tuy nhiên với những gì đang diễn ra . Tôi tin rằng tốt nhất người tiêu dùng đừng nên gia hạn thêm Acc Vip làm gì . Vì VNPT hinh như có ý bỏ cái dịch vụ Megashare.vn rồi

Megashare.vn giờ có 1 đống link die ( Phí công Uploader ) . Download thì chập chờn ( Phí tiền và thời gian của khác hàng ) . Cái quan trọng nhất là không thấy thông báo hay 1 lời giải thích từ phía Dịch vụ Megashare

l_n948

Member

cảm ơn bác trungakira đã góp ý cho em , nhưng mà em ko muốn mất cả chì lẫn chày , hi vọng đây sẽ là kinh nghiệm cho anh em đi sau

vietphu199

Em không biết là các bác xài mạng nào mà down megashare chập chờn thế, chứ em xài mạng VNPT tốc độ vẫn rất tốt luôn maxspeed mặc dù em xài free. Các bác chịu khó đổi qua đổi lại mấy server là thể nào cũng kiếm được link ngon.

superbebu

Bình thường megashare.vn nó gửi email có lâu không các bác ? Em muốn đổi mật khẩu , nên vào "quên mật khẩu" để dịch vụ gửi mật khẩu mới (đã thông báo thành công) , mà ngồi chờ nửa tiếng rồi chả thấy cái email nào cả. Đăng nhập bằng mật khẩu cũ thì không được. Vớ vẩn quá.

ThanhNv82

Các bác giúp em vấn đề này với, em mới down bằng megashare tool nên hơi gà mờ :
1. em chọn link để down bằng megashare tool, chạy ok, download tới 100% . Nhưng vấn đề xảy ra, trong quá trình merging file, thì báo lỗi . Không thể merging hết 100% file để ra phim hoàn chỉnh đc. Em vẫn thấy nó lưu thư mục phim ( dung lượng đúng như quảng cáo).
2. Bác nào biết khôi phục, sửa lỗi này để cho ra 1 file film hoàn chỉnh ko vậy?

cnfan

Well-Known Member

1. em chọn link để down bằng megashare tool, chạy ok, download tới 100% . Nhưng vấn đề xảy ra, trong quá trình merging file, thì báo lỗi . Không thể merging hết 100% file để ra phim hoàn chỉnh đc. Em vẫn thấy nó lưu thư mục phim ( dung lượng đúng như quảng cáo).

Bác thử sửa theo hướng dẫn của thread này xem nhé. Không biết có dúng bệnh của bác không
http://www.hdvietnam.com/diendan/65...t-thuc-file-download-99-99-bang-hinh-anh.html

congtuvn

Bạn thử làm theo cách của bác cnfan xem .
Nếu không phải bệnh đó thì thử tham khảo ở topic này xem có khắc phục đc không nhé
Link : ĐÂY
Chúc may mắn :x

bande

Member

xem ra megashare thì vẫn còn ổn chán so với ông Fshare (f...kshare) vì bà con bên đó đang la làng la xóm với FPT. Cái nào cũng thế cả ... chấp nhận vậy. Mình acc vip con 280 ngày nên cứ thong thả mà down, tẹt thì chịu ...

ThanhNv82

Các bạn ơi, mình down bằng Megashare tool mà, có down bằng IDM đâu.

fptnet

Thật là khó hiểu. Mình dùng tài khoảng VIP. Đăng nhập vào được nhưng khi down IDM bắt được link nhưng báo lỗi kết nối, dùng megatool cũng bị y chang. Nhưng mà down free thì max đường truyền. Chả hiểu mua acc VIP để làm gì nữa ????

mds_mds

Well-Known Member

thằng mè gà xé này cũng đua fshare bảo trì hay sao ấy. Chẳng làm ăn đc j :D

eHOLIC2

Well-Known Member

Trước kia tớ cũng hay bị như thế. Bực quá nên mới gửi email dọa nạt, hầm hè đủ điều. Bây giờ thì download cũng OK mà upload cũng GOOD, leech file từ RS,MU, mega1280 (Fshare), HF thoải mái.

boyvoz

Well-Known Member

Leech các host ngon rồi (trừ fshare) :x
Vào test thử phát nào

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên